LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Chính xác mua cc 50 năm thì thà đi thuê nhà mà ở

• Cứ cấp phép nhanh là giá cc sẽ giảm
  • Dự án 1000 tỷ cả xây dựng và cấp phép 3 năm xong, lãi sau thuế 150 tỷ thì chấp nhận được; chứ 5 năm đến 7 năm mới xong thì phải lãi ít cũng 300 tỷ mới làm đc
4 Likes

Thì mấy hôm nay vụ đề xuất làm chung cư 50 năm của Bộ xây dựng làm ảnh hưởng cả dòng BĐS. Ngắn hạn đúng là Bđs gặp đủ khó, nhưng thời điểm cùng cực nhất mà Ldg giữ giá vùng 12 này thì tốt. Chart thì đang quá đẹp, dao động hẹp kiểu này vài hôm là phi mạnh. Thứ hai canh lụm hàng nhịp chỉnh cuối

4 Likes

6 Likes

Đúng rồi đấy bạn mình ơi. Vốn ít Gọi là đang giao dịch T + 3 mà thành giao dịch TO là đây. Ví dụ mua 20k cp LDG giá 12k. khi lên 14 trở lên thì có thể bán 10-20-30%…tùy thị trường. Lên mình theo sát. Xuống lại ôm vào. Không mất hàng và luôn yên tâm. Với những bạn trường vốn và biết chắc chắn và tin tưởng LDG đầu tư lâu dài thì gì cũng được hết ý

• Có khu viva park có 680 biệt thự và nhà liền kề bác à. Tồn kho 70%
  • Viva city còn hơn 1000 nền và 7ha đất chưa gpmb
  • Ldg grand đà nẵng thì là bđs nghỉ dưỡng, nhưng được cấp sổ đỏ đất ở lâu dài ~2ha thì phải, ko nhớ lắm
3 Likes
  • Mình đang nghĩ thuận việt để trúng thầu, có khi còn cam kết mua lại căn hộ của LDG sky
  • Một số dự án mình từng làm đấu thầu, đơn vị thi công cam kết mua lại vài trăm căn của cđt; thuận việt này cũng làm cđt một số dự án rồi
1 Likes

Đúng rồi ấy bác, chính xác là có cung cấp 10 giấy chứng nhận tổng diện tích là 2.1 ha đất ở đô thị sử dụng lâu dài

3 Likes

Giá này ko mua, thì giá nào. Tới lúc 17-18 lại khen ngon.

3 Likes

Với tin tức chung cư 50 năm thì ldg hơi mệt đấy, haiz

lúc nó về 17,x em đã khen rồi mà nó lại sập nên thôi k dám nói gì nũa

vậy là hôm họp đhcđ lần 2 a H khả năng biết không thành nên thôi đi ký thầu và hợp tác với TV cho nó nhẹ đầu ạ

2 Likes

Khó thông qua lắm b. Nếu có cc có thời hạn thì dân ko ai mua đâu. Lúc đó giá đất vùng ven lại sốt lên.

1 Likes

tin sở hữu 50 năm ko ảnh hưởng gì đâu. Hiện tại đa phần dự án chung cư đều sở hữu 50 năm mà, một vài dự án của VHM, NVL thì sở hữu vĩnh viễn thôi

1 Likes
2 Likes
  • Không mua chung cư thì ở đâu bây giờ?? Vấn đề quan trọng là cung cầu thôi
  • Ko có gạo thì phải ăn ngô khoai sắn, bo bo biết làm sao; ko có tiền mua đất nền thì mua căn hộ chung cư; mà ko mua được thì đi thuê, thuê nhiều quá thì giá thuê tăng ==> giá căn hộ lại tăng
  • Cái vòng luẩn quẩn thôi
  • Nhưng em tin sẽ kết luận: cấp sổ đỏ cc theo đất dự án
3 Likes
  • Chết thế nào được, LDG đầu tư vào cty cp bắc phước kiểng để đầu tư dự án sài gòn intela tổng mức đầu tư ~1300 tỷ
  • Tháng 6/2022 bắt đầu kí biên bản bàn giao cho khách hàng rồi
  • LDG book ln dự án sài gòn intela là thu về ~1500 tỷ, vs lợi nhuận ~300 tỷ rồi
    Phải thu ngắn hạn
  • Phải mất công nghiên cứu, hỏi trực tiếp cty LDG mới hiểu cách hđ của LDG; chứ bình thường đọc vào bctc của LDG thấy mù mờ thế nào đó
3 Likes

Ko thấy topic có cãi nhau thấy bớt vui hẳn :joy:

@Haipham88 post lại cái công văn về bàn giao căn hộ dự án sài gòn intela cho mọi người tự tin năm 2022, LDG lãi >300 tỷ sau thuế và thu về hàng nghìn tỷ tiền mặt.