MST - Giá 7k mà giá bán cho Cổ đông là 12k để tăng vốn làm Dự án Khủng tại Long An. Cổ tức 25%. LN 6 tháng 2022 đủ chia 20% rồi

Các căn shophouse thuộc khu phố Trung tâm được thiết kế theo phong cách Indochine (Đông Dương) với 1 trệt, 2 lầu và 1 tum và có diện tích từ 110-189m2. Giá shophouse dự án đang được chào bán trên thị trường từ 6-10 tỉ đồng/căn.

1 Likes

426 lô đất
MST chiếm 35% là bao nhiêu lô
Video ở trên thì Dự Án đã xong hạ tầng và mở bán thu tiền
426 căn x 8 tỷ x 35% = 1200 tỷ.
LN ước tính thấp nhất của BĐS cũng 40%
=> LN của MST tầm 480 tỷ.

Công ty Cổ Phần Đầu tư MST | MST Invest – 1 Dec 21

MST – TERRA GOLD VIỆT NAM: TRÚNG THẦU DỰ ÁN HƠN 1.200 TỶ TẠI HUYỆN ĐỨC HÒA,…

MST – TERRA GOLD VIỆT NAM: TRÚNG THẦU DỰ ÁN HƠN 1.200 TỶ TẠI HUYỆN ĐỨC HÒA, TỈNH LONG AN Ngày 26/11/2021, Uỷ ban nhân dân tỉnh Long An chính thức ra Quyết định số 11959/QĐ-UBND “Về việc phê duyệt công nhận kết quả trúng đấu giá quyền sử dụng đất để…

Cái này VC2 hay MST nhỉ? Cảm ơn bạn

Bác đọc link ngay trên nhé.
Trực tiếp MST góp 35% vào Terra Gold mà.
Bác google thì báo chí cũng đưa tin nhiều mà

Mình quan tâm hơn đến phát hành thêm mua VC2 bạn ơi

1 Likes

Chuẩn bị phát hành cho CĐHH 1,7 được 1 giá 12k. Thu vè tầm 480 tỷ thì hơn 300 tỷ là góp vào DA này
Còn hơn 100 tỷ kia là mua VC2 (VC2 phát hành thêm) để duy trì tỷ lệ sở hữu tại VC2 là 32% .

Tức là tỷ lệ phân chia LN tại VC2 ko đổi

Mình đoạn này lại thích MST ở 2 Dự án sẽ đem lại LN rất lớn từ giờ đến cuối năm là Imperia Đức Hòa và I Tower Quy Nhơn (the sailing Quy nhơn)

Tiến độ nhanh, mở bán rồi nên tiến độ càng nhanh thì người mua nhà (người mua trả tiền trc) càng lớn

1 Likes

Cảm ơn bạn nhiều

1 Likes

Tiến độ 2 dự án thì bác đọc comment trên là biết rõ
Mà ở TT Hậu Nghĩa đang rất Hót, Vin, Sun… đang chuẩn bị làm dự án rất lớn.

Ngoài ra 1 Dự án cũng vừa dc phê duyệt

https://www.google.com/amp/s/amp.baodautu.vn/long-an-chap-thuan-nha-dau-tu-khu-do-thi-thi-tran-hau-nghia-von-gan-1000-ty-dong-d170405.html

2 Likes

Cảm ơn các thông tin của bạn rất nhiều. 2 DN này mình cũng theo dõi thấy cũng nhiều cái hay. Chúc bạn thành công

1 Likes

Hôm nay MIK (cty mẹ của Terra Gold) giới thiệu Khu Trung tâm tại Sài gòn,
Khả năng nhiều nhà đầu tư sẽ biết đến CĐT, trong đó có MST.

1 Likes

Tuần tới Bank tăng mạnh do được nới room
Các DN khác cũng có thêm vốn làm ăn nên sẽ ổn hơn đợt hết room mấy tháng qua
1 phần vốn Bank giải ngân ra sẽ lại vào TTCK

VNI từ giờ đến cuối năm sẽ tăng mạnh đấy

1 Likes

Có bác nào có thông tin về Buổi giới thiệu Khu trung tâm Dự án Imperia Đức Hòa ở Sài Gòn hôm qua chưa ạ

Nghe bảo có nhiều bài báo đưa tin về hôm qua dự án được mở bán tại Sài Gòn rồi

Hàng này chưa tăng ngay đc đâu. Muốn chạy thì phải cuối năm hoặc đầu 2023. Vào h chôn vốn thôi. Mà doanh thu LN phải đạt theo KH chứ nói 1 đăng làm 1 nẻo thì cũng tèo

Tôi đã bán mst, chuyển sang mua hap

Chuẩn bác
Ai có hàng cứ bán đi tìm cơ hội khác :smile:

Chúc bác thành công
HAP x3, x4

Tổng kết lại các key chính của cty là gì hả bác. E thấy báo cáo quý 2 có 400 tỉ người mua trả tiền trước sao ấy. Mà vốn hoá 600 tỉ thì có vẻ là thơm

Anh chị em mà muốn mua thì tìm hiểu kỹ nhé

1 Likes

về pr tiếp vc7 bác ơi :smiley:

1 Likes