Mời A7 trở lại luận đàm?

Tin xấu bủa vây đất và cổ đất suốt năm 2022. Theo bác A7 @Sieucophieu12345 thì các tin xấu đã phản ảnh đủ vào giá chưa? Hiện vẫn 2 luồng ý kiến, muốn nghe thêm cao kiến của bác. Nhiều cổ đông nhỏ lẻ chắc cũng chờ bác trở lại.

Mình cũng rất muốn mời thêm các cao thủ, gạo gội cổ đất như bác @Xigalahabana Xigalahabana, bác @Machoangphat

Many thanks!

4 Likes

anh 7 bảo chưa có gì khả quan nên anh chưa xuất hiện nhé

2 Likes

Có khi cụ A7 đang âm thầm gom cho LFI. Nên mới phải mời cụ lên phân tích. Im ắng nửa năm rồi. Thiếu A7 khiến F247 cũng buồn hơn.

4 Likes

Có thể là Đúng-Sai, nhưng để thiện ý mời, thì mình đã mở bát DIG của A7. Để nói chuyện phải vào đúng chủ đề. Lưu ý là chỉ ném đá test hàng, tỷ trọng phù hợp.

3 Likes

Thị trường đang trong giai đoạn tích lũy tạo nền, thời điểm này tiền thịt thì túc tắc nhặt dần được rồi bác.

10 Likes

Giờ vào bảo lạm phát bơm tiền, cuối năm 200k, 500k là rẻ rách, thiên thời cổ đất, con chiên nó cho gáo cứt vào mồm

3 Likes

Con chiên nó chửi thì lại ngon. Vì con chiên toàn anh em đợi an toàn mới vào thì đi đổ bô là đúng rồi. Khôn quá thành dại

3 Likes

Sao mấy năm mình không vào mấy room chứng khoán, giờ thấy bác A7 nổi thế nhỉ.

2 Likes

Phát ngôn gây sốc, nhưng tư duy như thằng trẻ con, vĩ mô thì ngu hơn bò, bọn cúng 170 củ bay thêm mấy cái nhà khóc tiếng mán

1 Likes

Thanks bác. 2-3 tuần vừa rồi mình cũng ngóng thêm kênh BĐS bên ngoài, thấy giao dịch tốt hơn nhiều so với 1 tháng trước bác ah. Giá hiện hiện mềm. Mình cũng mua dc 1 cái 4 tầng mà chỉ có 4 tỷ, khá ưng bác ah. Giá cổ phiếu thì mình thấy đã ổn định trở lại. Mình nghĩ chỉ tầm giữa năm nay là BĐS có khi thoát dc khó khăn.

4 Likes

Con l14 xúc dig ceo cũng dc 1 đoạn giá rẻ, xong chốt lời, xong tất tay lúc 65 39 thì mắc kẹt, 7 cũng ra sức hô thêm hơn nửa năm nhưng càng hô càng xuống, về dưới 20 là câm chấp nhận thua. Hàng rác mà đòi đầu tư lâu dài, rồi gáy ngang trình bốc phét, trăm tỉ nghìn tỉ, sóng qua đi giờ lại về cái máng lợn

2 Likes

người ae thiện lành đang tu bên đông lào

Đó là đoạn khét lẹt nhất của thị trường. Quá áp lực cho nhiều người. Thôi, cái cũ qua rồi, thua năm 2022 thì cũng thua rồi. Mình cũng học dc bài học đắt giá nên phải cơ cấu lại tài sản. Giờ nhìn 2023 xem thế nào. Hay dài hơn 2023 thì triển vọng sao. Cái mình đang thấy có hy vọng là có lẽ giải ngân đầu tư công sẽ là câu chuyện lớn của 1-2 năm tới đây.

1 Likes

Đầu tư công hô nhiều rồi, phải nhìn luôn bản chất là đầu cơ ăn dc rồi té, còn ngành xd ko lấy đâu ra dc cái ln 20% mà chờ đợi, ai ko thoát kịp thì lại như mấy con đất thôi, ko xây lên từ bản chất ln thì chỉ có 1 thằng ăn 10 thằng thua

4 Likes

Đông Lào là Vịt hả bro? Kaka. Trước A7 mở cái pics đánh bên Lào cho vui thôi. Giờ im ắng hơn nửa năm, mình nghĩ những con cá mập như vậy là âm thầm gom chứ ko ko ồn ào. nhưng vẫn mời A7 vào góp ý cái vĩ mô.

Vỹ mô mà nghe 7 thì vứt, mấy con đất đi ngang 7 năm nữa, tất nhiên rồi cũng phải bơm tiền ra, nhưng ko có chuyện thổi dc như năm rồi để về bờ đâu

2 Likes

Đúng vậy, nhóm đầu tư công có cái khó là lặp đi lặp lại hô hào chính sách. Nhưng có lẽ chỉ còn nó là kênh tốt nhất đỡ tăng trưởng (nó kéo cả BĐS và liên đới nhiều ngành nghề), chứ các hoạt động sản xuất lại thường ko phải là động lực chính ở VN.

Đầu tư để ăn tiền, để lấy cái ln của dn về cho mình, uh thì nn bỏ tiền ra để đầu tư công đi, mạnh đi, mấy thằng làm vẫn từ hoà đến lãi mỏng dính, lấy gì để có ln cho vào mồm ndt
Cái khó của ngành xd là định mức cũ, giá rẻ vl, làm ko thể có lãi, lại thêm chuyện cắt máu, ôm vốn nhau, ko có ln cao đâu mà hóng

1 Likes

Nếu nhìn 1 chu kỳ đủ dài, thì mình thấy ít nhất đến giờ là có lý. Giá trị đất, BĐS … có tăng, giảm, đóng bằng tùy theo thời điểm… nhưng dài hạn thì vẫn tăng. Mình thấy A7 có nhiều chỗ phân tích đúng chứ bạn? Cái đoạn A7 hô ae trên đỉnh, có thể là bản thân A7 cũng đã bị fomo kỳ vọng.

Bds dài hạn tăng 13%, cũng ngang pheo chơi etf thôi, cầm mấy e bank, pnj, fpt cũng đập chết ăn thịt đất
Còn cổ đất thì con ceo ln quanh 10, con dig quanh 13, dập dìu 1 book 10 năm nay thì đầu tư đầu teo gì
7 thì chơi kiểu đầu cơ bơm thổi, tính thổi con dig ceo lên 500 thật mới té, nhưng himlam khôn hơn, 7 thua trắng cốc mò cò xơi
Vĩ mô hay đầu tư thì lí thuyết của 7 cũng là rác khi ko bám vào ln của dn, 7 bại ko có gì là lạ

4 Likes