LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

vấn đề này tôi nghĩ là ai cũng vậy, ví dụ như bạn chủ tịch cty thấy đang thời kì uptrend thì cũng cố trade kiếm chác tí , a Long Hòa Phát cũng vậy thôi, nhưng mà chủ tịch khôn ngoan thì biết vuốt ve cổ đông , biết pr cổ phiếu cty của mình , được cả đôi đường, giá trị doanh nghiệp đi lên, thương hiệu cá nhân cũng tăng theo , còn vụ fail đại hội lần này quả là thất vọng về chủ tịt thật, thấy hèn hèn

1 Likes

Thôi bạn so với Mỹ làm gì, Vietnam mình nó khác hoàn toàn. Kiểu úp bô cổ đông này thì chỉ có bọn penny của thị trường mình nó làm

Tôi cũng dính vào LDG mà, hiện tại còn ít gọi là lưu luyến. Nhưng mà như này đi quá xa rồi, lãnh đạo quá tồi. Tiềm năng thì tiềm năng mà hành xử ngay từ nền móng mà đã như này thì tương lai hơi căng

Nói chung là cái ông này nếu tốt thì đã đưa LDG khá hơn rồi ông ạ

Em cứ coi cái thằng đấy là đống shi…t đi . Hạng nó chỉ dám đú cổ rác ros . Flc thôi

1 Likes
  • Thôi các bạn đúng, các bạn bán ra thôi
  • Nói thế nào cũng được, lấy mỹ thì bảo mỹ khác vn khác; lấy vn ra thì cty này khác cty kia khác
  • Còn kinh nghiệm của tôi, LDG trong 3 năm nữa giá cp phải gấp 3 hiện tại là ít
1 Likes

Bình tĩnh đi. Anh sẽ xem cu tồn tại với LDG đến giá nào. Rồi sẽ đến lúc chửi rủa ai đã làm mình ko còn cái bát để ăn. Đến lúc này mà vẫn còn thằng ôm đến giá 16 mà vẫn ra oai thì thật là sợ.

em ôm giá 18.x đây (trung bình từ giá 20 xuống 18)

1 Likes

Đừng quan tâm đến nó nữa bác ơi, các a lớn chơi chiêu vs nhau; các dự án vẫn đang triển khai; chắc là cũng kết thúc cuộc chiến rồi

K biết các bác thế nào chứ e thì cứ xác định phiên mai là phiên tắm máu của cổ đông ldg rùi. Còn e thì xác định cầm đến cuối năm k khá hơn dc thì mới nghĩ đến chuyện chia tay e nó

Em cũng chưa đọc điều lệ cty; có bác bảo lần 3 ko quan tâm số lượng cp hợp lệ, có bao nhiêu họp bấy nhiêu

1 Likes

đợt trước đã nói vẫn có 1 nhóm cổ đông lớn cutloss đúng đáy một phần nên akay, chơi môn này để không thông qua vụ PHRL. Nên phải chơi vụ này thôi.
Bọn chim lợn không loại trừ đến từ nhóm này đó. Cứ để chúng nó chim thử xem có về được giá 10 như chúng nó muốn không? Thách!

5 Likes

Ok bác, món đầu tư chưa bao giờ là dễ; thấy nhiều bác quan tâm đhcđ quá. Ko thành ko có nghĩa là trời sập

1 Likes

nên cứ kệ chúng nó chim lợn, cổ đông LDG giờ cũng đủ vững và tiềm lực từ sóng hồi vừa rồi. Cổ đông lớn ở đây thì chỉ quan tâm các anh thông qua PHRL cho nhanh thôi, đấu đá làm gì. Nên win-win và thu giang sơn về một vài mối rồi thì LDG muốn 30 hay 60 trong 2024 cũng có. :sunglasses:

3 Likes

Hành trình nó lên xuống cả năm, dài hơn thì vài năm, ăn thua thì vài giá. Tuy nhiên thất vọng nhất khaau tổ chức đại hội ko thành 2 năm liên tục . Hẳn là lái và khó vó nhiều hàng ldg lắm nên ko buồn ra mặt đi họp

1 Likes

E cũng nhận định mai khả năng sẽ có giá 11.x , nhưng k còn tiền để mua :))
Đh lần này k thành cũng hơi buồn tý
Em đu từ đỉnh giờ ms về dc 22 nhưng nghĩ lại đã cuối năm đâu mà bán :))
Kỳ vọng sóng cuối năm

2 Likes

Trong vòng 30 ngày lịch hay 30 ngày có giao dịch là tổ chức lần 3 nhĩ (thấy lần 2 cách lần 1 hơn 30 ngày). Gửi mail đề xuất tuần sau họp lần 3 luôn đi được ko.

4 Likes
  • Nó phụ thuộc vào dòng bđs nữa; các mã bđs khác tăng mạnh thì giảm thế nào được
  • Nhiều nhà đầu tư thấy tiềm năng LDG rồi, giảm thấp là họ mua thử, cứ lặp đi lặp lại như vậy giảm khó lắm
2 Likes

Lần 3 ko cần số cp tối thiểu hợp lệ các bác nhé, vậy lần 3 auto thành công rồi :smile:

Theo luật thì phải tổ chức dhcd lần 3 trong vòng 20 ngày kể từ ngày đại hội lần 2 k thành. Vậy là sẽ phải tổ chức lần 3 trong tháng 6 này phải k các bác

3 Likes