Liên thị trường - Sự vận động thị trường cổ phiếu

con này bctc e thấy lỗ sao mua vậy bác Bill ơi?

về 1k rồi thưa thớt, :)).

Đêm trăng ánh sáng mập mờ
Hằng Nga bên cạnh đợi chờ ai xa?

Hàng Penny đầu cơ thôi, được giá thì mua - bán , đang có dòng tiền vô 2.3x - 2.4x

2 con này xác nhận đáy chưa ạ? Kháng cự bn ạ?

Chắc sẽ đi ngang vùng này, còn tăng thì phải chờ, nhịp này để ý dòng bank đặc biệt liên quan đến nguồn vốn FDI (VIB ngân hàng quốc tế)
Lệnh mua mang tính tham khảo:

Thông tin tham khảo

Mục tiêu giá tham khảo (ngưng giao dịch 19):

PE = 5.92

PE ngành = 7.88

→ PE VIB < PE ngành → đáng để đầu tư

→ Tỉ lệ tăng trưởng lợi nhuận 57%
→ PE thấp hơn tỉ lệ tăng trưởng lợi nhuận → Đáng để mua vào

7 Likes

DLG cũng giống vậy luôn hả bác Bill ơi

Xin lôi bạn, tôi nói nhầm DLG :smile:

Hàng Penny đầu cơ thôi, được giá thì mua - bán , đang có dòng tiền vô 2.3x - 2.4x – DLG tôi mua vùng này , có thể sẽ phải chờ lâu hơn nhưng khá an toàn!

1 Likes

Cám ơn bác Bill

1 Likes

Thời điểm lựa chọn cp giao dịch có vẻ hợp lý hơn là xem thị trường, hiện tại đang phân hóa riêng từng ngành, dòng tiền không mạnh mẽ như 2021 thì nên cân nhắc kỹ càng điểm mua - bán !
→ Chọn lọc doanh nghiệp có tăng trưởng tốt để mua vào ở các nhịp điều chỉnh cho sóng ngắn hạn tới đầu 2023

3 Likes

Theo ad VNI lên dc mốc 1100 không, mai đáo hạn nữa, nhìn nến VNI mấy bữa nay sợ quá

Đi ngang biên độ 1000 - 1150

2 Likes

Mạch máu của tt là tiền, mà tiền đang bị hút bởi bank vì liên quan đến trái phiếu thì phải. Trái phiếu là sân chơi các bank mạnh mẽ nhất

1 Likes

Điểm bắt đầu từ vụ Tân Hoàng Minh - Thủ Thiêm và kết thúc là Vạn Thịnh Phát đều từ trái phiếu mà chết…
→ Trái phiếu Chính phủ hút tiền …

Đất sốt , chứng sốt → Tiền chảy vào túi ai??? → Đầu tư công → Phục vụ sản xuất kinh doanh phát triển kinh tế hàng hóa, công nghiệp hóa → Tăng trưởng kinh tế → Chu kỳ mới TT

4 Likes

Từ giờ tới cuối năm chắc lại tăng ls thôi, ck khó ko bác

1 Likes

Nên chọn lọc cổ phiếu kỹ càng , chọn điểm mua - điểm bán phù hợp, chu kỳ tích lũy thì sẽ đánh theo sóng ngắn, sóng nhỏ!
→ Chờ hết chu kỳ đi ngang thì ôm theo đà tăng trưởng!

4 Likes

Ko biết trái phiếu kết thúc chưa, nhưng mà đợt này các bank sao e thấy khá căng, đặc biệt là việc đẩy ls huy động lên cao, đâu đó nó cho thấy rằng bank đang lo mất cân đối tiền ấy a.
Lúc nãy e mới ở VIB, ls huy động bên đó khá thấp hơn so với các bank khác khá nhiều, VIB rất ít liên quan đến trái phiếu nên ko cần hút tiền mạnh.
Đợt này cuối năm các DN điêu đứng vì ko tiếp cận được nguồn vốn kd, các đơn hàng cuối năm coi như xong

nhìn tổng thể vĩ mô về kinh tế thì năm nay và năm sau vô cùng khó khăn, ông nào làm doanh nghiệp mới thấm và rõ hơn về bức tranh lãi suất và lạm phát, kinh tế khó lấy gì cho bức tranh đẹp của tt ck???

Vâng bác, giờ khó khăn thì ai cũng thấy rõ rồi, bác bill nói cũng đánh sóng ngắn đó, giờ nó phải rơi tiếp thì mới có kỳ vọng tăng lên, ko rơi ai dám xuống tiền.