LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

• Em cũng ko thích tính anh 7 lắm, nhưng anh ấy nói đúng, nếu cứ sợ thì chẳng làm gì được; giai đoạn 2010-2014 bđs đóng băng, anh Vượng phải bán cả vincom bà triệu, nếu anh ấy sợ thì bán mất cả cty thì còn gì giàu có tỷ phú usd như bây giờ.

tưởng bạn là nhà đầu tư chiến lược của LDG, nhưng bạn là T+ , bán rồi lượng đi cho nước nó trong, thân!

3 Likes

Về TA chốt phiên nay, mình nghĩ LDG tạo một cây nến đẹp, làm động lực tăng giá bền vững cho những ngày tháng đến (FA thì ae phân tích nhiều rồi, tiềm năng bậc nhất dòng bđs)!

2 Likes

Ngân hàng, Ck sẽ dần đuối, thép thì phiên nay và phiên mai nữa cũng xong. Bđs và đtc đang tạo đáy tích lũy rồi sẽ trở lại và lợi hại hơn xưa !

2 Likes

Kết phiên có khi cp bđs lại vàng, xanh, tím đó mà; lực bán đang yếu dần
Chính phủ quản lí kinh tế đương nhiên ko thích dòng tiền tập chung vào bđs, nhưng muốn là 1 chuyện, nhưng thực tế diễn ra là chuyện khác; tất cả phải tuân theo qui luật kinh tế thị trường thôi, ko tuân theo thì nền kinh tế nghèo đói

2 Likes

Chuẩn luôn. Sáng giảm chiều tăng. T+ mất hàng LDG rồi

Tôi dự cái này còn chuẩn hơn kakaka

1 Likes

Mình nhỏ lẻ và chúng ta đều nhỏ lẻ. Mình tuổi gì mà chiến lược với dài hạn. Lựa theo thời thế, thời điểm để lựa kiếm tiền thôi. Mấy người kêu gọi và làm được như A7, cả một hệ thống và đội quân hùng hậu (cả về tiền và số lượng)

đến Mỹ có đủ các loại thuế bđs mà giá bđs còn tăng phi mã thì Việt Nam cản làm sao được thiên thời bác nhỉ

Nhưng cư nhìn các bác mà kêu bằng thánh, bằng đại ca, bằng bầu… rồi cuối cùng cũng đi mát mẻ cả. Có ai gọi là thầy V hay thánh V vì họ đâu cần ầm ĩ. Có mấy người có tài sản và doạnh thu + lợi nhuận như anh V

Em đoán chiều xanh đấy các bác. Đạp gì giờ này nữa

1 Likes
  • Lần này bác dự có lẽ đúng; LDG hiện tại chỉ thiếu gió đông thôi, cần cơ cấu cổ đông tốt hơn, cần có 1 cđ lớn đứng ra cầm cái là ngon lành thôi, lúc đó giá trị cty sẽ phải tăng lên rất nhiều

Anh V là người ko bảo thủ và có quản trị tốt. Nếu không hiệu quả là cắt ngay và cắt dứt khoát (điện thoại, siêu thị, ô tô xăng…). Cái nào tốt và tiềm năng thì tiếp tục phát triển và mở rộng.

chuyện này là sớm hay muộn thôi bác, chắc chắn LDG sẽ có 1-2 cổ đông chiến lược đủ tầm hoặc một quỹ ngoại đầu tư dài hạn đàng hoàng vào LDG vì nó là cổ phiếu giá trị giống như HDC TCM lúc giá 1x 2x tiềm năng nên dần dần cũng tìm được 1-2 cổ đông lớn tâm huyết sau đó giá cổ phiếu lên luôn 800%

1 Likes

Hôm nay thị trường đã chơi quá đẹp cuối phiên sáng cho các NĐT nhỏ lẻ như chúng ta. Một màu xanh nhưng là màu xanh giải phóng.

LDG cổ phiếu giá trị bị định giá thấp hơn rất nhiều giá trị tài sản ròng thì sớm muộn phải lên

2 Likes

Em đoán chiều nay xanh mạnh, giảm hơn 40% từ ATH rồi, chạm ngay ngưỡng Fibo 0.786 và bật lên lại, những con BĐS khác cũng đang xanh lại (trừ BĐS KCN)

4 Likes

Hy vọng xanh để anh em thêm được oxi. Chứ e ngồi trung bình giá 20 vẫn mát lắm :d

1 Likes

Khi mà thêm vụ Bảo Minh bỏ cọc làm nhỏ lẻ nghĩ là BĐS còn giảm tiếp, T3 mang hàng ra bán thì lại là cơ hội cho tay to gom hàng. Lực bán T3 đang giảm rồi, e nghĩ sẽ xanh lại đó

1 Likes

Ldg chiều xanh thôi

Bác này đại diện nhóm lớn chắc hôm qua biết tin Thủ Thiêm và dự DIG, CEO còn rơi thảm nên vác hàng kho ra bán để hôm nay đè vợt hàng bắt đáy đây …

Ngày bác pr LDG tưng bừng 2x, 3x …ngày thì chim lợn kêu giảm…

Chắc đang lướt sóng cùng tổ chức SSI ah?

Bọn tổ chức cứ miệg thì “ minh bạch” nhưng tay thì chuyên váuỷhàng kho đánh 2 chiều …hihi