Lễ này ở nhà cơ cấu danh mục lại cho ACE nhé. ACE cần tư vấn mã nào cứ nhắn lên nha

3 khung thời gian cho thấy sự đồng thuận, đều đóng nến trên đường xu hướng tăng ngắn cho thấy 1 tín hiệu lạc quan trong tuần tới. Nếu dịch bệnh được kiểm soát ổn định sau Lễ.

ACE cần tư vấn mã nào cứ bình luận bên dưới nhé

Mã ACB VHM MSB mình đang có hàng, có nên nắm tiếp không bạn

1 Likes

Mình có IDC và IJC. Bạn cho mình xin xu hướng hai mã này nhé. Tks

1 Likes

Cả 3 mã này đều đang giữ vững xu hướng tăng rất tốt, kể cả trong ngắn - trung và dài hạn. Vì thế nên bạn có hàng thì có thể tự tin nắm giữ cho mục tiêu trung hạn vẫn được nhé. Bạn đang giữ hàng giá nào thế

IDC đang kỳ vọng tạo đáy lại quanh mốc 32-32.5, nếu cổ phiếu duy trì tốt đà tích lũy trong biên độ này thì bác có thể gia tăng tỷ trọng hoặc mua mới đều được. Vì cổ phiếu vẫn chưa gãy xu hướng tăng trong dài hạn nên mình kỳ vọng sẽ có nhịp bật lại tại vùng hỗ trợ này.

Tương tự IDC, IJC cũng đang có dấu hiệu tạo đáy lại vùng vùng 25-26 rất tích cực và cổ phiếu vẫn giữ nhịp trong xu hướng tăng dài hạn. Vì thế nên nếu bạn có hàng thì vẫn tâm nắm giữ và chờ đợi nhịp gia tăng thích hợp, mua mới thì có thể thăm dò trước 50% trong biên độ 25-26

MSB - 22
ACB - 33.5
VHM - 100.1
Này là giá vốn của mình bạn nhé

1 Likes

Giá vốn thế này thì yên tâm giữ thôi, nếu muốn mua gia tăng thì MSB quanh 21, ACB quanh 32, VHM quanh 98 sẽ ưu tiên mua gia tăng để yên tâm cho nhịp nắm giữ

cảm ơn bạn nhé

1 Likes

BCC, FCN, TVC, TCH, VNM danh mục của mình. Nhờ bạn tư vấn giúp với

1 Likes

Xem giúp mình BII với bạn ơi. Thanks!

1 Likes

Bid và hdg cùng giá vốn 43. Thank

1 Likes

BCC đang có vùng hỗ trợ cứng quanh giá 10 và đây cũng được xem là “đáy” của nhịp điều chỉnh này. Mình ưu tiên mua gia tăng quanh giá 10 khi có nhịp điều chỉnh về,
FCN thì đang có dấu hiệu tạo đáy quanh vùng giá 12, nếu bạn đang có hàng thì mình ưu tiên quan sát. Nếu có phiếu duy trì đà tích lũy quanh vùng giá này thì sẽ có nhịp bật lên trở lại vì cổ phiếu vẫn duy trì được sóng tăng tốt.
TVC giữ vững xu hướng tăng trong trung hạn rất tốt nên bạn có thể yên tâm nắm giữ cổ phiếu này. Cổ phiếu đang có vùng hỗ trợ quanh 13 và kháng cự quanh 15.5-16 ở phía trên. Bạn đánh ngắn thì có thể chốt lời quanh vùng này hoặc trong trường tiêu cực giá thủng 13 thì bạn nên cutloss
TCH và VNM là 2 cổ phiếu khá trong rổ VN30 cho đến thời điểm hiện tại. TCH thì đang cho động thái tích cực hơn khi cổ phiếu hình thành nền tích lũy quanh giá 21 còn VNM thì vẫn chưa xác nhận được đáy ở vùng này nên cần phải quan sát thêm. Đối với 2 cổ phiếu này mình vẫn chưa mua gia tăng hoặc mua mới

BII đang duy trì xu hướng tăng dài hạn rất tốt, cổ phiếu liên tục có nhịp bật lên trở lại khi chạm về đường xu hướng. Hiện tại cổ phiếu đang có vùng hỗ trợ mạnh quanh giá 9, nếu cổ phiếu có nhịp bật lên từ vùng hỗ trợ này thì có thể gia tăng hoặc mua mới đều được và vùng kháng cự mạnh quanh 11-11.3 (đỉnh cũ) cũng là vùng chốt lời.

1 Likes

2 mã này mình đánh giá đang có dấu hiệu tạo đáy trở lại. Bid đang tạo đáy quanh 40 còn HDG quanh 38-3. Nhịp tích lũy của HDG lại cho tín hiệu tích cực hơn khi cổ phiếu duy trì đà tích lũy với thanh khoản rất thấp và biên độ hẹp. Mình thấy bạn mua giá cũng khá cao và cổ phiếu cũng đang cho tín hiệu tạo đáy lại nên bạn có thể nắm giữ thêm để quan sát. Nếu cả 2 cổ phiếu đều có nhịp tích lũy tốt trong vài phiên tới thì bạn có thể gia tăng thêm tỷ trọng để hạ giá vốn và yên tâm nắm giữ

Pow thế nào bạn

1 Likes

POW vừa rồi có nhịp tạo đáy lại quanh giá 12 khá tích cực, biên độ và thanh khoản luôn duy trì ở múc thấp. Nếu không có nhiều tín hiệu tiêu cực thì vùng 12 nhiều khả năng sẽ là vùng “đáy” của POW trong nhịp điều chỉnh này. Nếu bạn đang nắm giữ thì ưu tiên quan sát thêm, có nhịp bật tốt thì mình gia tăng hoặc mua mới đều được

DM mình Asm, Idi, ocb, HNG có ổn ko ạ

1 Likes

Các mã này bạn đang nắm giá nào thế

Hầu hết các mã nhịp vừa rồi khá yếu chưa có tín hiệu hồi phục mạnh mẽ. Tiện thì bạn cho mình biết giá vốn để mình tư vấn tốt hơn nhé