Năm 2023 khởi đầu cho Uptrend dài hạn giai đoạn 2023 – 2025

bác ơi cho em hỏi về vụ phát hành 300tr usd trái phiếu quốc tế là không thành công rồi phải ko bác?

1 Likes

Giai đoạn này thị trường tài chính biến động mạnh nên khả năng kế hoạch huy động trái phiếu phải lùi lại bác ah

1 Likes

LPB đắt lòi rồi bác ơi. Game gủng hiểu thì chơi thôi, nhanh nhanh kiếm ít rồi té. :slight_smile:

2 Likes

vâng bác, em cũng hy vọng là lùi lại chứ ko phải huy động không thành công. tại đọc phân tích của bên VND thấy bên đó bảo phát hành ko thành công, trong khi tìm mãi trên google ko thấy có thông tin nào là không thành công, cũng ko thấy có tin tức gì của deal đó nữa nên em ko biết như nào. trong khi vẫn ôm 1 đống DXG từ giá 9.x

1 Likes

BCH theo nghị quyết tháng 7 bác nhé

2 Likes

Trước khi chạy nó có rung sập sàn ko bác nhỉ. E cũng thích LPB vì a Thụy là a trai bạn e, lại gần nhà e, đã từng đưa THD lên tầm cao

1 Likes

Phần lớn thời gian phiên giao dịch hôm qua, VNIndex giằng co trong biên độ hẹp quanh ngưỡng tham chiếu 1.022 điểm với thanh khoản thấp. Tuy nhiên sự quay đầu mua ròng của nhà đầu tư nước ngoài trong nửa cuối phiên giao dịch buổi chiều đã tác động tích cực đến tâm lý nhà đầu tư, giúp VNIndex đóng cửa tăng 9,3 điểm lên mức 1.032,4 điểm. Dòng tiền tập trung mạnh vào nhóm cổ phiếu Ngân hàng, Bất động sản, Chứng khoán và Đầu tư công (thép, nhựa đường, xây dựng, đá,…). Trong khi nhà đầu tư nước ngoài mua ròng 120 tỷ đồng thì khối tự doanh CTCK lại bán ròng 212 tỷ đồng.
VNIndex đã tạo nến xanh rút chân sau khi test lại thành công vùng hỗ trợ 1.020 - 1.025 điểm nên cho tín hiệu khá tích cực. Tuy nhiên thanh khoản lại sụt giảm khi giá trị giao dịch khớp lệnh chỉ đạt 6.700 tỷ đồng, xuống mức thấp nhất kể từ ngày 06/03 nên phiên tăng hôm qua chưa thực sự thuyết phục. Dải Bollinger Band đang thu hẹp lại và đi ngang cho thấy VNIndex có xu hướng giằng co tích lũy trong vùng 1.020 - 1.060 điểm (đáy ngắn hạn trước đó và đường MA50, đồng thời cũng là dải trên và dưới của Bollinger Band). Với diễn biến hiện nay thì nhiều khả năng VNIndex sẽ tiếp tục phục hồi lên vùng 1.050 - 1.060 điểm trong những phiên giao dịch tới.
Nhóm đầu tư công lại vào sóng mới.

1 Likes

KSB nổ vol và đã thoát nền tích lũy trong phiên hôm qua, hôm nay sẽ đến lượt PLC bứt phá.

Phái đoàn Mỹ đang sang VN tìm kiếm cơ hội đầu tư, sắp tới sẽ được truyền thông PR mạnh cho ngành KCN.
KBC đang tích lại vol thấp, MACD bắt đầu phân kỳ dương.

2 Likes

DJI tạo đáy ngắn hạn đi lên, trong khi DXY đang trong trend giảm, nếu thủng 101 thì vào downtrend.

DXY giảm, thanh khoản ngân hàng tốt là cơ sở để NHNN tiếp tục giảm lãi suất điều hành trong thời gian tới.

Vậy là đoạn múc gì cũng có ăn ah? Cứ nhắm mắt múc là ăn

oánh chứng dễ thế à cụ :joy:

Lý thuyết là v đó bro, làm dc có ăn hay ko thì ko biết :))

Thị trường đang giằng co với thanh khoản thấp, chọn cổ phiếu có dòng tiền lớn mà theo hoặc mua cổ nào đang nền giá tích lũy trading giai đoạn này thôi bác. Sóng to thì chưa có nhưng những con són lăn tăn để AE lướt là có.

2 Likes

Thị trường cần phiên bùng nổ để tạo hưng phấn cho nđt, ngày xưa có A Quyết, hiện nay thiếu bóng tay của tạo lập quá.
Gần đây có Vci Dxg đag làm cv của tạo lập đấy.

1 Likes

VNIndex vẫn đang vận động trong hộp 1.020 - 1060 điểm, nếu có phiên bùng nổ cả điểm số và khối lượng qua 1.060 điểm thì dòng tiền sẽ vào mạnh thôi bác. Giai đoạn này nhà đầu tư chủ yếu cầm tiền ngồi nhìn. chờ tín hiệu tích cực là múc.

1 Likes

Thời kỳ tiền đắt sắp kết thúc, các bank lớn dư tiền phải hạ lãi suất để đẩy mạnh cho vay.

Lúc fed ngừng tăng và đảo chiều giảm thì Vn mình giảm còn nhanh hơn nữa

2 Likes

Giá cả hàng hóa đã giảm về trước mức dịch và dịch rồi, nên lạm phát sẽ ít ảnh hưởng đến VN, NHNN giảm lãi suất là điều bình thường trong hoàn cảnh này. Giảm lãi suất còn có tiền mà nhập hàng hóa giá rẻ chứ.

1 Likes