Mùa đông không lạnh

Nằm cũng tốt, chỉ không tốt khi cả ngày nằm. Hãy gắng phân bổ thời gian và quản lý tốt, cuộc sống sẽ tốt ngay.

Tập thể dục, nấu nướng, chơi với con cái người thân, trồng cây, trồng rau, dọn dẹp nhà cửa, đọc sách, học hỏi thêm,… Rất nhiều thứ giúp ta cần bằng và tốt hơn trong cuộc sống mà. Đừng bi quan ngồi tự trách, tự ti hay so sánh làm gì, nó càng làm cho cuộc sống của mình bế tắc hơn.

15 Likes

Chị giờ muốn học lắm như não cá vàng nó không và đầu. Nhiều khi nhìn màn hình lâu là hoa mắt đau đầu! Thôi chị trồng rau, dọn dẹp, yoga,… còn thông tin Chứng ké em và anh Rồng nhé! :purple_heart:

2 Likes

Hi. Danh mục của a e thiếu trồng rau. Đọc sách e thay bằng đọc truyện và xem phim A ạ. Ko hỉu sao đọc sách 1-2tr thì bùn ngủ nhíu mắt mà xem phim đọc truyện cả đêm đc ạ. Hjc.

2 Likes

Em cuzng đồng quan điểm với C. Chơi chứng e ké a Nam và a Rồng ạ^_^!

2 Likes

Thật sự đọc chia sẻ của anh và nhìn ảnh anh xong em k nghĩ được người viết và người trong ảnh là 1. Cảm ơn anh vì những chia sẻ quý giá

2 Likes

Đọc câu cụ còm về anh Tâm mà cười đau bụng, mình và nhiều người cũng giống cụ về quan điểm này, thêm nữa là H.S.G, chắc giờ bác chủ HSG lên túi tu luyện nên khác :laughing:

1 Likes

Chúc bach_nam và ace trong pic một con đầm ấm bên GĐ.

1 Likes

Chúc bach_nam và ace trong pic một chủ nhật đầm ấm bên GĐ.

1 Likes

Trải qua thời kỳ như trong ảnh nên trong đầu anh ấy mới nhiều sạn đến thế!

3 Likes

A mạnh mẽ nên thế thôi ạ, lo cho mấy chục nv cũng vất vả. Mấy năm không làm gì nhiều và a k bớt đồng lương nào của nv. Mỗi năm cũng 6-7 tỉ trả lương thưởng

Từ lòng tốt của a thì cũng có mâu thuẫn nảy sinh. K đơn giản đâu ạ

E k dám nói nhiều vì sợ a ấy lại rời diễn đàn

13 Likes

Chúc bác chủ thớt cùng ae tuần tới winwin

2 Likes

Nghe bác chia sẻ mà nể bác chủ pic thật :relaxed:

1 Likes

Anh ăn bớt tiền du lịch, chi phí văn phòng, thưởng,… Cũng nhiều tiền đó chứ. Anh em làm giàu cho mình thì lúc họ cần hỗ trợ, sao mình lại bỏ người ta được? Và họ vẫn làm việc ở nhà bình thường mà. Đâu có lý do gì mà cắt lương của nhân viên?

17 Likes

Trán dô nhưng mắt ướt, chung quy là tại trời sinh!

3 Likes

Hôm nay tôi làm đất, gieo một số loại hoa để chuẩn bị cho tết. Đấy, tôi đã tính trước mấy tháng cơ mà. Cuộc sống phải tính trước mới có hoa quả đúng dịp được.

Do có nhiều bạn hỏi một số mã, tôi xem thuần túy về kỹ thuật, còn thực tế phải xem xét và phân bổ vốn.

VHM, canh vùng 70-75 mua vào, giá mục tiêu khoảng 100

KBC, canh vùng 38-39 mua vào (có cái gap hở vùng này), mục tiêu phá đỉnh đã và từ giờ đến cuối năm, giá kỳ vọng khoảng 48-50, nếu quý 3 khả quan.

LPB của cô giáo, canh vùng 18-19 mới mua được

CTG của cô bé bướng bỉnh rơi vào downtrend rồi, canh nhịp hồi thoát.

VCB của cô em gái dệt may canh chốt ở vùng 100, bắt lại vùng chiết khấu tốt.

TCB của cô em gái dệt may canh có lời chốt hoặc hạ tỉ trọng, bắt lại ở vùng 43-44

PVD canh chốt lời ở 24, sau đó canh bắt lại vùng 17-19 hoặc 20 tùy theo cách phân bổ vốn.

HSG và NKG, tôi đã nói, nó đang giao dịch vùng đỉnh, canh đạt gần đỉnh thì chốt lời hoặc quá cũng không được quá 5-10% so với vùng đỉnh là an toàn.

HPG ổn, tầm gần 50 có thể vào dần, canh vùng 57-60 thoát hoặc cùng lắm là 63-65 rồi tính tiếp, tùy theo tình hình.

Các con khác tôi đã phím thì cứ chiết khấu tốt thì vào được, chú ý phân bổ vốn tốt thôi, ăn ít còn hơn là lỗ.

23 Likes

Em không biết đâu ạ, chị nói em mới tra ra :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

10 Likes

Ôi mắt anh lúc nào cũng ướt e ah.Hồi xưa đi học cô giáo hay nói anh là mắt có khói??? :beers:

13 Likes

Tôi ngại đánh lại, nên chụp hình, Đa số các mã đã phím ở các chủ đề trước, do nhiều bạn chưa đọc nên không biết

image

15 Likes

Con số là tương đối nên tùy theo tình hình cụ thể để có thể phân bổ vốn.

10 Likes

Tuần tới có ấm tí nào k bác ơi

2 Likes