NDN: Rồng Thức Giấc, EPS=5300, PE=4.7

Bác h vẫn còn theo ndn cơ ah.nể bác thật

Ndn cơ bản là hàng tốt.

Còn dự án nào trong tương lại không bác ơi?

1 Likes

Các bác cứ vào website của NDN tham khảo về dự án và các hoạt động của em này

Còn về các dự án tương lai thì phải đợi BLĐ công bố nhưng một điều sống cõn hiện nay là NDN đang có rất nhiều tiền

1 Likes

Dòng tiền đang mạnh thật đấy, nhưng phải có chiến lược về dự án/đầu tư/mở rộng mới có kỳ vọng vào tương lai được bác

1 Likes

Các bác cụ chê nhiều đi vì em chưa phi như vó ngựa
Trong tích tắc lại phải đuổi theo em nó và khen lấy khen để cho mà xem…hihi

Tiền gửi ngân hàng 750 tỷ.
Tiền đầu tư chứng khoán 500 tỷ.
Lợi nhuận chưa phân phối 282 tỷ.
Không vay nợ Ngân hàng.
Nhiều dự án Căn hộ cao cấp tại trung tâm TP biển Đà Nẵng.

Nhìn qua HDC 113k mà thấy NDN quá rẻ nhé các bác

Những DN có quỹ đất lớn ngon ở những nơi đang phát triểt hạ tầng và giá đất đang nóng lên như LDG hay những DN có tiền nhiều lúc này đều là 2 hướng rất tốt để lựa chọn

Media đang đề cập nhiều đến vụ scandal bđs TQ Evergrande

Danh mục 500 tỷ đầu cơ cp có vẻ chất đó. :smiley:

1 Likes

Các em đầu tư tải chính phi x5, x10 rồi
Nói về đầu tư tài chính thì NDN cp ngon còn sót lại bác ơi

Nói về bđs thì em còn Monarchy giai đoạn 2 ngay trung tâm ĐN, ngon lành, tiền nhiều không nợ…có mấy ai được như NDN lúc này ? Hihi

NDN nhìn dòng tiền và sức khỏe tài chính có vẻ ngon, giá đang khá rẻ, tuy nhiên có điểm trừ rất lớn, có thể gọi là mấu chốt của ngành BĐS. NDN dự án gối đầu chưa thấy đâu, doanh nghiệp bđs mà có 1 đống tiền mặt không biết làm gì ngoài gửi tiết kiệm ngân hàng. Bán xong mấy dự án ở Đà Nẵng thì BGĐ lại vác tiền đi đánh chứng khoán thôi, vì làm gì có dự án gì đâu mà triển khai.

1 Likes

Lại chê giống như nhà nhà xưa giờ chê NDN …nhưng chính điểm yếu này GIỜ LẠI LÀ THẾ RẤT MẠNH do thời thế tạo ra vì thế mình đã nói cty bđs như NDN là một case đối lập với Evergrande đấy!

Rất nhiều cty bđs ở VN phát hành trái phiếu nhiều, có rủi ro cao khi bị domino bđs đóng băng , CPI cao …phá sản như chơi và NDN thì ung dung tự toại đi chọn các dự án bds ngon với giá chiết khấu cao …không phải tự nhiên chính phủ đang lo ngại về NỢ của các cty bđs đâu bác nhé

Ở VN có mấy cty bđs được như NDN hiện tại? Hàng hiếm mà giá bèo !

Nói về đầu tư tài chính thì các em đầu tư TC x5, x 10 nhiều …còn NDN thì vẫn tích luỹ thôi

NDN uptrend rồi nhỉ! Hihi

CEO nhiều người chê giống NDN…giờ cứ phimiệt mà 10%/ phiên ! Hihi

Bạn không thể đưa CEO ra mà so với NDN .Tầm HDQT nó khác nhau xa lắm . Một bên là chợ cóc , một bên là Siêu thị

1 Likes

NDN là anh trọc phú tỉnh lẻ thôi

1 Likes

Hihi…thì các bác cứ chê đi, chê nhiều vào ! Vụ Evergrande đang là minh chứng cho Siêu Thị đó!

Giờ nhà nhà chê, một thời gian nữa sẽ phân tích mổ xẻ …và khen lấy khen để NDN …Thiên Thời nó thế mà! Hihi

TCH, CEO nặng mông hảng nhiều thêng thang…giờ đua ce mệt nghĩ luôn rồi đó ! Mà các bác chỉ khoái đua CE thôi nhỉ