Lý do nđt thua lỗ trong chứng khoán

Chúng ta rất ít người có thể giàu lên từ chứng khoán, tại sao lại như vậy? Tôi xin đưa ra một vài luận điểm cá nhân như sau.

1. Thiếu kinh nghiệm
    CK cũng là một ngành kinh doanh, và nó yêu cầu người kinh doanh phải có kinh nghiệm. Những nđt thiếu kinh nghiệm chắc chắn sẽ thua lỗ cho dù họ có lãi lớn ở thời điểm mới đầu tư.
  2. Thiếu kiên nhẫn
    Kiên nhẫn là yếu tố quyết định đến việc đầu tư có thành công hay không. Đứng núi này trông núi kia không làm bạn có lãi đâu. Tin tôi đi :grinning:
  3. Rơi vào vòng xoáy cắt lỗ
    Cắt lỗ là việc làm theo tôi thấy là nguyên nhân chính khiến các nđt thua lỗ :rofl: :rofl:
    Còn lý do nào nữa mời các bác thống kê để cộng đồng nđt có thêm những kinh nghiệm giá trị.
3 Likes

Tham lam thì tham lam, nhưng phải giữ được chữ nhẫn!

1 Likes

Kiên trì ắt có ngày thành công :slightly_smiling_face:

Tt này xác suất xx tài khoản đã cao gấp đôi năm rồi

1 Likes

Chắc chắn vào tiền ở thời điểm này sẽ có ăn, nhưng mấy ai cắt lỗ xong mà kiên nhẫn ôm tiền chờ ngày bắt đáy đâu :grin:

nhỏ lẽ cứ kiên trì tích sản, muôn đời thịnh vượng; đừng tất tay tất chân, full margin thì cứ ung dung thôi! mình tích sản DIG và tin tuyệt đối DIG, nhưng cũng ko phải chơi all in mỗi DIG.

1 Likes

có khóa học gì không?

1 Likes

Mới vào tt, thiếu kinh nghiệm, nhưng mà chưa vi phạm mục 2 và 3 cụ ạ :joy:

1 Likes

Vậy là cụ có tố chất của nđt đấy :smile:

1 Likes

Không cụ nhé

Cắt lỗ là chuẩn bài rồi. Muốn kiếm dc tiền thì phải giữ dc vốn.

Cụ cứ cắt rồi lâu dần nó sẽ thành thói quen. Chạm ngưỡng là cắt thoạt nhìn có vẻ thông minh nhưng về lâu dài vòng xoay này nó kéo nav xuống nhanh lắm.

Trong uptrend thì mình sẽ k cắt bạn ah. Trong downtrend thì nên xử lý. Mỗi chu kỳ mỗi phương pháp

1 Likes

Vậy là bác cũng cắt rồi ah, hno còn nói e này kia mà. Tưởng bác vững 1 niềm tin, nhất quán k nhảy linh tinh, k cắt lỗ.

Cũng chả tố chất đâu, chỉ là vì không đủ trình trading cụ ạ

Tôi cũng đã cắt 2 lần. 1 lần vì thấy mã khác có vẻ tốt hơn và 1 lần vì margin quá đà. Mọi kiến thức phải được trải qua thực tiễn thì nó mới là kiến thức của mình

1 Likes

Sai thì nhận sai, cố chấp chỉ mất thêm tiền. Bài học là fomo chứ cái gì, chửi bới khắp nơi những ai k cùng quan điểm.