**MBB** - Ngân hàng Quân đội : cổ phiếu rẻ chỉ 1 đôla, vốn hóa cả ngân hàng chưa tới 2 tỷ đô la

vẫn cặm cụi nhặt chứ bác? :))

Hôm nay nhìn giá sàn lại nhớ đến bạn? Hôm nay bác múc tiếp không? Em thì cũng múc 1 ít :))

Không nhặt thêm vội nhưng không rơi 1 cổ nào nhé

Cụ thông cảm, nhà tôi mua đóng tủ để 3 năm. Nó âm hay dương bây giờ cũng k quan trọng :slight_smile:

Tôi chơi 10 năm đủ thể loại từ options, cfds, forex, cw, etc…

Tôi biết 1 điều không có cửa mua đc đúng đỉnh hay đúng đáy, tôi mua phải đỉnh ngắn hạn nhưng nó chắc chắn là đáy dài hạn.

Dân broker thì chắc thích KH đầu cơ nhảy ra nhảy vào cho đc nhiều phí thôi nhỉ :smiley:

2 Likes

Lòi kẹp MBB nặng không!

Ở HN k? Qua cho xem

1 Likes

Con này nặng mông thật đó bác

Mỗi ng 1 khẩu vị thôi bác, em mua MBB để đấy tất nhiên danh mục em k phải chỉ có mình MBB. Mà em cũng còn tk ở Etoro, Dukascopy etc…
Còn mấy cậu trẻ ở trên thấy market đỏ, MBB sàn vài bữa có vẻ khoái chí nhảy vào châm chọc nhưng rất tiếc tôi khác các cậu, tôi đầu tư dài hạn, không đầu cơ lắt nhắt, nhảy ra nhảy vào. Thóc trong kho cũng còn mà :))). Thị trường lên hay xuống cũng k drop 1 phiếu nào của MBB - đừng nói là vài phiên -5%, kể cả ±50% thì vẫn để đấy, dài quá thì k biết, còn trong vòng 2 năm đổ lại, tôi khẳng định k bán 1 phiếu MBB nào, lúc nào thích sẽ chỉ múc thêm. Tết 2023, tôi sẽ show quay lại tài khoản, chứng minh sẽ k drop 1 phiếu nào mà chỉ mua thêm đều đặn. Thóc cũng còn đủ, tết ra chiến tiếp.

P/S: Các cụ cầm MBB thì đừng hóng bảng điện. Tắt bảng điện vài năm sau quay lại mở tk ra xem, xem cảm giác thế nào. Em chơi trading được ngót nghét thập kỉ, đủ thể loại, thắng thua, x tài khoản, margin call trải qua quá nhiều rồi. Tóm lại là đầu tư bền vững vẫn là nhất. Kê cao gối mà ngủ ^^.

processed

3 Likes

Công nhận, những ai đánh dài hạn, nhìn vào các yếu tố cơ bản, tính bền vững và tiềm năng tăng trưởng dài hạn thì hay làm giống bác…Nhìn vào quãng đường 3-5 năm, không chạy ra chạy vào.
Thế ngoài MBB, thì bác còn cầm hay đánh giá cao con nào nữa không?

Mbb sẽ lên 3x nhé cứ bình tĩnh

MBB mai có tin khủng tung ra. 30 trong tầm tay vài phiên. Còn 35 thì từ từ sẽ có

MBB trước mắt lên 30 rất sớm. Mai tin khủng tung ra. Còn 35 thì từ từ chút

Mỗi người 1 target, Cá nhân mình k có ý định bán MBB ở đầu 3 thậm chí là 4. Chờ em ý lên 5 thì may ra suy nghĩ :smiley:

MBB lợi nhuận NH mẹ đạt 7.840 tỷ, tăng 4.6% so với năm trước (lợi nhuận năm ngoái đạt 7495.
Vốn chủ sở hữu là 28.600 tỷ, Vốn điều lệ : 27.987. Giá trị sổ sách : 10.210 đồng/cổ phần. EPS 2020 đạt 2785; PE = 8.5 tính cả cổ phiếu pha loãng. EPS dự phóng khoảng 2.925. P/E dự phóng đạt 8.34 lần.

Cấu trúc tài sản cơ bản tốt, năm nay nợ xấu toàn ngành ngân hàng giảm do NIM tăng. Tăng trưởng tín dụng đầu năm cũng tốt nên ngành ngân hàng tốt.
Về cơ bản với PE 8.34 cũng ổn nhưng nhược điểm là BV thấp nên gặp năm không thuận lợi thì lợi nhuận sẽ sụt giảm.

Xét chung ngành ngân hàng : MB trước đây kinh doanh tốt do bao tín dụng của Viettel, Viettel là cổ đông lớn nhất của MB nên MB có lợi thế lớn với ngành quân đội. Tuy nhiên, trong những năm gần đây MB dù có tính ổn định nhưng chưa có sự đột phá trong ngành, xét lợi nhuận và tính linh hoạt trong kinh doanh thì MB đang có vẻ đi xuống so với Techcombank và VPB. thậm chí nếu làm ăn còn thiếu đột phá thì các ngân hàng nhóm sau như VIB và Seabank có thể dần bắt kịp MB.

Về định giá PE : Cổ phiếu ngành ngân hàng nói chung và MB nói riêng còn dư địa tăng do NIM nay nay cũng vẫn tốt, các hệ số rủi ro CAR ngành ngân hàng giảm. Nhưng so với các NH khác thì PE có cạnh tranh, rẻ hơn TCB (PE =10), đắt hơn VIB có PE = 8.1.

Kết luận : Với PE = 8.5; PE dự phóng 2021 = 8.34 và lợi thế của MB và xét tính thanh khoản thì MB đang là cổ phiếu có tiềm năng tăng giá. Điểm dở là kinh doanh mấy năm nay ổn định nhưng tốc độ tăng trưởng, năng lực cạnh tranh sụt giảm so với bọn TCB và VPB, VIB. So với định giá toàn sàn PE hơn 17 thì MBB còn rẻ, nếu lên PE 10 - 12 thì giá kỳ vọng có thể từ 29 -35 nếu VNINDEX đạt 1250 - 1300.

2 Likes

xứng đáng giá 50

2 Likes

https://vietstock.vn/2021/02/chuyen-doi-mb-campuchia-thanh-ngan-hang-100-von-tai-campuchia-757-828431.htm

1 Likes

Ngon rồi

2 Likes

Mbb cực kì nặng mông, y chang con msb

Đừng nhả nhé các cụ, chờ tin cổ tức đảm bảo có quà - có cả CT + tiền mặt, khả năng trong tháng tin ra.
Anh em nhỏ lẻ lướt sóng ăn từng li một nhả hết hàng hôm nay rồi, tới đây tàu sẽ chuyển sang chế độ max speed mà phóng thôi .-.

2 Likes

Em theo bác

chuẩn nhỉ ?? mbb giá này quá rẻ, nghe nói tăng trưởng 2021 lớn lắm

1 Likes