LDG vốn hóa ~1600 tỷ < LDG sky tổng mức đầu tư 3000 tỷ (dự lãi ~1200 tỷ)

• Mình thì xđ nước nổi bèo nổi
  • Cty dự kiến lợi nhuận cao so với vốn hoá là mua
  • Còn thuế bđs à?? Vô tư đi, mua mảnh đất 2 tỷ chẳng nhẽ ngu ngốc đến mức ko biết làm cho mảnh đất đó sinh ra >50tr mỗi năm để nộp thuế 20tr sao.
2 Likes

Lợi thế dành cho các cty có quĩ đất sạch lớn, đã gpmb, đã nộp thuế sử dụng đất.

3 Likes
  • Việc đánh thuế bđs thứ 2 cuối cùng thiệt thòi nhất vẫn là dân nghèo ko có nhà đất; khi những vị trị mà nhu cầu thuê để ở lớn thì chi phí thuế sẽ chuyển cho người thuê bđs, vì ng thuê ko có lựa chọn nào khác, người thuê ko thể ở quá xa chỗ làm, ở vị trí ko thuận tiện cho giao thông
  • Việc đánh thuế bđs thứ 2 sẽ làm giảm giá các bđs vị trí ko có nhu cầu ở thực, như các nền đất các tỉnh ven HN, HCM
3 Likes

Chuyển qua ôm vàng, Usd và câc ngoại tệ khác. Khi đó tiền vẫn chôn chặt trong dân. Mà người nhiều tiền vẫn găm đất hoặc có cách lách luật, nên giá bđs đã đắt sẽ càng đắt. Rồi đấy mà xem!

2 Likes

Chẳng nhẽ vì tôi nộp thuế căn nhà thứ hai cao mà tôi phải giảm giá thuê cho người thuê ah? Ko đâu. Thuế đó tôi sẽ tính vào giá nhà, và người mua hoặc thuê sẽ phải gánh thay cho tôi! Còn lâu tôi mới chịu!

1 Likes

Chủ tịt khắm nhưng cty thơm.cố lên ae

Toàn thằng nhiều đất đi làm luật và thông qua luật. Còn lâu nhé!

Nhiều ng biết trước thông tin này ra nên quyết liệt bán cổ bds, dẫn đến hiện tượng bds sàn 7 phiên liên tiếp, cái này là thiệt thòi cho nhỏ lẻ vì ko biết tin trước, tin ra rồi thì xác nhận là đáy. Nghị quyết của tw thì ko đùa dc đâu nó sẽ dc luật hóa vào năm 2023. Mà trc mắt là tháng 10 2022 sẽ trình quốc hội, theo nguyên tắc 3 lần họp thì thông qua tức là tháng 10 năm 2023 sẽ thông qua. Các cổ phiếu bds khác giảm ít như kdh, vhm, nvl vì đất đai của chúng hầu hết đã dc cấp sổ đỏ, ko sợ thi hồi do chậm tiến độ, các cp ldg, dig ceo, hdc, scr sập vì nhiều dự án chưa giải phóng mặt bằng xong, nhiều dự án vướng pháp lý . Còn nếu từ giờ đến khi luật thông qua mà giải phóng hết mặt bằng và có sổ đỏ lại ngon vì lúc đó luật chặt chẽ hơn, giá đền bù cao hơn, khó lấy đất hơn các cty khác phải thâu tóm dự án của ldg, dig, ceo để có đất triển khai . Đánh thuế bds thì giá đất vẵn tăng nhưng khó tăng mạnh dc.

1 Likes
  • LDG đất khá ok rồi mà
  • Ldg sky đất sổ đỏ, west intela, high intela cũng có sổ đỏ; viva city cũng có sổ đỏ gần hết rôi; viva park xây dựng gần xong, ldg grand đà nẵng cũng cấp sổ đỏ rồi,…
1 Likes

Tui cá là ko thông qua được trong 2023. Còn phải lui chán. Rồi đấy mà xem

2 Likes

Tui cá là còn phải lùi chán

2 Likes

Chắc phải 2, 3 năm nữa mới dc nâng hạng, hy vọng nâng hạng giờ khó khi hệ thống krx chưa dc vận hành, chưa giao dịch t0, chưa nới room ngoại…

• Năm 2030 mới hoàn thiện, thì tầm 2030 mới triển khai được
  • Trước mắt nên phương án, nghiên cứu đánh thuế bđs thứ 2, thứ 3,…
  • Mức đánh thuế ntn là hợp lí??? căn cứ vào dữ liệu nào để làm cơ sở đánh thuế???.. tất cả các thứ đó VN đang chưa có số liệu; nên việc yêu cầu giao dịch bđs qua sàn gd, giao dịch bđs qua ngân hàng là cơ sở dữ liệu sau này tính cách đánh thuế bđs thức 2,3…
5 Likes

https://fireant.page.link/vq1r9REWNksQSpqt8
Chứng khoán Mỹ tăng mạnh, nhóm CP du thuyền HOT

Cụ làm quả tâm thư dài phết, trên FB có cổng thông tin chính phủ họ tiếp nhận trực tiếp đấy.

Em cũng nghe câu chuyện nâng hàng mấy mùa rồi :)) 2025 k biết có dc k

Nói chung áp thuế gì hay chính sách gì còn phải cân nhắc nhiều yếu tố. Siết BĐS liệu có ảnh hưởng các ngành, công ăn việc làm…Nói nhanh tuần sau có thể kiếm 20÷30%. Nhanh tay không hết cơ hội. Còn việc đi xa hay ngành phát triển ntn thì cứ để sau

1 Likes

Có vẻ ldg yên ổn hơn dig. Dig lắm phốt quá. Vậy mà cổ đông ldg lại cứ nhìn dig coi dig là kim chỉ nam để giao dịch mới kỳ. Dig là dig. Ldg là ldg sao lại đánh đồng với nhau vậy nhỉ

3 Likes

Con đầu đàn mà bị ảnh hưởng thì tất cả đều bị,trừ lái ra tay thì nó mới khác dc.

Chỉ ngắn hạn khi ldg chưa có thông tin hỗ trợ. Sau phrl ldg sẽ đi con đường riêng nó không phụ thuộc dig. Mà dig bị xấu thì ldg rung rũ cho ai đánh ldg mà nhìn dig rụng thì càng tốt. Ldg thanh lọc đc đội t+ đi sau này mới lên mạnh đc

1 Likes