MSB liệu có thành siêu phẩm dòng bank?

, ,

MSB (target 1: 14/ target 2: 15)

Tổng tài sản tăng 11%, tỷ lệ an toàn vốn 11,55%

Ngày 31/3, tổng tài sản MSB đạt gần 235.500 tỷ đồng, tăng 11% so với cuối năm 2022. Cho vay khách hàng đạt gần 137.000 tỷ đồng, tăng hơn 13% so với 31/12/2022. Tiền gửi khách hàng đạt trên 126.000 tỷ đồng, tăng 8% so với thời điểm cuối năm ngoái. Trong đó, tiền gửi tiết kiệm tăng 32%. Với việc quản trị rủi ro, ngân hàng giữ quan điểm thận trọng, duy trì các chỉ số an toàn. Tỷ lệ nợ xấu riêng lẻ của MSB tại ngày 31/3/2023 là 1,42%. Tỷ lệ an toàn vốn (CAR) theo Thông tư 41 ở mức 11,55%.

Ngân hàng cũng duy trì thanh khoản dồi dào khi tỷ lệ dư nợ trên huy động (LDR riêng lẻ) đạt mức 68,8% (so với giới hạn 85%) và tỷ lệ nguồn vốn ngắn hạn cho vay trung dài hạn của mảng ngân hàng được kiểm soát ở mức 28,8% (so với yêu cầu 37%). Tỷ lệ nợ tái cơ cấu còn 1.366 tỷ đồng, giảm so với cuối năm 2022.

Lợi nhuận trước thuế của MSB đạt 1.526 tỷ đồng, tăng nhẹ so với cùng kỳ 2022.

Về mặt kĩ thuật, khung D hiện tại đã break ra khỏi xu hướng giảm kì vọng sẽ đạt được các mục tiêu chốt lời đưa ra. Các khung M, W, D đều đang đồng pha lên; MACD khung W và D đều đang thể hiện khá tích cực. Với sự kì vọng dòng bank sẽ lead nhịp này để kéo VNI lên vượt 112x và lên các mốc 1160-1200.

Ngoài ra còn có các mã bank khác cũng đang lưu ý như TCB hay VIB.

Cảm ơn mọi người đã dành chút thời gian để đọc, hãy ủng hộ em bằng cách thả tim và theo dõi em nhé :smiling_face_with_three_hearts: để mỗi tuần em sẽ đưa lên 1 bài phân tích về các cổ phiếu tại các thời điểm của thị trường !
Hiện tại em vẫn nhận khách tư vấn 1-1 hoặc tham gia nhóm tư vấn của em, nhắn tin trực tiếp cho em hoặc qua zl 0965582771

chủn đấy bác

1 Likes

bác đã mua MSB chưa ạ :smiley:

em này cứ phải chờ chạy hãy vào, nói chúng là k vội dc bác ạ, lên tý là chúng nó bán xuống chúng nó lai mua biên độ nhỏ quá

nhìn chung thì em này đáy cmnr nhưng lên thì hên xui quá

Đã là bank thì phải nhìn đường dài bác ạ, bác cần hỗ trợ thì quét qr ở ava em nhé. Cảm ơn bác đã dành tgian đọc

2 Likes

Target đếch gì ngắn như lò xo vậy bác

Tuỳ target bác thôi, chứ em cứ canh ngắn trc tính xa làm cái gì vì có biết lên được đến đấy đâu :smiley:

1 Likes

MSB mấy nay tây táng khiếp nhỉ, có chuyện gì hay không bác thớt

không sao đâu bác, bác đầu tư đừng để ý Tây quá, cứ vùng giá này nhặt MSB thôi đừng nhặt full

Nay chạm tg 1 luôn :smiley:

úp

1 Likes

chuẩn bài chứ bác :smiley:

MSB rẻ nhất ngành ngân hàng, cứ lầm lũi đi lên

1 Likes

còn 2 siêu phẩm CTG TCB cơ bác, canh chỉnh mà múc nhé bác

1 Likes

Mình thích CTG hơn bro

1 Likes

trước em mới mua CTG rồi 30.6, mai bác canh chỉnh nhẹ cũng được đó

1 Likes