LDG vốn hóa ~1600 tỷ < LDG sky tổng mức đầu tư 3000 tỷ (dự lãi ~1200 tỷ)

• Mấy đồng chí đó cứ viết vậy, nhưng khó đó bà chị; thực tế giá bđs cần phải chỉnh và ổn định hợp lí thì xã hội mới ổn định
  • Bđs hấp thụ tiền là đúng nhưng hấp thụ bao nhiêu mới là vđ; có thể hiểu bđs như là một miếng bọt biển hút nước cách đây 20 năm đã hút quá nhiều nước nên khả năng hút đã giảm đi nhiều rồi
  • Và e nhớ ko nhầm, cách đây 25 năm, một hộ gia đình biết làm ăn (khá giả) lao động khoảng 7 năm là mua được một mảnh đất rộng rãi để ở; hiện tại đã phải lên đến 20 năm đến 30 năm mới mua được mảnh đất nhỏ ==> nếu thu nhập người lao động ko tăng lên, giá bđs tăng phi mã như trước thì sẽ phải lao động 40 năm đến 50 năm mới đủ mua mảnh đất nhỏ===> bất ổn xh xảy ra và phá huỷ hệ thống chính quyền===> chính quyền thà phá huỷ nền kinh tế để đổi lấy lòng đa số người dân ( có thể lại cải cách ruộng đất lần 2 chăng?)
  • Và thêm 1 ví dụ nữa, mỹ trước thực hiện chế độ bản vị vàng, rồi lượng vàng bị rút ra khỏi mỹ quá nhiều đến nỗi mỹ ko đáp ứng được nên phải phá huỷ bản vị vàng, neo usd vào dầu mỏ, đến lúc nào đó dầu mỏ ko còn thì neo vào cái khác
  • Tóm lại cũng ko nên hoàn toàn tin vào mấy thầy lang
5 Likes

Rủi ro của em là éo còn tiền để múc giá này thôi ! 29 còn dám all in, giờ chia 3.5 lần rồi thì còn gì ma k dám !

4 Likes

Chúc cả nhà 1 ngày giao dịch cuối tuần ok ! Chinh Phục 8.75 nào :))

1 Likes

Nhưng ít ra đọc bài đó nó giúp mình hiểu rõ hơn khi nào thì bds mới sụp . Để còn biết mà giữ hay nhanh chân chạy.

1 Likes

Chúc các bác LDGer ngày cuối tuần giao dịch thành công.

4 Likes
  • Phát hành riêng lẻ xong sẽ phi mạnh
  • 120tr cp kiểu gì a H rồi lãnh đạo ĐN hốt 1 đống; hốt đống phrl xong mấy dự án ở ĐN thông luôn pháp lí
7 Likes

Khi tt xấu thì mọi tin tốt bị bỏ qua. Có 2 tin khủng cho bds là doanh nghiệp bảo hiểm chỉ đc đầu tư cổ bds chứ không đc đầu tư đất nền. Cái này làm cho cầu tăng đột biến. Và đơn giản hóa thủ tục sổ đỏ. 2 tin tác động rất tốt. Nhưng bị bỏ qua.

7 Likes

Nay cạn lực mua rồi. Dự là bà con lướt lát sẽ bán mạnh :))

3 Likes
  • Vậy là sút???
1 Likes

DIG người nhà ĐK mua 11triẹu cổ.

1 Likes

Nay tím cứng chất dư mua ~1triệu. sai thì thông cảm.

2 Likes

Giềng

t2 hàng bắt đáy về, đảm bảo sàn

vni lấp Gap thôi, khó mà sàn, vol bắt đáy có 4.2tr quá ít

mua được giá rẻ rồi các bác ngồi im đừng sút, cuối năm nhận thành quả. Sút gì giờ này hả các bác, các bác tham bát bỏ mâm à. Lãi T+ được ít lại có áp lực bán giảm giá, ngồi im để các anh lái làm việc đi ạ

2 Likes

Đang canh mua thêm tb giá chứ ai sút đâu cụ.

1 Likes
  • Giá cp dưới mệnh thì chê
  • Đến lúc 1x, 2x lại lôi ra nào là quĩ đất 1400ha ; giá phải 1xx.
  • :grin:
5 Likes

em cũng chỉ nêu ý kiến cá nhân thôi ạ, còn tiền là của các bác, quyết định là của các bác :slight_smile: các bác cố lên, tìm hiểu kỹ doanh nghiệp rồi thì tin tưởng thôi ạ

2 Likes

Bđs sụp thì nền kte Vn sắp ra bãi tha ma. Thế nên chẳng ai dám để bđs sụp đâu chị! Chị xem các nước có nước nào dám để bđs sụp chưa?

1 Likes

Xanh cỏ hoặc đỏ ngực, giá dưới mệnh múc gấp thôi.

2 Likes