LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

• Đội A7 khi nào được lãnh đạo cty đồng ý hỗ trợ đánh lên thì mới vào
  • Khả năng cao phát hành riêng lẻ xong sẽ phối hợp đánh lên
  • Năm 2017, nhiều ông hỏi DIG thì A7 vẫn chê, nói tạm được.
1 Likes

Năm ngoái em mua DIG lúc 2x. Lên tầm 3x thấy lình xình bán hết, cũng đã lời được 50% rồi. Sau nó vọt lên 4x thì ko dám vào nữa. Nói chung đầu tư thì mỗi người mỗi quan điểm. Nội tại DN thế nào thì các bác trên này đã phân tích hết rồi. Ai có niềm tin thì nắm giữ, ai muốn nhảy sang mã khác thì cứ bán.

2 Likes

Tăng lên 15 cho tui té luôn phát:))

• Nếu bác cầm vài chục nghìn k thì bán giá 15 hay 13 cũng ko lệch quá nhiều tiền
  • Chấp nhận lỗ vài chục so với giá 15k, lấy tiền tái đầu tư kiếm ăn chỗ khác
2 Likes

Đợt này đang lình xình vụ đề xuất cấp sổ hồng chung cư có thời hạn nên cổ nào có chung cư đều bị chỉnh mạnh

• Cuối cùng người thiệt thòi vẫn là người mua nhà ở thôi
  • Giá đất lại tăng, dân ko mua được lại quay sang CC, giá CC lại tăng
  • Cái vòng luẩn quẩn, bao năm cũng vậy
1 Likes
  • Singarpore thuế bđs cao, dân nghèo ko mua thì có bọn giàu mua; cuối cùng chết dân nghèo cả đời thuê nhà.
1 Likes

Cứ nói tầm vĩ mô nhưng cái nhìn thì vi mô, ngon thì đi dẹp đám chung cư cũ nát xuống cấp ở hà nội đi xem có đc ko:)))

ông đó đang bị khóa mỏ ở bên CEO đó bạn

• Không dẹp được
  • Nhà đầu tư ko ai muốn vào làm đâu, lợi nhuận thấp quá
  • Dự án kéo dài 10 năm thì ai dám làm nếu chỉ lãi 20% đến 30% tổng mức đầu tư. Cầm tiền gửi ngân hàng còn lãi hơn.

1 góc nhìn với LDG target 3x 2022 các bác tham khảo ạ

3 Likes

Theo thống kê của Bộ Xây dựng trong cả quý I/2022 cả nước chỉ có thêm 56 dự án bất động sản (BĐS) đủ điều kiện bán nhà ở hình thành trong tương lai được Sở Xây dựng các địa phương cấp phép.

Đáng chú ý, tồn kho bất động sản gần như không có, dự án ra đến đâu tiêu thụ hết đến đấy. Nguồn cung hiện nay đang thiếu nghiêm trọng ở tất cả các phân khúc. Trong bối cảnh dịch bệnh, nhu cầu mua nhà ở vẫn rất lớn.

Cụ cho e hỏi lần 3 này họp khả năng phrl thành công có cao ko?

Khả năng rất cao; mình đoán lần 3 chắc chỉ còn 70tr phiếu hợp lệ tham dự; a Hưng đã ~30tr cp rồi

1 Likes

Cám ơn cụ,hy vọng e nó nhúng xuống 11.x rồi đi lên ko nghỉ luôn cụ nhỉ :grin:

2 Likes

Lần 3 họp thì chả có mống nhỏ lẻ nào đi họp. Chỉ cần anh Hưng và vài bộ sậu họp với nhau. Khi đó tỷ lệ biểu quyết của anh H là hơn 51 % thì mấy anh ấy tự đá bóng tự thổi còi. Anh ấy tự quyết cho phrl giá nào cũng đc . Chỉ sợ họ không muốn mua phrl nữa thôi chứ muốn thì anh H quyết cái rụp là song. Ý kiến nhỏ lẻ là cục shi…t với anh ấy luôn. ( mấy anh chơi chắc quá nên mình hơi khó chịu . Bởi nhỏ lẻ trên đây vòng 2 đã đồng tâm hiệp lực ủng hộ anh mà anh không dám đặt lòng tin vào nhỏ lẻ, anh ấy sợ ai cũng tiểu nhân như mấy ảnh nên mấy anh chơi chiêu chắc cú vòng 3 là 0% rủi ro). Vì vậy vòng 3 nếu mấy anh muốn phrl là sẽ đc. Cái chính là các anh có muốn hay không. Ldg đã xuống đến mức giá này thì mua là thắng dù có phrl hay không. Nên mình đã ôm đc giá 12. 13 này mình éo thèm quan tâm đến việc phrl hay không. Dành tiền chấp ldg về 5 vẫn đủ sức chiến thì éo cần mấy anh phrl nữa nhá

4 Likes

Khi nào 2022 đạt 3x?

Còn về chung cư 50 năm . Nói rõ nó chỉ là bài để dìm cp bds. Chỉ cần nhìn như này là ra. Hồi trc cũng rầm rộ ý kiến ý cò nhà ở xh giá rẻ vài trăm triệu . Dân nhà nghèo mừng rơn sung sướng . Vấn đề xây đắt giá bán rẻ nên chả có chủ đầu tư nào nó thèm làm nhà ở xh . Cho mấy thằng đầu đất đề xuất đi mà làm. Chung cư 50 năm cũng vậy khi xây song chắc chắn phải rẻ hơn chung cư vĩnh viễn rất nhiều thì mới có người mua. Cùng 1 giá xây mà bán phải bán rẻ thì có c…hó nó xây. Rồi ép quá éo thằng nào nó thèm làm xd nữa lại méo mặt . Khi đó chung cư tồn lại tăng giá trên trời. Vì vậy chung cư 50 năm lúc này là bất khả thi. Cho mấy thằng tiến sĩ giấy ngồi đấy mà vẽ vời

3 Likes

Bsđ thanh khoản vẫn tốt, giá vẫn tăng. Kỳ vọng cổ bđs cũng phản ánh đúng theo giá trị bđs ngoài thị trường

2 Likes
  • Chi phí đất chiếm ko quá cao đâu, như LDG sky giá đất chiếm chưa đến 2tr/1m2 sàn thương phẩm (260 tỷ/148,5k m2 sàn thương phẩm); tính cho giá đất tăng gấp 2 lần thì như dự án LDG sky chi phí đất lâu dài vẫn chưa đến 20%
  • Nói chung giảm ko đáng kể nếu cc 50 năm đến 70 năm đâu
  • Vấn đề 1 dự án mất 5 năm đến 7 năm mới xong nên đội giá chi phí quản lí, cp lãi vay, trượt giá vật liệu, thúc đẩy kì vọng ln cao cđt (chia trung bình 1 năm ko cao)
  • Nói chung dân mà ủng hộ là dại, vẫn phải mua giá cao mà chỉ sở hữu vài chục năm, ko bằng thuê nhà
3 Likes