Mùa đông không lạnh

Anh @Bach_nam ơi e xin ý kiến con CTC với em đang ôm giá 7,50

Canh chỉnh rồi vào HPG sau. PLC cũng vậy, chưa có điểm vào đâu. Canh tầm quanh 50, chính xác thì không chính xác được, canh để phân bổ vốn thôi.

3 Likes

Nó đang tạo đáy quanh đây, có thể nhúng sâu hơn chút nữa. Nếu ổn thì nó sẽ tích lũy ở đây và bật lại phá đỉnh, đi lên tiếp. Canh chốt lời khi có thể vì thấy ổn nhưng sao thị giá lại thấp thế? Chắc là có vấn đề nội tại doanh nghiệp.

2 Likes

Có nên mua thêm ko Anh

Định mua thêm thế nào? Đánh từ đỉnh, giảm về 50% sau đó đánh lên, có điểm bứt lên trên đỉnh cũ nhưng chưa đủ mạnh. Họ đánh thế nào thì quả thực khó nói. Nghiên cứu sâu doanh nghiệp thì anh chưa xem được.

2 Likes

Vâng tại e f0 nên hơi gà😁

1 Likes

Không có gì lo lắng lắm, nên canh giảm sâu một chút thì quân bình, không thì thôi, kết quả kinh doanh khá ổn nên khả năng không đánh giảm sâu được. Chắc quý 3 cũng không tệ quá đâu.

3 Likes

Vâng e cám ơn Anh nhé!

1 Likes

E cũng có ctc.cũng canh xuống để bqg ạ, cam ơn a Nam nhe

1 Likes

Ai cầm TNG thì có thể chốt an toàn ngay được

4 Likes

Cảm ơn anh

1 Likes

Anh định giá tầm 35 chưa chia, chia xong thì giá mục tiêu tầm 32 nên an toàn chốt giá này đẹp. Chờ giảm sâu thì mua lại. Tầm 26 bắt đầu mua

5 Likes

Hôm trc em thấy anh nhắc DRC, lúc nào anh chia sẻ thêm dc ko ạ.

Con này đầu tư công, xuất khẩu và thoái vốn. Vấn đề dịch vừa rồi nên chậm. Vào scic tìm hiểu danh sách. Có một loạt danh sách và có một số con như BMP BMI VOC VNP VGT…

8 Likes

Anh Nam ơi TNG đã về bờ rồi ạ hihi, e cám ơn anh đã cho em thông tin ạ

4 Likes

VNindex đang ở sóng chỉnh ABC, nếu lần này vượt được 1365 với khối lượng và thanh khoản lớn hơn trung bình trong hơn tháng qua thì mới xác nhận kết thúc sóng chỉnh, tiến đến break 1375-1380. Vì vậy, phải theo dõi sát sao. Nếu không ổn thì nó sẽ chuyển sang chỉnh ABCDE, phức tạp hơn nhiều và đáy chỉnh tiếp có thể là 1310-1316 hoặc thấp hơn là 1280.

Mọi người cần chú ý để nếu có chỉnh phức tạp như tôi vừa nói thì có cách để phân bổ vốn phù hợp.

22 Likes

Cũng tạm ổn rồi a nhỉ. Giờ BCTC con nào rởm thì chỉnh con đó. Có vẻ bơm Media vĩ mô ra rồi. E đoán chắc đi được thêm đoạn nữa a ạ

Không biết được, tại các con ổn giá cũng cao, vấn đề có lực kích không và nhà đầu tư có mua mạnh không? Anh nghĩ không đánh nhanh thế được. Cần có thời gian, nhanh thì ngay cuối tháng 10, không thì phải chờ đến tầm giữa tháng 11 mới lên được.

Một số con trụ ngân hàng đã hết điểm mua, chỉ chờ điểm bán nên hơi khó. Chỉ còn HPG, VHM, VIC có thể mua nhưng khó có thể cân được. Cần phải chiết khấu. Các con trụ khác cũng thế. VPB đã kéo quá rồi, TPB có game nữa cũng gần tới đích. PLX hay GAS, MSN,… cũng tương tự, vừa rồi đã thay đổi đỡ cho trụ và index rồi.

Trừ trường hợp các anh ngân hàng ra một loạt tin tốt về lợi nhuận.

7 Likes

Đoạn này em đang thấy trung ương Media cho BĐS a ạ. Mà các ngành đều được bơm, chứng khoán vs ngân hàng cũng rục rịch. Đoạn rồi cũng đã đỡ thị trường kha khá rồi. Để chỉnh nhẹ thì có chứ chỉnh sâu về 1330 thì có thể hơi khó ạ. Nếu chỉnh sâu thì công bố GDP âm tận 6% là cơ hội để chỉnh sâu. Các mã mà mất lợi thế trong quý 3 cũng đã giảm sâu rồi. Giờ tt đang kỳ vọng cho quý IV, quý hồi phục nền kinh tế mà lại chỉnh thì đi luôn chứ k lên được nữa

Quan điểm thôi. Còn nó đi hướng nào thì cá nhân không quyết định được.

3 Likes