LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

LDG giờ đi trong cái khung 11.x - 14.x trong 1 time nữa đấy k tăng hay giảm mạnh dc đâu.
Nếu lỗ ít hoặc lãi vài % lẻ thì bán đi qua mua cổ đầu khí, xuất nhập khẩu, điện … nó đang được hưởng lợi đấy

Nằm vùng thôi anh em ạ. Nhìn nó đạp sàn ceo dig drh dxg… toàn trỳm xò bds mà ldg vẫn cứng thì có nghĩa nó đã quá rẻ rồi. Tt tốt hay ldg có 1 tin tốt nhỏ nào đó là bật tím 10 phiên. Còn cậu chim lợn kia thì chết sặc tiết oqr flc , ros rồi còn xèng đâu mà leo ldg. Chắc lỗ quá éo dám cắt nên mong ldg rớt xuống bằng giá flc để đổi ngang cho đỡ xót. Flc ros về 0 nhá. Thất đức thì bị tt vả cho thôi

mà e để ý hôm nào ông 7 đăng đàn là hôm sau bị đạp tả tơi ;)) hôm qua mới đăng bài xong hôm nay dòng BĐS đi viện cả đám

1 Likes

sao đi đâu cũng thấy hô phân bón với dầu khí ạ, có phải bds đang hết hót

Dầu khí thì đang hưởng lợi do oil tăng. Nhưng ai đã chơi fx rồi thì rõ. Oil nó có thể sập hầm trong 1 nốt nhạc . Vì vậy nếu không ôm P đc giá rẻ mà tầm này fomo theo lại leo đọt vòng nữa. Còn phân cũng vậy giá rẻ bằng 1/6 không mua giờ fomo thì lại ăn úp bô. Nên lơc bị úp bô 1 lần bds rồi thì nằm vùng thôi . Chạy lắm thì chết nhiềuds

1 Likes

BĐS giờ xác định còn lâu mới chạy mạnh bác, ai muốn trading thì qua mấy dòng nhỏ khác thôi. Mà dầu có lẽ sắp có chỉnh, cảng biển đang chỉnh rồi, phân đạm có thể vẫn còn chạy nhưng giờ vô rủi ro lắm. Theo e nếu tuần này VNI có chỉnh thì sau đó BĐS với chứng khoán sẽ chạy

2 Likes

A7 tầm nhìn vĩ mô 5-7-10 năm Bác à ! Mấy ai cầm dc lâu như ông ý đâu !

1 Likes
  • Tháng 1/2022 lúc đó đi đâu ai cũng bđs đó :grinning:
1 Likes

Bác yên tâm là khi chúng nó hô là sắp tới đỉnh rồi !

1 Likes

Nhận định tích cực, chuẩn quá bác! Mỗi thời 1 dòng, hy vọng tiền vào bđs sớm để chạy sớm,

2 Likes

Ví dụ pvc lãi 1 năm 6 tỷ. Giờ oil tăng thì cứ cho pvc lãi lớn gấp 10 lần lên 60 tỷ đi. Giá 25. Trong khi ldg khó khăn không gặp thiên thời lãi 250 tỷ. Giờ khó nữa vẫn có cơ lãi 300 tỷ giá 12. Ngu gì phải bán giá này để đua P mà leo đọt.

3 Likes

Giá vốn em 14. Kệ mịa bọn chúng đạp ldg. Vứt đó đi kiếm xèng chỗ khác khi nào ldg lãi thì mở ra bán. Mà lãi vài chục % cũng chả bõ rắt răng nên sẽ ôm lâu

3 Likes

Sớm cũng phải vài tháng nữa nhé Bác ! Chưa tích luỹ đủ thì cứ phải từ từ !
Ldg có câu chuyện riêng là PH 120tr giá 12 ( nếu thành công ) thì cuối năm or năm sau có Sp bán vs Hạch toán lợi nhuận thì nó sẽ lên thôi ( giờ đúng có mỗi cái kỳ vọng này để cá nhân em còn cầm LDG )

2 Likes

Em giá vốn 22 :)) mà vẫn đang cầm thù quanh giá 14-17 lo gì nhỉ kakaa

2 Likes

Ldg trc đây giá lúc nào cũng thua scr 2 đến 3 giá. Và hễ dig ceo dxg giảm là ldg sàn trc bọn kia. Vậy mà đến nay ldg giá đã cao hơn scr. Dig ceo dxg sàn thì ldg mới đỏ tí ti. Vậy là đủ biết nội lực của ldg đang đi lên. Ldg xứng đáng là 1 case đáng để đầu tư

Hoặc là giá nó rẻ quá rồi k thể xuống dc nữa :))

2 Likes

Chị giải ngân hình kim tự tháp nên giá vốn về đc 14. Chứ giờ giá vốn 20 22 thì cũng xót ruột. Tất nhiên chị vẫn dành đạn để nếu ldg xuống nữa chị mua thêm. Cơ bản đến hôm nay mới gom đủ hàng dài hạn. Còn giờ ldg xuống là chị chỉ lướt ăn line . Vì đã đủ hàng dài hạn rồi nên hàng lướt cứ có lời là chốt để cố thủ . Lấy ngắn nuôi dài

1 Likes

Lỗ quá rồi. Sắp bán nhà lá để đi mua biệt thự. Còn những NĐT chung thành thì làm lãi nhiều đến mức mua mảnh đất nhìn ra bờ sông. Kinh thật

Qua dc mấy cơn em đã thấy: khắp nơi khen ngon + giá tăng mạnh liên tục là chuẩn bị đắp mộ. Ai gan to + nhanh nhạy cứ đi lướt sóng. Cún em giờ tuyệt vọng rồi. Chán chả thèm làm gì nữa

4 Likes

Giá 12 mà phr cái nỗi gì trời