LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

thế thì ko hiểu luật cho lần 3 làm j nhỉ, lần 2 ko triệu tập đc thì xem nội dung thông qua:))

1 Likes
  • Cổ đông nhỏ lẻ nhiều như quân nguyên, gửi thư cũng mất tầm 1 tháng rồi
1 Likes

Để mấy ông lần 2 ko dự, đi họp lần 3 biểu quyết bác à

1 Likes

Số lượng nhỏ lẻ đông quá, nghe đồn tương đương số cđ của HAG

3 Likes

K riêng gì bác cầm giá cao, tôi còn biết có 1 số tay to kẹt 500-700k LDG ở giá 2x lúc BĐS đang trong pha hồi sau tết khi rơi hơn 10 phiên từ đỉnh.

3 Likes
1 Likes
  • Dự án của nó vẫn vậy thậm chí tiến độ ngày càng tốt hơn, nhiều khi tự doạ ma chính bản thân mình thôi
  • Tăng giảm là tâm lí ngắn hạn
4 Likes

Mai vượt 1300 là đẹp nhất

2 Likes

Tôi chỉ nói một câu như thế này : “Khi đặt lệnh BÁN thì hãy nhớ đến lý do vì sao đặt lệnh MUA”.

2 Likes
  • LDG có vài chục nghìn cổ đông, mà vol thấp ntn thì chỉ có thể ai cũng đang lỗ chán chẳng buồn bán thôi
  • Chờ đợi tích luỹ, chờ đợi tin tốt ra để tăng lại
3 Likes

Nhưng giờ họ sẽ có giá tốt rồi Bác à ! Hội đông tiền mà :slight_smile:

Có sự trùng hợp là liên tục mấy ngày nay có tin xấu về ldg nào là thanh tra, rồi nội bộ đăng kí bán rồi đhcd bị fail. Khả năng đúng như a Spatan nói là có thằng cổ đông lớn nó đang làm trò thôi. Thằng nào mai bán là ngu

2 Likes
  • mà LDG vol cạn lắm rồi, có phiên giao dịch hơn 2tr cổ thôi. Khả năng sẽ test lại vùng 11.xx, vùng này hỗ trợ cứng.
  • Thực ra nay đại hội không thành công theo em cũng không ảnh hưởng quá đâu, nhiều người theo LDG lâu chắc cũng đoán trước hôm nay khả năng ko thành công là cao rồi, năm ngoái cũng phải 2 lần mới xong.
  • LDG vẫn được coi là hàng đầu cơ hạng nặng, nên lên nhanh xuống nhanh cũng bình thường thôi. Em thì vẫn giữ, các bác ai tin thì cứ giữ. Em đánh giá BĐS nửa cuối năm ngon, vì con nào cũng chỉnh sâu rồi, nửa cuối năm là thời điểm book LN của BĐS rồi
8 Likes

Mai chắc chắn kiểu gì đội sọc cũng kê cục to đè xuống để rung tiếp. Kiểu này là nó sẽ làm mọi cách để vét hàng giá rẻ bằng được chứ ko chịu buông khi chưa đạt mục đích. Cứ canh cuối phiên đè sâu múc chết cmn đi. Kèo này kèo thể lực, ai gồng dc lâu hơn thì thắng chứ TA vs FA bỏ qua

5 Likes

Hy vọng a Hưng biết nhìn xa trông rộng mà chơi đẹp với cổ đông. Đừng biến LDG thành con hàng đầu cơ bài bạc.
Lần 3 thì các a tự quyết, các việc này thì e tán thành, phát hành lấy vốn triển khai các dự án đúng tiến độ như các a đã công bố trong tài liệu thường niên là được, còn không cuối năm e thấy tiến độ lệch nhiều quá là em cũng rút luôn.

4 Likes
  • Bác cứ vô tư đi, chứng khoán bao năm chẳng vậy, lúc giảm lâu dài thì buồn chán, nghi ngờ quyết định bản thân có đúng ko?? Nghĩ ra n thuyết âm mưu.
  • Nó vẫn thế, dòng tiền yếu; tin hỗ trợ dòng bđs ko có. Nên ko tăng được.
  • Thị trg này cứ tăng chút rồi điều chỉnh, chẳng biết đâu mà lần
3 Likes

Chắc lúc tăng một mạch là hết nghi ngờ thôi :sweat_smile: :sweat_smile:

1 Likes

Nhưng mà BDS nó mà vào chu kỳ đóng kén thì cũng vài năm bác à

2 Likes

Bác rút lúc nó đúng đỉnh chứ gi :))

3 Likes

Nói chung là nếu các bác ở trên đã muốn nâng hạng, các bác muốn hút vốn ngoại gì gì đó thì VNI phải lên. VNI lên thì phải có BĐS hỗ trợ chứ mấy ngành nhỏ khác ko kéo lên nổi :)))

6 Likes