LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

• vốn hoá LDG hiện tại là 3650 tỷ; dự án LDG sky tổng mức đầu tư ~3000 tỷ.
  • Em nói thẳng LDG quá rẻ; vốn hoá ~ tổng mức đầu tư 1 dự án đang khoan cọc nhồi; thử hỏi trên sàn chứng khoán VN có mấy cty được như vậy.
  • Và vốn hoá ~1/20 tổng mức đầu tư của 14 dự án đang triển khai.
2 Likes

Tới đây chắc sẽ chỉ còn cổ đông dài hạn ở lại với LDG, cho nên bạn nào đã mua giá cao và có ý định bình quân giá thì cứ chờ nó ổn định vùng đáy rồi hẵng mua. Lái hiện đã bỏ cuộc chơi rồi, chỉ còn 1 vài anh em vốn nhơ nhỡ mua đi bán lại trung bình giá vốn xuống. Bên service họ sẽ dìm tiếp.

2 Likes

LDG tôi thấy giá trị DN ổn (sản phẩm - quỹ đất lớn và lợi nhuận từ những quỹ đất đó cực lớn/ nội bộ - ban lãnh đạo có tầm nhìn/ đường lối, chính sách rõ ràng - có kế hoạch triển khai, kinh doanh cụ thể,…) khi một cp ổn mà ra tin xấu liên tục thì tức là dấu hiệu để mua

2 Likes

Mỹ không ít cp lời 1000%-2000% nhé nhất là CP công nghệ mang tính đột phá! Anh bác nói mua DIG chủ yếu giá 20-24 và 2x , cõn CEO thì gom dưới mệnh và trên mệnh tí thôi ! Mình dự chắc đã chốt lời nhiều rồi

Đánh rát thật

Ở đây mình nghĩ chúng ta chỉ cần xem cách đi lệnh của lái, để hiểu rõ hơn những đường đi nước bước của các anh. Cũng như cập nhật và phân tích các thông tin liên quan đến DN. Mình nghĩ chúng ta không cần hô hào là “cổ này còn rẻ chán, giá như cho,…”, vì như thế là không cần thiết và cũng làm nhiễu loạn thông tin.

2 Likes

Để cho lái dìm đi, làm thái quá truy hết ra cho vui

• Các bác tính đi, vốn hoá LDG quá rẻ so vs giá trị nội tại doanh nghiệp.
  • Có ng muốn đánh LDG xuống, ai cũng nhận ra.
  • Xuống nữa sẽ kích hoạt lòng tham nđt lớn mua vào thôi.
  • Mua cp cứ canh ông nọ, ông kia mua hay bán cũng mệt lắm. Em là e liều, nhắm mắt chơi thôi, mặc dù đánh thế này niềm tin của e cũng bị dao động rồi.
2 Likes

Hàng ngon nay vít ít sàn cất tủ để sang năm

2 Likes

Media chính thống có tin gì xấu đâu bác ! Mấy tin bơm ra la do lái short nên chơi trò bơm tin thôi… mấy chiêu này xưa rồi

Tứt nước thì vở bờ thôi ! Quy luật rồi bác ơi

Các bác nếu nhìn ra được giá trị của nó và quyết tâm đi cùng DN thì em nghĩ chúng ta cứ nằm im quan sát, tìm được điểm cân bằng thì gia tăng thêm. Em nghe bảo 7.2 deadline vụ THM, khi đã chốt thì thị trường BĐS lại sôi động, sẽ lại có sóng to BĐS thôi.

2 Likes
  • Em là em liều luôn, lỗ cũng chơi, khi nào thấy nội tại cty có vấn đề mới bán.
  • Phân tích thấy ngon giá 5 đồng; mua 1 đồng; cứ sợ ko có lãi là sao??
  • Lửa thử vàng, lãi đc LDG sau khi trải qua giai đoạn đau khổ này ae cầm LDG lo gì ko kiếm đc tiền trên thị trg chứng khoán
4 Likes

Lúc giá 6-7 mình đã khuyến nghị nhiều LDG và theo em nó rất lâu,
Giờ mình chỉ cõn hold 10k thôi cho có hương vị và cũng vì thật sự thấy LDG triển vọng rất lớn!

Đúng ra mình mong em nó rẻ bèo nhèo để mình mua nhưng mà mình thật sự thấy lái thao túng thái quá nên lên tiếng bảo vệ bà con đang cầm LDG !

4 Likes

Có khi nào lái đánh xuống giá 6 giá 7 như hồi trước không m.n nhỉ. Hic nói thật e cũng trầm cảm rồi. Các bác bơm oxy để e thở vs. Chủ tịch mà để lái thao túng quá thế này có mà mất công ty. Hic

1 Likes

THM done rồi mà bác, các bác nhà mình không cho nên THM rút vì đầu cơ thái quá bong bóng bđs gây đổ vở cả nền kinh tế

Ý em là bên khác nó vào mua chứ không phải THM, mua cũng có chênh lệch giá mấy so với THM đâu bác, khi tụi đó chốt thì thị trường BĐS lại sôi nổi trở lại

3 Likes

Ah, mức giá thứ 2 , nghe đồn liên quan chị ĐẠI mà không biết chính xác ra sao

1 Likes

Vâng, vì vậy các bác cứ bình tĩnh, nằm im quan sát là tốt nhất thời điểm hiện tại rồi. Thị trường lúc này mà cứ chống cự thì lại bụng bự mất.

1 Likes

Cố lên bác, mắt nhìn thấy, đầu phân tích thấy giá cp thấp hơn giá trị cty rất nhiều ko tin; chẳng lẽ tin mấy thằng lái lợn, ai bit đc mai nó đổi ý ntn

2 Likes