LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Bác có tin gì chưa?

Em hỏi cty họ bảo chuẩn bị công bố thông tin và xác nhận chọn thầu rồi

3 Likes

Vài hôm nữa công bố thông tin thì nhiều người lại đu xanh tím.

Trong vòng 20 ngày mà sao lại tới 30/6 nhỉ.

Em hỏi họ rồi, 20 ngày là triệu tập cổ đông; còn 30/6 mới tổ chức được
Khoảng 40000 cổ đông thì gửi thư cũng mất thời gian lắm

4 Likes

Khó nếu ko muốn nói là rất khó, là một người cầm ldg từ rất lâu vs giá vốn 13.9 trải qua 2 lần đỉnh 29.2 trước tết và 22.2 sau tết ko chốt em cũng rất buồn phải thừa nhận thực tế phũ phàng như vậy. Ngày nào em cũng mong nó tím nhưg kqua toàn sàn vs đỏ. 2 tháng nay bds là nhóm yếu nhất, yếu hơn cả thép, tt lên vẫm giảm mà thị trường giảm lại càng giảm mạnh. Tt tăng 10d vẫn đỏ như mấy hôm trc, tt giảm 10d thì sàn.
Vì em tin giá đất tăng thì cổ bds sẽ tăng. Nhưng ko phải giá đất tăng nhưng cổ đất ko tăng là vì
1 cổ phiếu thường phản ánh và đi trc kte thực 6 tháng, cổ đất trên sang giảm thì giá đất thực tế cũng đang chững lại,
2 là đất hầu hết đều dính pháp lý ko triển khai dự án dc, dự án hầu hết đều bị kéo dài vô hạn, ko có dự án bán thì ko thu dc tiền về, ko có lãi mấy, giá cp ko tăng
3 là em cứ tin siết tín dụng ko sao vì thực tế đã siết mấy năm rồi, năm 2018 tín dụng cho bds chiếm 30% giảm dần về 12% năm 2021. Nhưg thực tế là siết tín dụng thì doanh nghiệp bds tìm đến trái phiếu, giờ siết nốt trái phiếu chỉ còn trông trờ dc vào phát hành thôi mà có phải lúc nào cũng phát hành dc đâu. Phải đẩy mạnh bán hàng và hạn chế mở rộng quỹ đất để có tiền triển khai dự án mới mà đất dính pháp lý ko đẩy mạnh xây và bán dc nên cũng khó.

4 là chính phủ lần này học dc bài học năm 2009 nên lần này hạn chế gói kích cầu chuyển vào bds. Gói hỗ trợ lãi vay chỉ đích danh nhóm nào dc hỗ trợ và ko có bds. Biết ngân hàng lách luật cho bds vay thì lần này thanh tra cả ngân hàng và cty bds. Bộ tài chính phải báo cáo chính phủ 20 cty bds huy động trái phiếu lớn nhất năm qua và 20 tổ chức tài chính huy động trái phiếu nhiều nhất. Khi thanh tra trái phiếu với ngân hàng thì hiển nhiên nhóm cty ck, ngân hàng có liên quan nên nhóm này cũng bị giảm theo bds nhưng giảm ít hơn do mang tính chất liên đới. Chính phủ cứ coi bds như kẻ thù của kinh tế thì cổ phiếu bds ko lên dc.
5 là trông trờ vào gói kích thích kte và xây đường , sân bay nhưg gói kích thích đến giờ gần như chưa giải ngân dc đồng nào, xây đường thì chậm tiến độ.
Vì thế bds càng hô càng sập, nhóm mạnh là phân bón, thủy sản, cảng biển gần như ko giảm mấy, một số cp còn vượt đỉnh. Bds giờ chỉ lên dc khi chính phủ thay đổi cách ứng xử, nới tín dụng hoặc ít nhất ko siết tín dụng, trái phiếu vì cái làm giá đất lên là do phân lô bán nền cần cấm phân lô bán nền, đầu cơ lướt sóng chứ ko phải bds nhà ở có cầu thực khá lớn thì lại vướng pháp lý ko triển khai dc, còn ko càng hô càng sập

6 Likes

Khi nào ldg về 15? Chắc cuối năm quá, mà từ nay đến cuối năm qua bao lần chỉnh nữa ít nhất 2 lần, mỗi lần chỉnh lại xa bờ, chán!!!

Bác bán chưa?? :smile:

Chờ đấy mà LDG giảm nữa. Mơ hão. Nay có 10 phút xuống 600 đồng con là lại lên ngay. Tới đây giao dịch TO mua xong bán được luôn. Lãnh đạo LDG cần một nhóm cổ đông trung thành như Telsa ý. Bao nhiêu quĩ đầu tư chơi trò bán khống cuối cùng tan cả quĩ luôn. Lãnh đạo có tầm nhìn thì phải có cổ đông trung thành. Giá nào cũng không bán. Nếu chơi trò bán khống là mất hàng với cổ đông trung thành ngay.

1 Likes

Có bác còn ôm giá 18 mà im như thóc đấy. Chả kêu ca gì. Với dòng tiền yếu như thế này việc LDG nó không uốn như Rồng là khỏe lắm rùi bạn ơi. Đến như IDC còn uốn 44.6-54-52. APH lao từ 30.2 về 14.4 đứng im xong mãi mới ngoi lên gần 16. LDG theo mình là quá khỏe rồi.

2 Likes

Giảm nữa thì sút hết ldg đi chứ còn gì mà nói

1 Likes

Thị trường bây giờ đang diễn cảnh kéo co rất khó chịu. Tăng không mạnh, giảm không sâu. Mình cứ kiên nhẫn là được.

1 Likes

Bán rồi man

Nói chung là ldg có dàn cổ đông mất dậy, ép công ty phải theo ý chúng nó nên mới có trường hợp đh 2 lần ko đc như này. Đấy là e đoán thế =))) chứ lại ldg và scr có tiếng là khó chịu bao lâu nay rồi, kệ mẹ cuộc chơi của bọn đông tiền :))) a e đã cầm thịt phải vững tin mà chơi

1 Likes
  • Thì lần 3 bác à, càng chắc chắn thành công và biểu quyết thông qua phrl
  • Cuối năm ghi nhận 2000 tỷ khách hàng trả trước thì giá cp lại phi ầm ầm đó mà

Quan trọng là a em margin nhiều quá nên xoắn xít thôi mà bác

2 Likes

Chưa.

• Vậy thì bĩnh tĩnh đi bác, thấy bác tâm trạng quá
  • Có gì đáng ngại đâu, quan điểm nhất quán của e là LDG sẽ triển khai các dự án thành công và thu về ln lớn ===> giá cp tăng
  • Chứ ko phải vì bơm quá nhiều tiền bong bóng tài sản tràn lan nên LDG hưởng lợi.
  • Vô tư đi cứ xđ đơn vị là năm đi bác
  • Làm giàu mà cứ sợ thị trường nay điều chỉnh, mai siết tín dụng, ngày kia ế hàng thì làm sao giàu được. Đã xđ làm giàu thì kiên trì theo đuổi chấp nhận mọi biến cố diễn ra trong quá trình đi
5 Likes
  • Chỉ cần biết LDG rất tiềm năng, còn kì vọng lớn thì vẫn nắm giữ khi nào hết kì vọng thì ra hàng; còn lại chính sách nào của cp thì mục tiêu cũng ko phải là tiêu diệt dn, nếu chính sách sai thì sửa thế thôi
  • Cũng như buôn vàng cũng có lúc vàng tăng 2 lần, rồi giảm 30% nếu chỉ vì nó điều chỉnh lỗ sợ quá bỏ nghề đi làm thuê thì mãi nghèo thôi
1 Likes

Cứ ôm năm này qua năm khác là giàu, thật nực cười, khi cp lên đỉnh ko bán, tt nó chỉnh lại xa bờ, tt này nó cứ lên rồi chỉnh, mà ko nhảy ra nhảy vào thì toy ah?