Mùa đông không lạnh

… Đừng quá lệ thuộc vào những định ước khuôn mẫu. Như mọi người từng biết: “Mất tiền là không mất gì. Mất sức khỏe là mất nhiều. Còn mất niềm tin là mất tất cả”.

Nhưng với ý chí, nhiều người đã chiêm nghiệm và thực hiện được trong thực tế cuộc sống khác với câu châm ngôn ấy: “Mất tiền thì bạn sẽ có thể làm lại được ra tiền. Mất sức khỏe thì bạn có thể tìm lại được sức khỏe của mình. Mất niềm tin thì bạn vẫn có thể tìm lại được niềm tin bằng sự cố gắng, nghị lực và tình cảm con người. Và chỉ khi bạn thôi không cố gắng nữa hay buông xuôi bạn mới có khả năng mất tất cả”…

Thị trường cơ bản vẫn ổn và hướng đến phá đỉnh và có thể đạt 1440-1460

49 Likes

Giờ đẹp, ngày đẹp, em xông nhà nhé!

1 Likes

Chấm để theo dõi ạ

1 Likes

"…Và chỉ khi bạn thôi không cố gắng nữa hay buông xuôi bạn mới có khả năng mất tất cả”…

Cảm ơn anh Bach_nam!
Chúc anh cùng ai đọc được những dòng chia sẻ một ngày chủ nhật vui!

3 Likes

Chúc a và mọi người cuối tuần vui vẻ

1 Likes

Mừng pic mới của e,hôm qua say chuối hột à ???:grinning_face_with_smiling_eyes:
Ăn nhậu từ A-Z

A nh em mình lâu lâu ta gặp lại
B ắt tay nhau vui vẻ chuyện xôm trò
C òn gì hơn ta hãy quẳng gánh lo
D ành giây phút cùng nhau mà thoải mái
Đ ừng lo chi rượu làm cho gan cháy
E dè thì mua gói bò khô cay
G ọt đu đủ bào nhỏ trộn vô này
H á chẳng thành mồi ngon cho nhau uống
Í t ra muốn nốc vào cho dễ xuống
K èm thêm vô vài trái cóc, me chua
L át xoài xanh, hay tầm ruột đầu mùa
M à cạn ly chia nhau niềm vui nhỏ
N âng lên đi ta cạn ly rượu đỏ
Ô i mất vui khi rượu thuốc không còn
P hiền cho ai thiếu Đế sẽ héo hon
Q uên lạc thú trên đời là cái chắc
R ủn đầu gối vì thiếu hơi chúi hột
S ao tay run khi vắng bóng Mạc Ten
T hiếu Uýt Ky thì mắt lại kèm nhèm
Ứ a nước bọt khi chai Vang đã cạn
V ẫn biết rằng chất cay kia là bạn
X in nâng ly ta kết mối tình thâm
Y êu ma men là đúng chứ không lầm
Z dô đi nhé! một, hai, ba cùng cạn

26 Likes

Giá công rỗng chưa có dấu hiệu điều chỉnh hay suy giảm, khả năng cao là tiếp tục đi lên trong ngắn và trung hạn, giá dầu có thể neo đậu quanh đâu đây. Nên mọi người cầm vận tải thì cơ bản yên tâm.

Các ngành lợi thế khác: Đầu tư công, xuất nhập khẩu, thép, bất động sản khu công nghiệp, đường,…

18 Likes

Lên là lên là lên là lên

1 Likes

Mùa đông không lạnh Akira Nam. Chúc anh và mọi người vui vẻ

2 Likes

Theo nhận định khách quan của tôi thì giá dầu và khí đốt sẽ sớm được kiểm soát, không để đẩy lên quá cao. Mặc dù cầu lớn mùa đông lớn ở Châu Âu, Mỹ,… nhưng các nhà chiến lược sẽ có chính sách phù hợp để kiểm soát giá dầu dưới 80-85 USD. Đặc biệt, lợi ích của Mỹ, sự cạnh tranh với Nga. Đồng thời, nếu giá dầu cao hơn thì sẽ gây ra nhiều khó khăn cho tương lai và ảnh hưởng nhiều ngành nghề. Làm cho sự phục hồi kinh tế thế giới suy giảm.

Các bạn nhìn vào những năm trước, giai đoạn 2007-2009; 2009-2014, giá dầu cao đã ảnh hưởng lớn như thế nào, giai đoạn đó khủng hoảng khác với giai đoạn này. Và đặc biệt các nước có đã trải qua những năm tháng đó. Việc đẩy giá dầu lên cao nữa cũng sẽ làm cho các mỏ lậu sẽ mọc lên nhiều, giống như than lậu vậy.

Vì vậy, việc kỳ vọng giá dầu lên quá cao là không khả thi. Đồng thời hợp đồng đã ký kết thì không dễ dàng điều chỉnh. Vì vậy lợi nhuận ngành khai thác dầu khí cũng không thể có đột biến lớn như những năm trước. Mong mọi người có kỳ vọng phù hợp, và không nên kỳ vọng quá cao.

Đọc tin tức thì tôi thấy có tin nói phét về vỡ nợ của Mỹ, tôi không biết người viết bài có am hiểu như thế nào hay mục đích gì mà lại ra tin như vậy. Vàng sẽ không thể phá mốc 1900 trong thời gian tới. Kinh tế toàn cầu chưa có gì đáng lo ngại.

image

18 Likes
1 Likes

:heart_eyes:

1 Likes

tuần mới hứng khởi nắng ấm anh chị em nhé

4 Likes

hay quá ạ, lại yên tâm nắm giữ. Chúc anh Nam cuối tuần vui vẻ!

1 Likes

Cao thủ T11 xuất hiện lại trên F247, bạn nào học TA vào topic của bác ấy để học hỏi.

11 Likes

dầu khí ngon

1 Likes

Đúng vậy, nhưng nên kỳ vọng ở mức 80-85 đã. Không nên kỳ vọng quá cao.

2 Likes

í anh nói là chỉ số BDI đúng ko anh?em thấy nó cao kỷ lục luôn.cầm vận biển vẫn ngon mà!

1 Likes

Yeah, anh nói là yên tâm nắm giữ mà

2 Likes

Chào mừng topic mới! Bạn đúng là nhìn nhanh thật. Nhiều cao thủ xuất hiện đúng như bạn nói.

2 Likes