LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Nó lởm như tn chỉ ra hay chỉ nghe chỗ này hóng chỗ nọ rồi lên đây nói :))

Thuỷ sản, sắt thép, phân bón… toàn mùa vụ. Nhưng ngắn và trung hạn nó đang được vĩ mô ủng hộ kinh khủng khiếp. Chỉnh phủ hỗ trợ giá vay, giá xuất khẩu cá tra cao, lợi nhuận quý 1 ( chưa phải vụ chính) mà đã gấp mấy lần cùng kì rồi. Thế thì tiền tự khắc họ vào thôi bác ạ,

2 Likes

Tầm này vào được bác à :)) Broker khen lắm :)) khen để cho vào để chúng nó bán ra mà, không có ng bán ng mua thì cổ sao tăng dc

1 Likes
  • Chịu, tháng 8/2021 broker cũng nt bảo mình mua HPG, mình bảo lên được giá 100k thì a mua ko thì thôi
  • Họ bảo lên đc giá 70k; vậy thôi ko mua và dự hết vị từ lúc đó
1 Likes

Bác phải dự phóng được quý 2, quý 3 nó thế nào bác ạ. Tầm tháng 10 là giá thép HRC chững lại rồi, doanh thu ngành thép giảm dần là phải té. E nhớ lúc đó a Quang Dũng đã khuyên, còn bây giờ bác xem thuỷ sản quý 2 và quý 3 lợi nhuận liệu giảm hay tăng so với quý 1 là bác biết ấy.

Anh em nào kỳ vọng ăn 20% rồi té thì đánh đu thuỷ sản , phân bón cũng được, tôi không phản đối. Còn muốn xây nghiệp lớn thì không xây trên nền tảng kinh doanh của mấy doanh nghiệp đó được. Không khuyến nghị a e nhìn ngắn đánh đu bđs thua lỗ ngắn hạn rổi cay cú chửi bới

2 Likes

em cũng hay nghe Quang Dũng nói :)) vĩ mô rồi ngành nghề ổng ý nhận định chuẩn phết

• Họ dưj VHC lãi khoảng 1700 tỷ; p/e~5 với lãi đột biến là hợp lí; có thể vhc quản lí tốt cho phóng lên cao chút nữa, nhưng ko quá 10 đc
  • VHC giá này ko kì vọng đi xa đc, loanh quanh đỉnh cũ 120k thôi
  • Năm 2023 lãi cao thì tính tiếp

Bác kinh nghiệm vậy mà cũng đu đỉnh thật á

Nghe bác ấy nói hay đó. Cũng học tập được nhiều cái, e hay nghe Quang Dũng để hiểu vĩ mô ấy. Đợt thua lỗ vừa giờ, ai mà nghe QD khéo giờ cũng về bờ rồi đấy kk

Cũng đu mất vài k đó :smile:

Vậy mà cũng nói từ 10 tỷ xuống 1.x tỷ, từ 10 tỷ xuống 9 tỷ ông đã cutloss cmn từ đời nào rồi

1 Likes
  • Nói vậy thì vô cùng bác ơi

Về bờ có 2 cách theo mình: 1 mua tbg xuống hoặc bán bớt cp lướt giảm giá vốn, 2. Xóa áp chờ về bờ. Ai ko có khả năng lướt chọn cách 2.

Đang nói giảm từ đỉnh vs hiện tại mà bác

Tóm lại tk ông bjio đang + hay -? Tôi nghĩ ông là cao thủ nên 100 là +

1 Likes
  • Đhcđ lần 2 ko thành, cụ nào chán nản phiên hôm qua bán hết rồi
  • Nến chuồn chuồn chân dài tới nách, sang tuần lại tăng về 13-14 cho các nđt thoát nốt
1 Likes

B à mẹ nó ức chế. 1 cty rác không hơn không kém. Đm nó kẹt cứng đéo thoát ra được mới ■■■

1 Likes
  • Giá đất tăng gấp 3 lần, đất thì vẫn nhiều vậy; thậm chí nhiều hơn.
  • Mỗi lần giá cp giảm là phải ngắm lại bctc để tự tin nắm giữ
    Phải thu ngắn hạn
    Hàng tồn kho
    xây dựng dài hạn
    Vay nợ tài chính
    Tiền nhận đặt chỗ
    Biên lợi nhuận
3 Likes

:beer: :beer: :beer:

1 Likes