NBB-Chia cổ phiếu quỹ 28 phần trăm cho cổ đông hiện hữu, hiếm có ở đời

Công ty NBB vốn hóa thị trường chỉ 2 nghìn tỷ , mà dám bỏ 500 tỷ mua vào cổ phiếu quỹ rùi chia lại cho cổ đông với tỷ lệ 28 % .theo luật chứng khoán 2018 thì chia cổ phiếu quỹ cho cổ đông thì giá tham chiếu sẽ không bị điều chỉnh . Mà lãi riêng quý 2 đã 177 tỷ . không biết quý 3 quý 4 khủng cỡ nào . quỹ đất cả trăm hecta. Đầu tư ngắn hạn dài hạn đều ổn .

1 Likes

nghe bác giật tít thấy ảo diệu quá mà thanh khoản con này ko đủ chiếc SH, em múc thì sợ bác chủ thớt ko còn j mua, đành nhường bác múc hết

TÔI NÓI ĐIỀU NÀY ANH EM VỀ CỐ VẮT ÓC RA NGHĨ CÓ THỂ SẼ THAY ĐỔI THÀNH KẺ CHIẾN THẮNG
1/ Thanh khoản cao có phải là nơi đàn gà bớt sợ hãi vì có kẻ mua cũng?
2/ Ai cũng chọn thanh khoản cao thì thanh khoản thấp dành cho bọn thần kinh mua à?
3/ Cổ phiếu đáy giá rẻ rách 3-5-10k nếu công ty tốt, có khả năng đi xa, có ai bán nhiều không mà đòi thanh khoản?
4/ Những thứ giấy lôn phun vung vãi bán theo cân mua bao nhiêu cũng có liệu nó có tăng giá trong dài hạn nếu kết quả kinh doanh ngày càng lụi bại?
5/ Quy luật cung cầu giá tăng khi tiền nhiều hơn cổ, giá giảm khi cổ nhiều hơn tiền vậy hàng quý hiếm tốt hay hàng muốn bao nhiêu cũng có tốt hơn?
ĐỘNG NÃO ĐI NHÉ
“Trích A7”

3 Likes

lấy cổ phiếu quỹ ra chia và esop cho tổng gđ giá 10 ngàn, nghe cũng thơm. Còn ko có vol cho em mua thì sao em mua đc bác. Em đi tiền tỉ mà thanh khoản như này e mua thì trần cứng mấy phiên à. Nhường bác mua bác lại chửi em

xưa giờ người ta hay theo số đông mà bác

Thằng nào chả cãi A7 đến khi nó đc bốc mả. Kkk

3 Likes

:grinning_face_with_smiling_eyes:

Trc có đám hay chạy theo cắn A7, còn chơi trò đem vài k cổ dìm xuống cuối phiên. Nhưng nhờ có bọn nó mà em tích lũy đc thêm cổ rẻ. Hay.

sóng em này cao thật

Có bác nào phân tích em này để còn đọc ạ. Chứ theo dõi nbb cũng lâu lâu và đang vào hàng dần mà mấy nay lại đang phi

thời tới cản không nổi đâu

theo số đông để cùng chết chùm chết cụm hả bác . nbb có vẽ đợt này chơi lớn tới 28 % cổ phiếu quỹ đem phân phát

Dig nay làm pha T+ rơi hết hàng

Múc thôi… 28% chấp nó 3 cây sàn…kkk

Cảnh báo tương vụ bán khống kinh điển của tổ lái CII
Giá NBB đc kéo tăng trần 4 phiên liên tiếp từ 37.x–>48.4 là tăng ~28%
Có thể phân tích vụ này như sau::rofl:
CII đăng ký bán nhử lần đầu 4.5tr cp và giá đc kéo lên đạp xuống nhưng vẫn giữ mốc 37-38 làm nđt cho rằng mốc này cứng khó thủng, họ tự suy diễn là cổ chất nhiều tay to mong muốn có đc…bla bla nên cầu rất lớn, CII biết đc điều này nên mạnh dạn bán tiếp 6.3tr cp nữa và mỗi hôm nhử tý là cầu vào điên cuồng nên họ bán thỏa con gà mái toàn giá trần🤣 và đúng đến hôm nay(phiên cuối) giá đc kéo lên đúng 48.x tức tăng ~28% chỉ sau 4 phiên(nằm trong tính toán cả), ( chứ nếu lúc đầu nó tự tin game này thì nó đk bán luôn cmn 10tr ngay chứ cần bòi gì phải đk bán 2 lần🤣
Sau chia thì hiển nhiên ko có cầu vì ai muốn mua đã mua 4 phiên nay rồi còn người mới chả có ai ngu mà mua phiên mai cả(vì chia mà giá ko giảm như cổ tức thì người mới thiệt , đó cũng là lý do vì sao khi chia cổ tức thì giá phải giảm tương ứng để đảm bảo công bằng cho người mới)
Nên sau chia giá sẽ phải quay về lại đúng khu vực xuất phát ~37-38 thậm chí thấp hơn mới thu hút đc cầu mới, CII hiểu rõ điều này hơn ai hết, vì khi về dưới 37 thậm chí 30 nđt sẽ phải bán cắt lỗ theo nguyên tắc và đội này cover trả hàng
nên khả năng rất cao đây là vụ mượn cp để bán khống của 1 nhóm tay trong tay ngoài nhằm lướt sóng kiếm lời
Nđt mới ko pt đc, ko hiểu game, ko hiểu dn đừng vội tin theo đội nhóm PR trên mạng mà nhảy vô bắt đáy, chỉ làm mồi cho tụi mất dạy đó thôi, sau vụ này uy tín của NBB và CII sẽ bị suy giảm nghiêm trọng

4 Likes

m thấy m ngu như bò chưa thằng ngu . tao đã bảo m ngu lắm mà m cứ cuồng ngôn . nhìn vào bẳng điện hôm nay đi con cún

2 Likes

Nbb các bác sút hết rồi hả

NBB da chia cổ phiếu quỹ chưa mọi người

Mày thấy chửa ? Tạo đọc bài lái lơn CII và Bình bò chả sai tẹo nào, nó lệch với timeframe tý do sau chốt lái cố kéo dụ🐤, mấy thằng ng.u ko hiểu biết đánh theo bọn mài chết sặc tiết

Sẽ trả lại 28% từ trên giời rơi xuống🤣
Tính giá kéo từ 37.x lên 48,4 trc chốt là ~28%
Giờ đạp cũng tính từ 48.4 về lại 37.x ~28% ko hơn ko kém
=> nđt chỉ nên mua(nếu muốn) khi có giá 35~37 ko đc mua hơn🤣
Tạo gần như chắc chắn 99.999% là 1-2 tuần nữa sẽ có giá ~35 thoai🤣
Giá 40 này là tương đương 51.2 tức đã tăng 46% từ nền giá 35 rồi nhưng chart ko hiển thị nên nđt cần tìm hiểu kỹ trc ko lại ăn bô của tụi lái lơn🤣

3 Likes

Mình trót mua NBB giá 52 vẫn chưa cutloss, có nên chờ lên 48.4 để cắt ko giờ nó đang là 40 rồi