LDG vốn hóa ~1600 tỷ < LDG sky tổng mức đầu tư 3000 tỷ (dự lãi ~1200 tỷ)

cii bị hủy gì bác

phrl giá 12 mà giá trên tt dưới cả mệnh thì lên sàn mà gom chứ ai ngu gì mà mua giá 12 bác

cii hủy cái gì cún ?

Chả nhẽ cứ đi lừa cổ đông mới sống được?

Cii bị hủy niêm yết hose

1 Likes

cún nhầm à

■■■ con cho cái link đọc xem nào?

Lý do là gì vậy cún?

• Cứ chờ phát hành xong rồi mới biết được; chứ giả thiết xấu thì có n giả thiết
  • Việc tăng vốn ảo kiểu FLC bây giờ cũng được các cơ quan nhà nước chú ý rồi
  • Nó cũng ko có gì đặc biệt đâu: sau khi cầm tiền phrl xong thì tồn tại ở dạng tiền mặt là chuẩn nhất, hoặc phần nợ phải trả (nợ ngân hàng, nợ đối tác) sẽ giảm nếu tiền mặt cầm ko nhiều
  • Còn tiền mặt ít, phải thu tăng mà ko rõ thì có thể cho cty sân sau vay, tuồn ra ngoài.
  • Còn tồn kho về nguyên tắc ko thể tăng nhanh được nếu ko chuyển từ xd cơ bản sang hàng tồn kho; hoặc ko thực hiện mua mới hàng đủ điều kiện bán.
  • Về cơ bản bctc của LDG chưa bao giờ xấu (xét về mặt tài sản); còn họ buôn bán cp trên cơ sở giá cp phản ánh kì vọng sớm hơn một vài năm thì họ bán ra và chờ dòng tiền nguội dần họ lại mua lại
7 Likes

Trước đây nhiều cổ giá 3 PH giá 10 mà vẫn thành công bác ạ.

cee hủy chứ không phải cii

• Với lại mình ko nghĩ anh Luis vào hội đồng quản trị để làm con cờ cho a hưng điều khiển
  • Họ hơi đâu vào nhìn a Hưng dở trò làm ăn bố láo, mất danh dự anh Luis
  • Dự án của LDG có thật ai cũng biết, LDG cần tiền ai cũng biết; nếu phát hành riêng lẻ tăng vốn ảo thì để làm gì?? trong khi LDG ko có nhiều cty con và ko có cty liên kết, LDG nắm giữ 99% cty con, bctc biên lợi nhuận ngon lành thì cũng ko thể chuyển tiền qua cty con
  • Còn họ buôn cp thì rất đơn giản trong lĩnh vực bđs
  • Ví dụ: nđt thấy có dự án tưởng ngon mua vào đẩy giá lên; nhưng lãnh đạo doanh nghiệp biết tiến độ dự án còn lâu mới book được lợi nhuận; nên ai mua vào giá cao với kì vọng cty nhanh thu vể ln họ sẽ chán nản bán ra sau một vài quí giá cp giảm lãnh đạo cty lại mua vào.
5 Likes

Chuẩn đấy chị. Nay là đội T+ mua tầm 6-7x ăn non xả hàng thôi. Chị em mình cứ kệ đợi đến sang năm xem sao. Keke

1 Likes

Nay nhận đủ email, tin nhắn, gọi điện đăng kí họp rồi. Lần này họp chắc thành công.

2 Likes
  • chắc chắn thành công
  • Vì lần 3 ko qui định số cp hợp lệ tối thiểu
  • Có tiền cứ múc đi
  • Ông nào sợ bán giá này là thua
5 Likes

Mềnh cầm 2 tk tổng gần 50.000 cổ mà sao ko nhận dc thông báo họp đhcđ nhỉ? Điều kiện thế nào thì được mời dự họp đhcđ vậy các bác?

• Chốt thành phần tham dự từ tháng 3/2022; ai mua sau ko có quyền dự đhcđ
1 Likes

Mình tháng 5 mới vào. Thảo nào phải ngồi xem tát ao

Rủi ro mua giá này là lãi có 200% so với gửi ngân hàng thôi :smiley: (sau 5 năm)

2 Likes