Mấy con chim báo bão điều này chứng tỏ vĩ mô của thế giới vẫn đang khá bất ổn

Nghệ thuật là ánh trăng lừa dối, khi tất cả đều biết là rất ngon, đều ước lượng được đến đó nó sẽ ntn thì lúc đó chưa chắc đã ngon nữa

2 Likes

Hì, giúp người thì khó đến thân.
Nhưng làm hay ko, vẫn khác nhau 1 trời 1 vực.
Ông rút kinh nghiệm lần tới hỗ trợ thì LƯU Ý VIẾT HOA cho ace đỡ lầm tưởng thôi mà.
Thấy nhiều chị em vào bênh vực + cười đểu, khiến tôi cũng sinh ghen tị, nên nhảy vào chim chuột kiếm 1,2 tim hên xui.
Trò đời thích ai thì ít cần lý do. Cơ mà muốn ghét người thì lý do ngàn vạn :joy:
Best.

1 Likes

À ko có gì đâu minh hold cp nào thì cũng đã show mấy lần rồi mà ai cũng biết kaka.
Cũng đừng quan tâm làm gì
Quan tâm là ae mới có định hướng dc gì ko thôi :slight_smile:

2 Likes

Thật ra tôi cũng không muốn lan man quá về ptkt. Chỉ có điều theo dõi thấy bạn có viết rất tốt nhưng khi kết luận gold coin lên xuống chỉ bằng tin của credit S thì tôi thấy nó hơi hạn chế. Hồi tháng 2 gold vào pha chỉnh trung hạn có vài người lên phân tích gold sập, kẻ thù ck toi rồi. Tôi có nói điều đó là sẽ không đúng, trong năm nay gold vượt đỉnh mọi thời kì. Nhận định mới của tôi là trong 3 tháng nữa gold sẽ vượt đỉnh.

6 Likes

Uhm đúng vậy bạn thông thường vàng tăng, dầu giảm thường phản ánh nền kte đi xuống.
Theo dõi tiếp diễn biến thôi :slight_smile:

1 Likes

nay múc đc chưa mr le kkk

2 Likes

Haha, có phải anh em biết cái j mà tôi ko biết ko, sao lại máu me be bét thế này =))

1 Likes

Ko múc gì bạn

4 Likes

Phân tích kỹ thuật có thể không phải yếu tố quyết định nhưng nó cũng cho thấy trước 1 phần câu chuyện để định hướng và theo dõi vĩ mô

3 Likes

1 vài dự báo để kiểm nghiệm, trong 3 tháng gold có thể đạt mốc 2150$/oz. Trong 18 tháng có thể đạt mốc 2600$/oz.

2 Likes

Dxy con số 99 chưa phải thấp nhất, nó giảm dài hạn mục tiêu còn xa hơn

2 Likes

Nhưng khác với việc mừng dxy giảm thì nguy cơ suy thoái kinh tế, xung đột địa chính trị tăng cao

1 Likes

Update gold đã tiếp xúc 2000$

1 Likes

Nên vẫn cần nói, tin tức dù sao vẫn chỉ là tin tức. Mình ko phải bên đàm phán của credit S, không nắm hết toàn bộ giới bank âu mẽo thì chỉ còn có thể dựa ptkt để dự báo thôi. Sau đó là tin tức khớp lại

1 Likes

Về thị trường nó vẫn là vùng sw, Cp mình cũng đã nói nhé:
Nếu giảm mạnh thì cũng là cơ hội thôi tất nhiên ko ai mong muốn khủng hoảng cả.
Vẫn chiến thuật 50/50 hạ bớt cp đầu cơ, hạ margin thì chẳng có gì lo lắng cả.
Hãy nhớ đừng để chúng ta bị động trong bất cứ hoàn cảnh nào.

1 Likes

ok bạn mình sẽ xem xét thêm đến giai đoạn nước rút việc vàng tăng dầu giảm cũng là điều bthuong, còn mình nhận xét ảnh hưởng 1 phần từ credit chưa khớp dữ liệu lắm để theo dõi thêm.

3 Likes

Fed khả năng cao sẽ còn 2 lần nâng LS và đỉnh sẽ là 5.25- 5.5%
Áp lực tỷ giá giảm
Khả năng lp giảm
→ SBV từ giờ tới cuối năm sẽ hạ dần ls, bơm thanh khoảng cho hệ thống tốt hơn từ quý 2,3

2 Likes

Rất thích tính hòa nhã của bạn.
Sóng tăng của gold tôi có nói từ 2022, khi ck suy giảm thì có viết trên diễn đàn nên chia tiền bỏ 1 ít vào gold để phòng thủ.
Ngắn hạn nó có thể giảm nhưng dài hạn sẽ tăng.
Trong các kênh thì gold có thể không bằng bđs, ck nhưng bền vững và cao hơn ls bank.
Ck việt nam thì nếu xét chỉ số không bằng gold. Quy mô thì có tăng nhưng chất lượng không tương xứng

5 Likes

Vàng thực ra là kênh trú ẩn khi có diễn biến tiêu cực nền kte còn VN kênh vàng ko quá hấp dẫn bởi vì chúng ta chống vàng hóa nên độc quyền và luôn duy trì một mặt bằng khá cao hơn so với thế giới.

2 Likes

Tương tự chống usd hóa tất cả hàng hóa phải dc niêm yết bằng vnd và gửi usd với lãi suất 0đ

2 Likes