Lời Khuyên F0 lúc này là gì? VNINDEX sẽ như thế nào trong 2022-2023?

, , , , , , , ,

Hôm nay ngày 9/5/2022 mình có chút tâm sự nhắn đến nhiều anh em: là đừng vội bán hôm nay, vì có thể hôm nay 9/5 là đáy của đợt này rồi, anh em cố thoát đè lên nhau thì càng khiến Vnindex về mốc 1200đ. Chiều nay 9.5 và 5-10 ngày tới có thể bắt đầu hồi dần lên mạnh rồi. Taget mình lên 1430-1470 rồi mới đạp về 1200đ.
Trường hợp xấu về 1200đ trước cũng có khả năng nhưng thấp. Thấp nhưng không phải là không về, nó về 1200 để bật lên lại 1400-1500đ cũng là cái mình đang suy nghĩ.
:upside_down_face: :upside_down_face: :upside_down_face:
"Xấu Xấu nữa 2022-2023 thủng 1000đ về mốc 700đ thì thế hệ đu đỉnh mới ra đời. "
Hiện tại tất cả đã quá bán hết rồi. RSI rất đẹp cho cú hồi mạnh rồi.
Ai vào đoạn này và đợi tài khoản dương 30-50% rất cao.
Cổ phiếu anh em nên chuẩn bị tiền để DCA khi giá giảm, chứ mua 1 lần và ngồi đợi thì khả năng đứt rất cao 99%.
Vừa thấy VTV trưa nay có chuyên gia cấp cao khuyên AE hãy bán đi vì có thể giảm sâu đó, nhưng theo mình AE nên làm ngược lại chuyên gia để mua thêm 1,2,3 lần để DCA. mua thêm từ mốc 1274đ không cả nó hồi thì tiếc, rồi nếu về 1220đ thì mua thêm. Đỏ không mua xanh lấy gì bán?
Cuộc chơi dài hơi mới thắng được. Một năm mình chỉ mua bán vài lần, anh em trader theo đội nhóm mua bán xuốt ngày thì phí hàng năm khoảng 10% rồi, lãi đâu ra?
Hồi mạnh AE thoát đi và học thêm kiến thức, đừng mua cổ phiếu như người mù, đội lái dắt đi đâu thì đến đó, chúng nó dắt ra nghĩa trang thì tèo.
Một số mã đầu tư dài hạn AE có thể mua dần từ hôm nay 50% tài khoản và dự phòng tiền 50% trong APP và nếu giảm vô DCA ở các mốc quanh vùng zá này:
DIG mua đẹp ở 25-30, FLC 5-7, VIC 70-80,CTG 20-25, BID 25-30, HPG 20-35, NED 7-8, BOT 9-10, CTD 45-55, VCI 20-30, CEO 8-12, L14 40-50, DXG 15-20. STB 18-20…
*

Trường hợp xấu TTCK trở về giá trị thật Vnindex 700đ, vỡ bong bóng CK, BDS thì anh em đừng tìm tôi vì phím mấy mã trên nhé, Ví dụ phím DIG 25-30K mà vỡ bong bóng nó về 5-6k biết sao được hề hề.

Không ai biết trước tương lai cả. Tất cả chỉ là dự đoán các phương án có thể xảy ra để anh em lựa có tính toán mà thôi. :innocent:

Dig ceo mà giá đó chắc vni còn 1k à bác :disappointed_relieved:

1 Likes

VN30 lại kéo lên, VIC, VNM ngủ hơi lâu rồi đó. chắc về 1200đ là cùng.

1 Likes

cứ làm như chuyên gia , im bà đi cho lành ai cũng lỗ đừng lộng ngôn

bác sao toàn chửi em nhỉ? hay bác ôm CEO, L14 em nói về nữa bác tức akkaka

vào thị truong để đánh bạc thua quá nên tức à? nhớ giữ tiền mặt để nếu giảm giá thì mua thêm nhé. làm cổ đông đúng nghĩa.

1 Likes

1,2 tuần nữa thị trường xanh tím hết. lo gì. có thể hôm nay 9.5 là đáy rồi

2 Likes

Mất đi a quýt thị trường có vẻ tắm máu hơi lâu và dài dài. Ndt bắt đầu nản và chả muốn đầu tư zô chứng nữa

Cũng mong v bác ạ

1 Likes

Biết đâu được vài ngày nữa a Quyết được thả? Hihi

Về 1100 em mới có BVS để cầm máu ạ

1 Likes

CEO với DIG về giá đó á, thế VNI về 10 à

Đêm nay các lái và các tổ chức lên kế hoạch rồi, mai là xuống tiền và sẽ hồi nhẹ. Nếu các lái và các tổ chức cũng hết xèng thì nó trôi không có điểm dừng đâu. Đúng ra nên cho dừng giao dịch 1 tuần là ok ngay

Lúc nào mình cũng trong tâm thế chuẩn bị cho tình huống xấu nhất mà bác , trong lúc thị trường thế này thì tâm lý đó là tốt

Ceo với dig to vậy à? Mà ảnh hưởng kinh vậy?

Chuẩn bị để về còn mua thêm, trung bình giá chứ :blush:

1 Likes

Mua dần đi :rofl:

Trong tuần này nhất định phải hồi thui anh em ạ. Đó là quy luật rồi.

Hôm trước meida còn chạy bài bứt phá 2500, các ông chỉ giỏi tự dẫm chân mình thôi

2500₫ của 2030 thì có :))))