Liệu đã vào downtrend

Cục than hồng mới rơi thường chậm, sau sẽ nhanh dần. Thế mà đầu tuần đã đi >40₫ thì các ngày sau ntn. Bây h ko ai dám bắt, chủ yếu các bộ phận đều chạy để bảo toàn và xem xét tình hình TT

Thế là mai trông chờ vào mốc nào đây? Liệu là 1260? Rổ VN30 mất điểm tương đương VNI (~59đ)

Đừng nghe mà vào bắt đáy. Đợt này chỉnh chưa biết bao nhiêu là đáy. Thời gian chỉnh mới chỉ đi đc một đoạn, hiện thời gian chỉnh còn khá dài. Bây h mà sờ vào dễ ăn 3 cây sàn thì xác định còn rất lâu mới lấy lại

Đúng rồi đó bạn, từng có WBF từng nói một con khỉ cũng có thể đầu tư tốt hơn chuyên gia phố Wall vì nó chẳng cần nghĩ gì chỉ cần bốc đại cp để đó cũng có lãi rồi

DJ và NASDAQ lại đi xxx rồi. Cứ như này thì lấy sờ vào đứt tay ngay. Bác nào hôm nay sờ vào thì dễ bị 3 cây sàn. Cái đáng ngại lúc này khi TT rơi mà ko có gì để đỡ.

Xanh bây h là bán. Đừng tham lam khi mọi cái ng đang cố thoát.

Phiên hôm nay hồi chưa đc 50% hôm qua thì chưa nói nên điều gì. Có những phiên như này thì mới có ng mua và người bán, có điều kiện để thoát ra. Nếu hôm nào cũng mất xx điểm thì ai sẽ mua? Thời gian điều chỉnh còn rất dài (dự phải 15/6) nên trong giai đoạn này quan trọng kìm đc lòng. Nếu còn chú ý bảng thì sẽ dễ có ngày mua phải 2÷3 cây sàn. Đầu tư đâu chỉ vài phiên mà nó là cả một chu kỳ (kéo dài vài tháng)

Nguyên nhân có thể hôm nay tăng: do phiên qua dow quá mạnh, do nhiều khuyến cáo 2 đáy, do gặp đường hỗ trợ 1280… Nhưng tất cả chỉ là ngắn hạn và nhiều NĐT tham lam + bình quân… đã nhảy vào. Nếu tính độ rủi ro giai đoạn này thì kiếm đc lợi nhuận so với thua lỗ thì (tỷ lệ thua lỗ đang là rất lớn).

DJ và NASDAQ lại mất xxx. Xu thế con Bear đang vẫn mạnh. Như này bác nào ôm vào thì mai như ngồi trên chảo lửa. Nếu đỏ thì T+ về mất 15%, còn đen có khi đi ~20%. Bây h mà tham thì chỉ bỏng tay.

1 Likes

Đúng là tt này tốt nhất đứng ngoài quan sát :grinning_face_with_smiling_eyes:

Xanh là để bán chứ ko phải để mua lúc này. Sờ vào Dễ đứt tay

1 Likes

Đợt này bác dự VNI về bn :grin:

Đáy ko xác định vì thời gian còn rất dài. Con đường điều chỉnh thời gian còn khá dài. Trên con đường điều chỉnh sẽ có lên có xuống.

Nhưng có thể ~1200

Bác có mã nào ngon cho e tham khảo với !

Oil vẫn tăng. Chiến sự UR và NG vẫn chưa dừng. Zero Covid vẫn áp đặt. Vậy yên tâm mấy cù hồi nhẹ chỉ là đem lại hi vọng ngày mai tươi sáng

Nhưng cũng đủ T+ , chơi ngắn hạn lướt trên con sóng nhỏ :grin:

Kéo xanh để mời gọi. Rồi lại điều chỉnh. Đã lỗ và hi vọng mua đáy để lấy lại những gì đã mất. Nhưng lại ko như ta tính, nhiều khả năng hôm nay lại chỉnh. Có thể xanh đỏ đan xen nhưng xu thế giảm sẽ kéo dài đến giữa tháng 6

Tốt nhất đứng ngoài cho lành bác nhỉ , ăn ko dc bn nó đạp cho 1,2 cây lại lòi ruột :grinning_face_with_smiling_eyes:

Tiền mình giữ. Giờ này TT đang điều chỉnh nghe các chuyên gia, phím, tư vấn chỉ mất tiền. Cứ đi chơi đến giữa tháng 6 quay lại lúc đó chưa muộn

1 Likes