LDG vốn hóa ~1600 tỷ < LDG sky tổng mức đầu tư 3000 tỷ (dự lãi ~1200 tỷ)

Bác cho em chửi phát ! đCm hiểu doanh nghiệp vcl ra nhưng có khi hiểu quá lại thành dễ chết !

2 Likes

đi làm gom góp tbg đi bác ơi. tt kiểu này chắc sideway vài tháng nữa lận. cứ giá thấp hơn giá vốn thì mua thôi. nhưng giờ thì e chưa dám xuống tay. đợi thấy ổn ổn đã

2 Likes

A7 tốt. nhưng không kín kẽ. Bởi anh ấy chót nói cho nhỏ lẻ hiểu hết bài của lái. Giờ lái ôm 1 đống cổ NH ck không ra đc hàng. Nhỏ lẻ thì mở miệng kêu tử thủ bds . Lái muốn mua cổ bds thì không thể mua đc với các thánh chiến. Nên lái đạp cho chết hết. Nếu nhỏ lẻ không cắt lỗ bớt đi thì không lên đc.

1 Likes

Chuẩn đó; có khi hiểu vừa vừa; lại bán ra lúc 20k thì ngon; hiểu quá tin tưởng quá lại chết :joy:

2 Likes

Quỹ Sam có lễ ký kết đc đăng trên báo rồi đó em . Và thông tin quỹ sam muốn mua phrl cũng đc báo chí đăng tải chứ không suy diễn. Bds chết là vì chết theo dig.

Dòng tiền lớn nó phải làm việc khác chứ chả do thằng nào đâu. Tầm này nhiều anh em không còn tiền thôi chứ nhắm mắt mà múc kệ cmn

2 Likes
  • Em xin nói câu này, ae cđ DIG đừng buồn và em cũng đang buồn
  • Trước ae bảo LDG chạy theo DIG, ăn theo
  • Bây giờ thì DIG chạy theo LDG ăn theo; LDG sàn là DIG chạy sàn theo vài phiên nay rồi.
1 Likes
  • Làm giàu có ông nào ko vay ngân hàng đâu
  • Thị trường ko thuận lợi; kiếm lợi nhuận khó là họ rút tiền trả ngân hàng
  • Nên cp giảm giá thôi
2 Likes

Bác ơi k phải do DIG đâu ! Vĩ mô nó k ủng hộ, đất cát ngoài kia đang chết nhăn răng …abcdxyz… các bác hiểu doanh nghiệp ok! Em éo thèm đọc báo cáo TC luôn, nhìn chart đồ thị kéo xem thì nó tích cả 3-4 năm ms có 1 con sóng to

Có bác nào trên fireant đăng mình copy đăng lại.

5 Likes

Đến giá này nói kiểu gì chả đúng. Mai nó tăng lại nói là không siết bds. Ngày kia nó giảm lại nói là siết.

2 Likes

Nói đùa là DIG chạy sàn theo LDG thôi

1 Likes

Từ trước mình vẫn phân bổ một phần vào thủy sản, và công nhận chính phủ lái dòng tiền thành công

1 Likes
  • Cá nhân em nghĩ nhé, có thể đúng có thể sai
  • Tầm giờ thủy sản có thể sắp đạt đỉnh rồi; lúc mọi người đều phát hiện ra cp lái được dòng tiền về cp sx thì có lẽ giá đã quá cao rồi
3 Likes

Thôi mai em trả hàng lái. Em nay chính thức bay sạch lãi năm vừa qua. Tạm biệt các bác em cứng đầu đến vậy thôi

2 Likes
  • Bà chị mà thứ 2 táng ra thì lại sàn
1 Likes

Thôi kệ . Trả hàng cho lái.

1 Likes

Em cũng nghĩ vậy, và nhất là thị trường ntn thì hãy cứ đứng ngoài đã, khi ổn mới xem xét thêm

Bác nhảy nhót chết đơn lại chết kép. Ldg giỏi lắm về 6 chứ dig ceo lại về máng lợn giá 10 bác lại toi

• Tầm giờ ko mua nữa, vớ vẩn VNI giảm về 1100
  • Dòng tiền yếu, bđs mất thiên thời ==> ngân hàng cũng mất theo; cp sx cũng định giá cao; ko ai mua vào
  • Một thời gian sau dòng tiền chán nản, vớ vẩn VNI điều chỉnh mạnh
2 Likes