Mùa đông không lạnh

Mùa đông tôi vẫn lạnh lắm, đang rét trên đồi Thông hú index đây

2 Likes

Tôi đọc topic chủ thớt có nhắc đến Thu không làm thì Đông vất vả. Tôi đang nghĩ chủ thớt kỳ vọng lần này test đỉnh lần nữa.

1 Likes

:smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

Em đang tham gia pic chỗ a Rồng, sang đây học hỏi a thêm nhé

1 Likes
3 Likes

Hay quá Bác :joy: :joy: :joy:

3 Likes

Mừng bác @Bachnam ở topic mới. Em hóng thường xuyên topic này ạ

2 Likes

Anh Nam cho em hỏi em đang cầm HAH không biết tuần sau thế nào anh. Báo cáo quí 3 tới rồi mà sao nó giảm thê thảm quá anh ơi!:sob::sob::sob:

2 Likes

Góc nhìn tuyệt vời quá, cảm ơn bác nhiều nha. Theo bác có những yếu tố nào hỗ trợ VNI để lên ngưỡng 1440 trong cuối năm vậy bác?

4 Likes

Cảm ơn chia sẻ của bác Bachnam

2 Likes

Nó tăng nóng thì nó phải chỉnh thôi, tôi nghiên cứu chưa đủ sâu, nhưng tôi có nói qua mấy chỗ khi tôi viết bài thì phải. Cơ bản con này ổn. Khi nó lên trên 60k/cp tôi đã khuyên chốt lời một phần, vì sẽ có rủi ro khi đạt kỳ vọng năm nay.

Ngành này vẫn ổn mà, HAH lại có chiến lược đầu tư mới, giai đoạn đầu tư thì sẽ tiêu tốn tiền của. Bù lại mảng vận tải hiện đang tốt, và vận tải quốc tế nữa. Hợp đồng đáo hạn tháng 9, trước cho thuê giá rẻ, giờ thì giá đắt hơn nhiều nên biên lợi nhuận sẽ cơ bản ổn.

Sau đó anh không cập nhật, anh không biết có tin gì xấu không?

Xem biểu đồ, xấu thì có thể về 54-55k hoặc thấp hơn là 50k, nhưng chắc khả năng này thấp hơn là khả năng hồi và giao dịch tích lũy vùng đỉnh. Theo dõi tin tức và cập nhật xem sao?

3 Likes

Dựa vào những yếu tố kỳ vọng tích cực như:

• Nới lỏng giãn cách, dần trở về bình thường mới, cố gắng trong cuối tháng hoặc ngay tại đầu tháng 10;

• Vắc xin: chuyển giao và sản phẩm nội nghiên cứu thành công, càng sớm càng tốt;

• Dòng tiền cá nhân, doanh nghiệp, nước ngoài chưa thể rút ra sớm luôn được;

• Nền lạm phát thấp, nên dù thường cao vào cuối năm thì cũng cơ bản sẽ được kiểm soát dưới 4%;

• Có nhiều doanh nghiệp lợi thế và giữ được sự ổn định khi dịch diễn ra + khả năng hồi phục của các doanh nghiệp khi mở cửa trở lại ở những vùng dịch lớn;

• Nhà nước sẽ có chính sách nới lỏng tiền tệ;

• Thúc đẩy đầu tư công để bù đắp kích thích kinh tế;

• Xuất khẩu cũng thường cao điểm vào cuối năm và CP sẽ cố gắng cân bằng cán cân thương mại;

Các đợt chỉnh vừa rồi cũng cơ bản đã phản ánh về sự kỳ vọng kém khả quan của quý 3 rồi. Giờ là tâm lý ngóng đợi duy trì, khi có thông tin tích cực thì sẽ tiến lên. Nếu không đủ động lực thì sẽ có đợt dựa vào thông tin nào đó xấu có thể đạp sâu hơn để lấy đà. Tôi có khuyên đợt này cứ chạm 1315-1320 thì có thể bắt đầu mua mã xịn với kế hoạch phân bổ vốn cẩn thận.

11 Likes

Em cảm ơn anh Nam đã phân tích giúp em!:blush::blush::blush:

1 Likes

Tôi cảm ơn góc nhìn của anh, khá thuyết phục đó. Anh làm tôi càng tự tin khi tiếp tục nắm cổ giai đoạn tới.

2 Likes

Cũng phải xem xét kỹ mã mình cầm nó triển vọng ra sao, chứ không thể hoàn toàn dựa vào index được.

3 Likes

cho một mã phong thủy đi các bấc

1 Likes

Lâu rồi không nghiên cứu thêm, vì mải làm kế hoạch sản xuất kinh doanh. Hiện tại chưa có nghiên cứu ra mã nào mới. Xem xét trên các mã cũ, điều chỉnh về giá chấp nhận được thì chiến, chỉ lưu ý là bank nếu có ổn thì cơ bản là bank tư nhân, có mấy mã ổn thì cũng gần đạt kỳ vọng rồi, các mã bank tư nhân khác không nghiên cứu. Bank còn thì không nghiên cứu nhiều và sẽ bị chi phối.

3 Likes

Bạn luôn chèn những chỗ ít ai để ý, không đọc kỹ chắc sẽ không hiểu được bạn nhắc nhở.

3 Likes

Lạnh giữa mùa …sau đó anh sẽ đốt em bằng THAN em nhé

Có ông thầy ngồi cầm phanh phụ bên cạnh nên em cứ nhắm mắt lái xe thôi. Thế mà gọi là thầy ko cho lại thích làm anh lơ xe :rofl:

3 Likes