Mấy con chim báo bão điều này chứng tỏ vĩ mô của thế giới vẫn đang khá bất ổn

Thêm nữa từ những bài tập như thế này giúp bạn đó hiểu được bản chất thực của đầu tư nó khác xa với 90% những người đầu cơ hàng ngày bám mặt trên bảng điện tử

3 Likes

Nếu bạn hiểu được bản chất thực sự của nó, hiểu được giá trị những đồng tiền mà mình đổ mồ hôi xương máu mới kiếm được mới tích lũy được để đưa lên sàn chứng khoán thì theo các bạn mua NVL, DPR, HPX, FLC … là đầu tư hay đánh bạc may rủi?
Đầu cơ hay đánh ngắn mình ko nói mình đang nói đến đầu tư nhé

3 Likes

ok cảm ơn bạn.

3 Likes

Ko có gì nè

3 Likes

Szc có vẻ tốt nhưng sau khi quan sát về chính sách đất đai của tp HCM tôi e là động lực tăng trưởng từ lợi thế đất giá rẻ không còn. Đồng nghĩa là các kcn của khu vực tp HCM và lân cận sẽ gặp khó khăn trong việc mở rộng. Rất khó hiểu với người làm chính sách đât đai của HCM

3 Likes

à cái này lấy file mẫu thôi bạn chứ CP SZC mình cũng ko đầu tư, và file này làm từ tháng 4 5 năm ngoái rồi, giờ các điều kiện, các yếu tố nó cũng đã khác rồi cần bổ sung và cập nhật thêm

3 Likes

Nhưng SZC khỏe là thật, 1 mã đáng xuống tiền

2 Likes

Mấy khu dân cư này có bán được đâu, giờ ngập lên, pr làm chi nữa, mình ở BRVT đây

PR làm gì cụ đang nói khả năng động lực từ đó và nói từ đầu rồi SZC ko có 1 cổ trong tk. Chỉ là đang nói nếu muốn đầu tư tích sản phải phân tích kỹ doanh nghiệp thì mới an tâm được

SZC giá này hơi cao

:joy: ko cần bàn đến CP cụ thể đâu tớ đang lấy cái ý tưởng cái định hướng cho ae đầu tư tích sản sau này bất cứ CP nào đều có thể áp dụng tương tự như vậy.
Chứ mua bán chi đâu mà cao với thấp kk

2 Likes

Tại hạ bước vào cuộc chơi này khá muộn và sai lầm rất nhiều
Hiện đang cố gắng tìm kiếm một VNM, một DRL thứ hai để dưỡng lão
Tại hạ đặc biệt thích nhưng con chia cổ ít, chia tiền nhiều và đặc biệt ko phát hành thêm để gọi là tích sản
kk

3 Likes

Lê đang đưa ví dụ để mn hiểu thêm về pp đầu tư bạn ơi

mọi người đừng quan tâm đến ước lợi nhuận, định giá đúng hay sai đừng quan tâm cụ thể 1 CP nào mà quan tâm đến trình tự để chúng ta có thể phân tích được 1 ngành, 1 doanh nghiệp
Đó mới là gốc rễ của đầu tư và là vùng đệm an toàn cho tài sản của mình

3 Likes

Tớ off hết các mẫu phân tích của REE Và SZC nhé ko ae lại nói " Lùa gà" vào 2 CP này kaka

Cảm ơn pác, con R** già quá rồi, thịt dai lắm

Hôm nay bị đè nén khó thở quá bác nhỉ

view dài chút thì sẽ thấy biển rộng theo phiên làm gì cho mệt :slight_smile:
:joy: giờ nhiều CP về đúng vùng giá trị nè mua tích sản là mua dần thì lo gì thị trường tăng giảm 1 2 phiên xoay quanh 1000 là vùng mua đẹp.

đáng đời mà… kkkk

hì hì lấy 1 CP làm sườn bài từ đó có thể PT ra các CP khác đều tương tự hết:
1 Cp xoay quanh nội tại doanh nghiệp, 1 doanh nghiệp xoay quanh nội tại của ngành, 1 ngành xoay quanh vĩ mô của đất nước, và nhiều ngành ảnh hưởng của tình hình thế giới về ngành đó.
Khi phân tích về ngành rất hay là ta sẽ nắm bắt được sớm nhất về các biến động ngành đồng thời sẽ biết những CP nào sẽ được hưởng lợi.
Còn khi media đầy trên mặt báo, trên các diễn đàn là chúng ta đã chậm hơn 1 bước rồi :).

3 Likes