" Minh Oan cho A7" và Lí do đầu tư theo môi giới là tai hại

Đây nhé

Chứng khoán Việt mà m đi nhìn Fed

Có sao đâu ku. Chả qua mấy cái mày đang làm nó méo giống cái thể loại nào cả. Gói gọn trong 2 chữ xàm lol

1 Likes

Bao nhiêu cái nick ảo lên đây lùa gà vào dig ceo rồi lái lợn??? Mày kẹp hàng chưa bán được à??? Haha… gọi cả lò mày ra mà múc xúc cho cả họ mày thành tỉ phú. Tỉ phú phá sản vỡ nợ là cả họ mày à??? Haha… dig ceo dưới 10 tao xem xét nhé. Giờ đắt gấp 2-3 lần giá trị thực thì còn sập dài.

Chuyện lò nhà bố xúc hay ko éo tới lượt mày ý kiến :wink:
Chờ Dig về 1x hãy xúc. Tố chất của mày ko đủ đứng vào top 20% đâu ku

Đầu tư mà dễ vậy méo ai nghèo nữa. Ko có ai nghèo thì mày cũng ko giàu dc đâu

Dig cũng có cơ bản ko phải là rác, giá nó lúc 3x mình đã ngâm cứu định mua ít nhưng sau khi thấy Thiên Tân( cty đứng tên người nhà ct) bán 3x mua lại phtrl 20 chưa kể Thiên tân chẳng biết làm gì mà quăng cho nó 1.2k tỷ quay lại mua cp nên mình đặt dấu chấm hỏi ko mua.
Vấn đề dig là tiền, dòng tiền kinh doanh liên tục âm, để giải phóng mặt bằng, triển khai dự án phải tăng đi vay: Trái phiếu, Banks, huy động vốn pht. Trái phiếu đã ph 3.5k tỷ đáo hạn 2024.
Với việc đang xiết tp và vay banks thì việc triển khai vốn gpmb sẽ khó khăn hơn mà chậm gpmb thì tiền bồi thường cũng sẽ càng tăng.
Tóm lại giờ giá này dig khó giảm sâu còn để tăng lại 120k thì chờ đi 2 hay 5 năm ko biết.
Chờ vợ thầy sắm thêm vài chục con siêu xe, thiên thời lớp F0 khac quay trở lại dig lại về giá 120k -1tr.

Còn muốn đầu tư chân chính thì quẳng cái thiên thời quẳng cái giá đất tăng xx lần thì cp tăng xx lần đi nhìn cái đồ thị dig ceo l14 đó là thấy. Lên ntn thì xuống như vậy thôi đó là điều bthuong.

Phân tích chủ quan quá. Chuyện vốn làm dự án để bác Thiện Tuấn lo ko phải việc của ông. Lo bò trắng răng. Tài sản người ta ngon người ta tự nghĩ cách làm. Nhìn đồ thị L14 mà còn ko nhìn ra nó ngon thì đến ạ

Dig 120 giảm về 35 giảm 4.5 lần
Ceo 100 giảm về 26 giảm 3.8 lần
L14 từ 480 giảm về 95 giảm 5 lần
NLG giảm 58%
NTL giảm 55%
VHM giảm 45%

Sao chủ tịch ko lo cho cổ đông cổ phiếu đang giảm mạnh mà để đối tác chiến lược Him Lam xả trên đầu, sao công ty Thiên Tân của chính chủ tịch xả tiếp trên đầu—> giá 1tr mà sao đối tác xả như rác vậy :slight_smile:
L14 là công ty bds, xây dựng có mỗi dự án NMP triển khai chưa xong lợi nhuận chủ yếu từ buôn cp vậy ngon chỗ nào mà giá giảm 5 lần :slight_smile: trong khi mấy cp lởm như nlg ntl vhm chỉ giảm 1/2

Index rơi có 20%, cổ rác chia 4. Vẫn ngon ha ha

Danh sách cổ đông lớn mua bán

Ông còn xanh non lắm. Cứ đi tìm lý do đi

Cãi nhau với chúng nó làm gì bác, đợt vừa rồi cổ nào chả giảm mà bọn ghét A7 thì nó chỉ quan tâm đến cổ A7 giảm

1 Likes

Ủa lý do gì bạn số liệu đồ thị nó rành rành kìa??? Mình có thêm bớt đâu.

Thầy là người tử tế nên ở nhà Lầu vợ đi siêu xe, khuyến mãi học trò những khoá học cắt cổ 170tr.

Trò là nhà đầu tư dài hạn theo thiên thời bán nhà lầu xe hơi chia 2 chia 3 ts ở bờ đi xe thồ ngày đêm lo lắng mong về bờ.

198x cơ đấy :rofl: có lớn mà méo có khôn

May mình ngu ko thì khôn quá múc dig 120 ceo 100 l14 480 chẳng biết giờ chui gầm cầu nào rồi.
Ngu nên số liệu thực tế nó rành rành ở trên mà ko biết mua để giàu sang :relaxed::relaxed:

Dig 120 giảm về 35 giảm 4.5 lần
Ceo 100 giảm về 26 giảm 3.8 lần
L14 từ 480 giảm về 95 giảm 5 lần
NLG giảm 58%
NTL giảm 55%
VHM giảm 45%

Thôi ông ạ. Giàu nghèo do tư duy quan điểm mỗi người thôi. 10 thằng mà 8 thằng nghĩ như ông thì giàu hay nghèo các ông tự biết. Bọn tôi ko nghĩ ngược lại với đám đông các ông thì ai giàu hộ bọn tôi đây

Cty nó lùa trading suốt thế này vui nhỉ

Thôi ông đừng vô ck nữa, sợ bán hết đi rồi gửi ngân hàng lấy lãi cho nó chắc

bảo ngồi im khi với F 0,1,2,3 khi nó lên voi xuống ch* liên tục trong vài năm k thay đổi+ cp hàng xóm nó tăng lên–> tra tấn tinh thần như kiểu nhìn vợ mình bị thằng hàng xóm nó đ*t hết lần này tới lần khác mà vẫn ngồi im xem. ô nào làm dc mà k fai BLĐ thì có lẽ toàn người của FBI, CIA… biết rõ thông tin. haha