LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

k tím thì sao nhỉ, sao này đoán sai hơi nhiều đó bác

Sáng nay khởi công Sky với Thuận Việt đấy.

5 Likes

Mình đang ở căn hộ 50 năm ở hà nội, tâm lý mn thường k thích căn hộ 50 năm thật, nhưng được cái ở sướng

• Công trình có niên hạn; luật việt nam chưa ghi rõ
  • Nếu đúng thì cứ cấp sổ hồng căn hộ cc theo đất; đất lâu dài thì căn hộ lâu dài; đất có thời hạn thì căn hộ có thời hạn
  • Đồng thời ra thêm luật về an toàn sử dụng công trình; cứ 50 năm đánh giá lại, nếu ko đạt thì cưỡng chế phá dỡ xây mới; nhà nước hoặc đại diện quản lí tòa nhà đứng lên xd lại,…
1 Likes

image

10 Likes

Intella đã bán hàng song . Tiền nằm chờ trong phải thu ngắn hạn. Ldg sky mới song móng. Vậy 1300 tỷ trả trc từ đâu ra. Khả năng cao là từ việc ra hàng viva. Ôm chặt mua thêm thôi . Kệ cho chim lợn kêu gào

2 Likes
  • LDG sky nữa; bán được khoảng 1000 căn rồi; LDG cầm của khách hàng đặt cọc trước ~200 tỷ dự án LDG sky
3 Likes

hay quá, kiểu này phải ủ ldg thật kĩ thôi :))

2 Likes

Ok em vậy thì tốt quá

1 Likes

Lúc này chỉ có bds là không bị ảnh hưởng vì giá xăng tăng. Còn đâu nếu xăng vẫn neo giá cao thì dn sx chết lâm sàng hết. ( trừ P hưởng lợi)

Theo đtkt thì giá 12 có hỗ trợ cứng của MA50 đồ thị month . Nên nó rất cứng

image
image

• Khoản này phát sinh thêm trùng khớp với thời điểm mở bán nhận đặt cọc giữ chỗ dự án LDG sky (tháng 11/2020 mở bán LDG sky)
  • Nên LDG sky đã bán được ~1000 căn hộ là hợp lí
2 Likes

nói chung là chung cư xây trên đất loại gì thì căn hộ loại đó là ổn nhất. khỏi thắc mắc

1 Likes

Mặc dù hôm nay tk mới có thêm tiền để mua ldg. Mấy hôm trc sốt ruột lắm chỉ mong ldg vẫn đạp để hôm nay kịp lên tàu giá rẻ. Dù mong ldg xuống để mua nhưng chưa bao giờ thèm chim lợn mà vẫn nhìn vào cái tốt của ldg để động viên anh em ôm chặt. Đâu cần làm chim lợn vẫn mua đc ldg giá 12.5. Thế nên nghe mấy con chim lợn ở trên hót mà cảm thấy khinh bỉ chúng. Thật đàn ông mà không bằng đũng quần đàn bà

4 Likes

Mấy hôm HN ngập lụt. Mới thấy a7 nói rất đúng. Việc dịch chuyển dân cư ra nơi ngoại thành chỉ là sớm hay muộn. Và các dn có quỹ đất như ldg , dig hiếm như lá mùa thu. Dig cũng quá ngon mỗi tội giá vốn cao hơn ldg nên mình chọn ldg cho giá vốn nhẹ

1 Likes

LDG Sky mà hoàn thành khi tuyến Metro Bến Thành - Suối Tiên vận hành nữa thì đúng là thiên thời.

3 Likes
  • Mua LDG đến năm 2025 tổng lợi nhuận sau thuế hơn vốn hóa hiện tại của LDG ~3000 tỷ
  • Không mua LDG thì chẳng mua cty nào hết bác à
2 Likes

Em thấy A7 nói đúng mà. mấy chục năm trước mỹ đình hà đông vẫn còn là khu ngoại thành ko ai thèm đến ở, ấy vậy mà bây giờ giá đất đã cao chót vót. nội thành vỡ trận rồi lượng ô tô tăng lên thì HN buộc phải mở rộng bán kính thôi chị ơi :smiley:

1 Likes

khi nào họp lần 3 a em nhỉ. Quy định là 20 ngày đúng ko nhỉ

1 Likes

ngày 30/6/2022 nhé

2 Likes