Mùa đông không lạnh

Anh ăn bớt tiền du lịch, chi phí văn phòng, thưởng,… Cũng nhiều tiền đó chứ. Anh em làm giàu cho mình thì lúc họ cần hỗ trợ, sao mình lại bỏ người ta được? Và họ vẫn làm việc ở nhà bình thường mà. Đâu có lý do gì mà cắt lương của nhân viên?

17 Likes

Trán dô nhưng mắt ướt, chung quy là tại trời sinh!

3 Likes

Hôm nay tôi làm đất, gieo một số loại hoa để chuẩn bị cho tết. Đấy, tôi đã tính trước mấy tháng cơ mà. Cuộc sống phải tính trước mới có hoa quả đúng dịp được.

Do có nhiều bạn hỏi một số mã, tôi xem thuần túy về kỹ thuật, còn thực tế phải xem xét và phân bổ vốn.

VHM, canh vùng 70-75 mua vào, giá mục tiêu khoảng 100

KBC, canh vùng 38-39 mua vào (có cái gap hở vùng này), mục tiêu phá đỉnh đã và từ giờ đến cuối năm, giá kỳ vọng khoảng 48-50, nếu quý 3 khả quan.

LPB của cô giáo, canh vùng 18-19 mới mua được

CTG của cô bé bướng bỉnh rơi vào downtrend rồi, canh nhịp hồi thoát.

VCB của cô em gái dệt may canh chốt ở vùng 100, bắt lại vùng chiết khấu tốt.

TCB của cô em gái dệt may canh có lời chốt hoặc hạ tỉ trọng, bắt lại ở vùng 43-44

PVD canh chốt lời ở 24, sau đó canh bắt lại vùng 17-19 hoặc 20 tùy theo cách phân bổ vốn.

HSG và NKG, tôi đã nói, nó đang giao dịch vùng đỉnh, canh đạt gần đỉnh thì chốt lời hoặc quá cũng không được quá 5-10% so với vùng đỉnh là an toàn.

HPG ổn, tầm gần 50 có thể vào dần, canh vùng 57-60 thoát hoặc cùng lắm là 63-65 rồi tính tiếp, tùy theo tình hình.

Các con khác tôi đã phím thì cứ chiết khấu tốt thì vào được, chú ý phân bổ vốn tốt thôi, ăn ít còn hơn là lỗ.

23 Likes

Em không biết đâu ạ, chị nói em mới tra ra :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

10 Likes

Ôi mắt anh lúc nào cũng ướt e ah.Hồi xưa đi học cô giáo hay nói anh là mắt có khói??? :beers:

13 Likes

Tôi ngại đánh lại, nên chụp hình, Đa số các mã đã phím ở các chủ đề trước, do nhiều bạn chưa đọc nên không biết

image

15 Likes

Con số là tương đối nên tùy theo tình hình cụ thể để có thể phân bổ vốn.

10 Likes

Tuần tới có ấm tí nào k bác ơi

2 Likes

Gió mùa đông Bắc sắp về, phòng thủ áo ấm, găng tay, tất. Có thể vò rượu nồi lẩu để quây quần bên nhau.

14 Likes

Em chỉ hiểu đúng được theo nghĩa đen là nồi lẩu với chai rịu thôi ạ. Nghĩ tới là thấy ấm áp rồi :sweat_smile:

3 Likes

gió mùa có phải là đáo hạn PS k anh.

Đông hỡi! Chậm về chút nhé đông

Đợi ta đan áo gửi cho chồng

Năm nay bão lũ hơn năm cũ

Đừng để đò xuôi… nước ngược dòng

4 Likes

Không có gì lo cái phái sinh cả, vấn đề phe nào đông, phe nào yếu. Mình không đánh phái sinh thì lo cái gì, khi nó giảm thì mua, khi nó tăng thì chốt lời hạ tỉ trọng tùy theo từng cổ phiếu, từng thời kỳ. Không phải phái sinh là giảm điểm, nó vẫn có nhiều lúc cân bằng và tăng điểm mà.

Vấn đề trọng tâm, đây là mùa báo cáo. Hiện giờ những mã có thể ước lượng thì ước lượng được mà. Ví dụ HPG, TNG, … có bản tin đầy đủ minh bạch, ai theo dõi thì cũng có thể ước tính cơ bản gần đúng được mà. Rồi một số mã đã ra tin ước lượng…

16 Likes

Cám ơn a nhìu ạ . Chúc a ngủ ngon ạ

1 Likes

Anh ơi, em đang để ý mã BCM . anh nhận định thế nào ạ?

Bạn ấy nói khác đi thôi. Vẫn là ý phòng thủ trường hợp thị trường xấu, lúc đó có tiền mua bán, có xiền lợi là ấm rồi. Có xiền thì làm nồi lẩu chúc mừng nhau.

2 Likes

BCM thì giá tầm 38-40 là phù hợp nhưng giá giờ khá cao, lại vướng vào dịch nên có thể lợi nhuận quý 3 giảm khá nhiều, vì vậy, giá có thể thấp hơn. Chưa nên vào lúc này, nếu muốn vào thì canh lúc chạm 38 bắt đầu vào cho anh toàn.

6 Likes

Have a nice day anh Nam và cả nhà nhé.

1 Likes

Chúc Anh Nam ngày mới vui vẻ nhé!

1 Likes

Em cảm ơn ạ. Anh nghĩ cổ phiếu bệnh viện và đại học có triển vọng không ạ?