Lý giải hành động âm thầm gom mua HSG của khối ngoại

trong tuần qua là tuần gom mạnh nhất của khối ngoại dành cho mã HSG và nó cũng là mã mua ròng mạnh nhất theo thống kê .
https://cafef.vn/khoi-ngoai-mua-rong-hon-2300-ty-dong-trong-tuan-co-cau-etfs-gom-hang-tram-ty-hsg-pow-ssi-20230318093048006.chn
theo các bác có ai nắm đc lý do cụ thể nào cho hành động này không? Liệu HSG có đang là một biến số mạnh hơn HPG không?

3 Likes

Nếu thằng ngoại này mà là bọn DC thì cũng xác định :joy:

3 Likes

Sói độc hành này thấy nghi ngờ quá @NhamDoanhDoanh :cold_face:

1 Likes

Gì cũng biết! Tinh như cú vọ :rofl:. Nghe thấy nghi nghi à @Satthu2000

Không phải đâu :slight_smile:

1 Likes

“Biến số” :rofl:

Có người bị ám ảnh rồi :)))

Tại sao ko phải là “ẩn số” mà là “biến số”? Đôi khi nó là thói quen, là “dấu vết”, em tư duy khoa học ko ám ảnh :grin:

Ko rủ cũng tới :face_vomiting:

Anh tag em chứ, ơ hay :roll_eyes:

Nó k phải là ẩn số vì nó là mã cụ thể rõ ràng. Mà thôi, c chẳng quan tâm, kệ đi. C về bán trà đá đây

Thiếu “nhịp nhịp” nữa mới confirm

Ờ há! :joy:

tây gom mạnh HSG, POW…Du lịch vào vụ, XK hoa quả, gạo tăng mạnh, giá lợn tăng trở lại,…toàn tin tốt hộ trợ người nông dân và DN.

bác nhầm em với ai rồi ah? em mới tham gia

1 Likes

bác có biết đích là ai ko?

1 Likes

nó gom liên tục khoảng 42tr rồi! mà mấy nay ta táng vào mặt liên tục mà vẫn lầm lũi gom! :sweat_smile:
không biết chúng nó đánh hơi đc j? Vùng 16 này

1 Likes

đã có câu trả lời cho hành động mua ròng:Dragon Capital trở thành cổ đông lớn của Hoa Sen Group (HSG) - Dragon Capital tro thanh co dong lon cua Hoa Sen Group (HSG) | GD cổ đông lớn - Cổ đông nội bộ | | CafeF.vn

1 Likes

hsg múc