Mua giỏi và bán giỏi

Có một chân lý không bao giờ thay đổi trên thị trường chứng khoán đó là: Bạn chỉ có thể kiếm được lợi nhuận nếu bạn giỏi mua và giỏi bán.

Chắc chắn là ai trong chúng ta cũng đã từng gặp phải trường hợp vừa đặt lệnh mua xong thì giá giảm và vừa bán xong thì giá tăng ầm ầm. Giống như thị trường nó có mắt cố tình làm ngược lại theo ý của chúng ta. Tuy nhiên sự thật không phải vậy, bảng giá luôn đúng và thị trường luôn đúng. Lý do anh em luôn luôn thua lỗ là do mua sai và bán sai.

Một nhà đầu cơ khôn ngoan trên thị trường luôn biết rằng mình phải kiên nhẫn, chờ đợi cho đến khi thị trường cho anh ta một điểm vào và một điểm ra. Họ chỉ tham gia thị trường khi biết rằng mình có cơ hội chiến thắng, nếu đầu cơ đúng, lợi nhuận sẽ đến ngay lập tức. Quan trọng là phương pháp xác định các điểm xoay chiều của thị trường để mua, bán hợp lý.
Anh em xem lại phương pháp của mình xem đã cho điểm vào và điểm ra đúng đắn hay chưa?

1 Likes

Đúng. Xài thiên thời múc 2023 bán 2025 bao lời :joy:

1 Likes

tung dau co 12
Mua được giá tốt thì rất nhàn AE ạ. Hqua NKG chạy, hnay đến lượt VCG, POW :joy: :joy: :joy:

Thị trường chứng khoán không có gì rõ ràng, nó sinh ra để đánh lừa phần lớn mọi người vào mọi lúc