Liệu đã vào downtrend

phát hiện dơn trend là nhày lầu rồi các bác.

Không biết mua hôm thứ 4 khi cp về lãi đc bao nhiêu nhưng thấy TT ko nhìn thấy đáy như này thì tổn hại sức khỏe. Sau gần 1 năm lăn lộn với TTCK thì bây h nghỉ khoảng 1,5 tháng thì cũng hợp lý. Biết đâu lại đc mua giá khuyến mại 50%.

không thế chống lại thị trường. phải chấp nhận mọi tình huống

Gio ai cung biet down trend roi. Cai dap khoc liet hon

Người người đang hi vọng ngưỡng 1200 sẽ cản đà rơi. Các chuyên gia, thầy phán đều cho rằng đáy 1260 . Nghĩ rằng TT đã chạm đáy và đã quay đầu hôm qua . Đợt này ko có chút gì để đỡ. Các phiên xanh chính là do sự “cho rằng đáy” lại nhảy vào mua. Nhưng đợt này đáy ko biết đâu là đáy. Càng mua càng lỗ

Giả sử mai xuyên thủng 1200 thì sẽ ntn? Còn ai dám vào bắt dao. Cứ ngày nhìn dao rơi xx mà

Đáy đợt này khó biết đâu là đáy. Nhưng có thể điều chỉnh đến khoảng giữa tháng 6. Cứ đứng ngoài ko tham lam

TT đã chính thức vào downtrend - đoán đáy làm gì - chờ index về 900 rồi đoán !!!

Khi xuống dốc thì đừng cưỡng lại. Càng chặn lại nó càng phi nhanh và mạnh, kệ nó phi tự nhiên rồi sẽ dừng lại. Chú ý mốc 1020 , 960 và xấu nữa ko biết. Nương theo TT để kiếm tiền, chứ cố sửa sai cho TT thì chỉ mất tiền nhanh hơn. Thời điểm này xanh là bán chứ ko phải mua. Chơi MG thì thoát bằng mọi giá.

1 Likes

Tuần sau sẽ như nào. Còn gì đề bám vào

Về đến mốc này như bác dự thì cũng kinh thật !

Về mốc đó thì có gò mà kinh. TTCK cũng đã có đợt dow 1200 về ~6xx (mất ~50%). Đợt này có dow từ 1500 về ~1000 (mất ~30%). Mà đợt này toàn F0 thế hệ mới nên chơi mạnh hơn và đông hơn mà mất có 30% (nên chuyện về 7xx thì đâu có lạ). Nhìn tốc độ rơi càng nhanh và mạnh (ko có tý lực đỡ gì) thì các ngưỡng hỗ trợ sẽ nhẹ nhàng xuyên qua. Cái đáng ngại hiện nay: nhìn VN30 cứ cắm mặt xuống đất, đã thế DJ và NASDAQ cũng làm theo VNI ngày nào cũng mất xxx, thời gian tháng MAY còn khá dài (0,5 tháng nữa). Việc làm bây h: có cp bán hết, bán đất để chuẩn bị giữa tháng 6 mua vào.

chính thức vào kỳ giảm chờ đợi mốc 800 điểm

Nhiều người bắt đáy mua gom dần Hn , tuần sau … bác nghĩ sao !

Hn SSI xanh cuối phiên tham chiếu con này thường là chỉ báo thị trường liệu sang tuần có nhip hồi đủ T+

Thời gian điều chỉnh còn rất dài (~1 tháng). Chuyện điều chỉnh mạnh sẽ có những phiên hồi. Chứ cứ ngày nào cũng mất 5x thì sau 1 tháng về 0 và không ai mua bán? Vì vậy ko lạ sẽ có xanh có đỏ. Nhưng để mua đc đỏ và bán đc xanh mà có lãi thì chắc chỉ có thánh. Giai đoạn này sẽ ko tham. Xanh là bán kể cả gặp kháng cự xanh cũng ko mua.

1 Likes

Hòn tuyết lăn cộng với Sell in May thì về 800 có thể

Dj đang xanh mạnh khả năng tuần hồi

Tất cả chứng sỹ đều hi vong nhưng hiện tại thị trường vn nhà đầu tư mất niềm tin k giám vào bắt đáy

Nó kéo xanh mướt , 1,2 cây ce là quên hết mà bác :grin: