**MBB** - Ngân hàng Quân đội : cổ phiếu rẻ chỉ 1 đôla, vốn hóa cả ngân hàng chưa tới 2 tỷ đô la

MBB quá nặng đít, không lẽ li sút

Nếu nhìn đồ thị dài hạn thì MBB đag trong sóng 3 lớn. Mục tiêu 60k.

2 Likes

mbb quá tốt

Đang cầm hơn 60k Mông Bự Bank, đang chờ nó nhúng để múc thêm

MBB tốt, doanh nghiệp sạch, quản trị rủi ro cũng tốt. Mỗi tội không hiểu sao rất ì ạch…hic…

Cụ đinh cầm bao lâu? Cầm vài tháng thì theo tôi không nên theo Mông Bự Bank, cứ dòng Quyết Còm mà chơi. Còn nếu tính bằng năm thì phang Mông Bự không phải nghĩ. Làm ăn cực tốt, giấu lãi, ổn định, nợ xấu tốt, P/E, P/B đẹp. Cổ tức đều như vắt chanh.

Kể cả thị trường sập cũng kê cao gối mà ngủ chả phải xem bảng điện, FA quá quá đẹp để có thể giảm sâu kể cả trong ngắn hạn.

1 Likes

Em vào giá đang bị cao con này bác ạ…25.x nên có khi lại thành dài hạn mất thôi :frowning:

25.x có j mà cao =)))
Cụ xem ảnh tôi post ở trên, tôi vào giá 26.x rồi múc thêm ở 25.x :smiley:
Chả cần vài năm đâu, chỉ cần 6 tháng sau nhìn lại, không bao giờ còn cái giá dưới 35 nhé :))))))

Xuống nhẹ nhàng, múc thêm nhẹ nhàng, đem về cất tủ :blush:

1 Likes

MBB vẫn xuống nếu xu hướng tt chung xuống. Nhưng nếu các bác đoán được xu thế ttck là lên thid MBB sẽ không thấp hơn 35.000 đ/1 cổ

1 Likes

Với điều kiện là ttck chung của vn lên. K nói mấy con trụ xanh mà các loạt cp khác đỏ.

Em có đoán lên xuống j đâu. Nhưng với MBB, tt xuống em càng thích, có thêm cơ hội múc thêm giá rẻ ý chứ. Ôm chặt cất tủ hưởng cổ tức mà :))))
Giờ mới cầm 80k mà em xác định múc dần đến tầm 200k.
Mà em nhìn chung là đội cầm MBB cũng nhiều ng như em, cầm lâu dài ăn cổ tức, xuống múc thêm chứ không thuộc hàng lướt lát, rung phát là phọt cả phân.

Em nhìn vào con số cơ bản thôi, chả mấy thằng đẹp như nó mà đang bị định giá sieu rẻ, PE, PB siêu đẹp, ROE, ROA an toàn, nhiều room phát triển. Năm vừa rồi phải giấu 1 đống lãi để book sang cho 2021.

Con hàng này không phải hàng lướt lát nhé, anh em nào ngày nào cũng xem bảng điện xong hóng chạy với nhảy thì không nên vào, ngoài kia vô số CP hợp lướt lát, ăn bằng lần sau vài tháng :smiley:

Update chiều 25/1:

Cặm cụi nhặt thêm đc ít dép các bác :blush:

3 Likes

e đang canh giảm thêm nữa để mua mà khó quá :))

Sáng ra mua thêm mà mắt nhắm mắt mở đặt nhầm lệnh bán, may mà phát hiện ra =)))

Các bác cứ quăng dép chạy nhé

Riêng MBB là nhà em nhặt tiếp ^^!

Em chỉ thích mấy hàng bền vững x3 sau 3 năm và có cổ tức đều chứ k chơi hàng ăn bằng lần sau vài tuần ^^!

1 Likes

Khoongn cần chờ 3 năm đâu. Bắt đầu bung lụa từ ngày sát nghỉ tết trở đi. Bán thì bảo trọng

Update Mông Bự Bank

Đang lõm, tắt bảng điện đi làm việc mai múc tiếp :v:

1 Likes

Dặn mình tắt bảng điện rồi mà lại ngứa tay khớp thêm 10k =))

Các bác chạy nhanh quá, dép guốc rơi tứ tung ^^!

Cơ sở nào làm bạn có niềm tin mãnh liệt với bạn Mông Bự này vậy? :)). Hôm nay đang đỏ lại xanh duy nhất vào phút cuối nhỉ? Có news gì không vậy, hay chỉ đơn giản là gom sàn?

MBB cứ yên tâm mà múc cụ ạ. Giảm đến đâu đc nữa? Tự doanh với NN nó mua ròng rã mấy tháng nay rồi. Giấu 1 đống lãi book cho Q1 mà P/E còn 8.0. Mua về cất tủ 3-5 năm cũng có khả năng hồi giá vốn với tốc độ tăng trưởng hiện nay :smiley:

Em xác định mua cất tủ nên cũng không cần phải quá lăn tăn ăn lấy vài line vài ly làm j

Sáng nay làm lố mua thoải mái. Mua xong là 11h30. Đonga bảng đt đi chơi tới 4 g chiều moqr bảng xem . Giật cả mình khi thaya mbb 25.6. Tưởng bảng giâ lại sai nên reset mấy lần. Đành đt em.mg để xác nhận lại giâ đóng cửa.