Mời A7 trở lại luận đàm?

Những ai đọc bài này rồi tiếp tục thần tượng A7 thì nghèo sẽ thành mạt luôn.

Năm mới cũng chẳng muốn đào bới phân tích chuyện cũ làm gì. Ai khôn biết học cái hay cái đúng thì tốt, ai ngu u mê dùng niềm tin thay kiến thức thì sẽ bị đào thải, vậy thôi.

Huyền hấp lúc nào cũng xả ra cả đống text, mà toàn rác

đọc hay đấy chứ.

3 thằng mặt L chuyên đi hôi hám tôm, make, với thg ko cả có tên giun dế, ko có 1 chútpb toàn đi trọc ngoáy. Hèn lắm

Để Mị nói cho mà nghe
Nếu topic này có nói về những điều đúng và những điểm sai của A7 thì em chả buồn có comment này và để kệ các bác tiếp tục tự sướng chứ ko tham gia chém ró nhiều. Nhưng em thấy kiểu nhè lúc giá cổ phiếu DIG, CEO, L14 giảm để cố chứng minh điều gì đó thì chả khác gì hồi tháng 10/2020 media từng hỏi “bao giờ mr Buffett mất quần đùi”. Và tới lúc này đám loa rè loa rỉ đó câm bặt, em nghĩ những nick nào chê bai A7 trong topic này rồi cũng sẽ tự vả vào mồm mình mà thôi.

Và em cũng chả cần thiết phải vẽ kịch bản về cái gì cả, thế nhưng bác đã muốn nhắc tới thì em cũng phán luôn : sau tết 2023 này sẽ có lúc cổ bank , cổ P nhảy vực hàng loạt, còn cổ đầu tư công chết như ngả rạ. Đơn giản là theo kiểu test tâm lí của huyền thoại Baihat1 thì ko cắt tiết vặt lông mấy dòng đó cũng hơi phí

1 Likes

2023 đất ngáp bank ngon thì huyền có nhận sai rồi gõ ít chữ đi ko

Để Mị nói cho mà nghe

Thần tượng A7 thì có gì sai? Và thần tượng của em là Dương Văn Chung đó, bác ấy cũng có một thời bị vô số nick sỉ vả.

Còn em mua bán theo lệnh của robot nhà em. Cụ thể là 5 tháng đầu năm 2022 em đứng ngoài thị trường vì ko hiểu VNI lấy cái gì để tăng lên 1500. Hồi đó có nick vào topic của em mấy lần hỏi bao giờ thì bắt đầu mua bán. Em nói khi nào VNI về 1200 mới giải ngân. Đến tháng 5/2022 em mới mua DIG CEO L14 mỗi mã 1% tài khoản rồi dừng. Nếu bác nào dể ý trong topic DIG thì khi DIG 40,30,25 thậm chí 22 em vẫn hô “DIGer ko mua ko bán DIG” vì em biết vào là chết. Chỉ khi DIG về 17 và 12 thì em mới có thêm 2 lần hô mua tại đúng những điểm đó và đừng cố mua thêm.

Còn về VNI, khi VNI lên 1272 em hô bán sạch. Ngày 11/10 lúc VNI mất 36 điểm về 1000 thì em hô cover tổng lực. Rồi phiên 14/10 khi VNI lên 1072 em lại hô sút tất. Và bảng điện chứng minh lệnh mua bán của em là đúng. Ko phải là em PR để bán phần mềm, bởi chả ai lại bán con gà đẻ trứng vàng của mình cả. Chỉ có phần mềm dởm người ta mới đem ra bán mà thôi.

Túm váy lại: cái kiểu hô hào một chiều như ở topic này thì khi đi theo đám “vĩ nhân xóm lẻ” ấy chỉ có 1 kết quả: trước sau đều bị cắt tiết vặt lông

1 Likes

cãi nhau làm gì nữa, lúc nào có sóng BĐS thì a7 xuất hiện, còn giờ thì chưa. Chơi Bank chứng thép đi.

2 Likes

sao giờ vẫn kêu anh em chơi DIG CEO chưa về bờ, hay bao giờ về bờ… Khác gì hỏi con gà-quả trứng cái nào có trước? Nếu ai mua DIG ngày 16-11 thì đến giờ vẫn lãi. Hay bây giờ mua mới DIG thì sao gọi là xa bờ? Mua lúc nào, bán lúc nào mà thôi. Cổ penny lởm cũng có thể là cổ tốt nếu nó cho bạn tỷ suất sinh lời lớn. Quên quá khứ đi, đừng ăn mày quá khứ, cũng đừng gặm nhấm lại quá khứ. Và bạn luôn có 1 vũ khí cuối cùng, đó là kỷ luật cắt lỗ-chốt lời, vậy lo gì?

1 Likes

Chỉ có tay to lắm xiền ko biết mua gì nữa thì đành ôm bank, chứng thép, dầu khí …. Đại khái là đánh bạc 5 ăn 5 thua. Bởi qui luật rất rõ ràng : khi nào cả thị trường hô mua ngành nào thì ngành đó chết nặng nhất. Năm 2023 này đó chính là đầu tư công, bank, dầu khí lên giàn hoả.

Tương tự năm 2022 BĐS hô nhiều nhất nên chết nặng nhất. Vì thế nửa sau của năm khi em bắt đầu chém ró thì em vẫn can ngăn mua DIG ( còn các mã khác em ko chém ró dù có mua). Chỉ sau khi BĐS mất 85-90% thì em mới hô mua trở lại và rất cẩn thận.

Túm váy lại: lúc này vẫn chơi bank, đầu tư công thì F0 trước sau đều chết. Ko thì lái lấy đâu ra tiền phế. Tìm BĐS mà chơi vừa nhàn nhã nhặt hàng giá rẻ, vừa đỡ đau thần kinh vì chịu lỗ

4 Likes

Mình sẽ bổ sung thêm HSG nhé (nhóm đầu tư công và dự đoán thép cũng phục hồi). DIG vốn 15.3 giữ đó để chờ A7 đàm đạo học hỏi. Mình thấy giá nhà ở bên ngoài đã ổn trở lại rồi, mọi người ko cần tháo nữa.

Bất động sản, đầu tư công (gạch đá sắt thép VLXD) có sự kỳ vọng lớn sau Tết và cho 2023 phía trước. Chúc toàn thể NĐT có phiên giao dịch cuối năm thuận lợi, và có sự chuẩn bị tốt cho 2023.

1 Likes

Thầy còn đang bận đi chửi nhau trên mấy nhóm ■■■■ :)))))

1 Likes

Vậy hả? Cơ cấu dòng tiền Nhà nước trong giai đoạn tài chính khó sẽ luôn dành cho đầu tư công vị trí số 1, để từ đó nó lan tỏa và duy trì nền kinh tế, tăng trưởng GDP, việc làm… Nên cơ bản thì dòng tiền ngân sách đẩy vào nhóm này vẫn luôn thực dương. Các nhóm ngành VLXD (sắt thép, đá, xi măng) và các ngành BĐS hấp thụ phần lớn các lợi ích liên quan. Nếu chỉ nhìn riêng khía cạnh này, thì A7 đúng.

HSG lead thép rồi. Hoa Sen Homes đã bao phủ cả nước với khoảng 150 cửa hàng và đang gia tăng tốc độ, là khác biệt lớn với HPG NKG… hay bất kỳ DN thép khác nào.

1 Likes

A7 lùa gà chứ đúng sai gì, moá con lái chúa, làm khổ bao đời F0 dại dột tin theo.

Cụ ấy hô ae xúc vùng đỉnh thì rõ là sai. Theo mình biết thì cụ ấy cũng ko bán chốt lời, giữ nguyên hàng, và cũng thành ra lỗ đậm lắm => nên nếu nói lùa gà úp bô thì mình nghĩ chưa fair lắm. Đoạn 2022 tk ai cũng chia 3-4 lần cả (đa số). Thôi tùy lịch sử phán xét vậy về cụ ấy, còn hiện tại mình nghĩ ta cần cố quên quá khứ đau thương để nhìn tương lai xem.

7 chuyên đánh hàng xác chết nếu ko trồng dc cây thông thì móm, con lfi thì ko dám chưng ra báo cáo đánh đấm cho thiên hạ nó biết, nổ thì to mà kết quả thì xịt

Đọc bctc L14 chưa, nhìn L14 cắt lỗ xong vẫn lỗ tiếp kìa :sunglasses:

Mồm vẫn hô bơm tiền ngay khi có thể nhưng tay thì bán, giảm 70-80% vẫn bán :laughing:

1 Likes

HSH hiệu quả hay không thì cần nghiên cứu và chờ thời gian xem thế nào.

Tuy nhiên HSG đáng quan tâm.

1 Likes