NAG: Động lực tăng trưởng doanh thu trong năm 2023 rõ ràng

ko thằng lãnh đạo nào mà nói xấu về công ty nó hết, nó phải vẽ cho đủ đường để ai nhìn vào cũng thấy ôi tốt quá, nhưng dòng tiền doanh nghiệp vào ra đều thể hiện hết, tài chính yếu ko dấu được đâu

1 Likes

vay lòi le 800 tỏi để dặn ra dc cục lãi 20 tỏi, trong khi nộp luôn cho sân sau gần 200 tỷ :v biên lãi ròng lèo tèo, vốn hoá 500 mà mỗi năm kiếm dưới 30 tỏi vậy thì có hấp dẫn ? quá mắc

2 Likes

Cảm ơn chia sẻ của bác. Rất cần những ý kiến đóng góp như thế này để có nhiều hơn góc nhìn về doanh nghiệp. Quan điểm của em là không có cổ phiếu đắt hay rẻ, quan trọng là “hàng hóa” này có khả năng tăng giá hay không. Với diễn biến hiện tại thì NAG không có nhiều động lực tăng giá như giai đoạn em phân tích hồi tháng 01/2023. Nếu như cổ phiếu tích lũy lại đủ tốt thì em sẽ lại tiếp tục tham gia.

ở trên thì chủ thớt bàn nhiều về cơ bản nhìn có vẻ đầu tư giá trị lắm, nhưng sao giờ thớt lại nói tới “hàng hoá”. đích thị là đầu cơ là chính thôi. chứ con này dấu hiệu vẽ vời là có rồi cả trên bctc và kỹ thuật, đúng hơn là có nhúng tay của lái vào làm giá, mình biết bên nào luôn

Điều kiện cần để mình tham gia một cổ phiếu là nó có câu chuyện về tăng trưởng kết quả kinh doanh, ở đây là có hàng tồn kho và nhà máy mới. Điều kiện đủ là giá cổ phiếu có những mô hình tăng giá mà mình tin tưởng. Còn bản chất thì cổ phiếu nào nó cũng có tạo lập, cái này mình biết và mình cũng không bài trừ. Còn việc ai là tạo lập thì mình cũng không quan tâm lắm bởi tất cả nó đều thể hiện hết trên đồ thị. Khi 1 trong 2 yếu tố trên thay đổi thì mình cũng sẽ hành động theo kịch bản đã đề ra từ trước.