NDN - Under Value - Xứng đáng 5x -

Chỉ số tài chính NDN sau khi có kêt quả KD Quý 4.2020

1. PE: bằng 5 , VHM đầu ngành đang 15

2. Lãi 321 tỷ cả năm, gấp 4.5 lần năm trước

3. EPS 5k3 x PE = 10 thôi , ko PE 15 thì giá NDN tầm 53-55k 1 cổ phiếu , trên sàn chưa được 26k

4, Quý 4 lãi 18 tỷ từ chứng khoán nhưng chưa đưa vào lợi nhuận vì chưa chốt lãi

4, Quý 4 lãi 400% so với cùng kỳ

5, Người mua trả tiền trước ngắn hạn dự án Mornachy B gần 1000 tỷ , số tiền này này sẽ được hoạch toán vào quí 1 và quý 2.2021 ( hiện dự án này 1.400 tỷ mới hoạch toán 400 tỷ)

6, Cổ tức tiền mặt 40% dự chi vào tháng 4.2021

1. Dòng tiền từ hoạt đông kinh doanh +321 tỷ

2. Vốn hoá 1.5k tỷ mà tiền gửi bank 1.2k tỷ –

Giá nào hợp lý cho em nó đây ?

4x- hay 5x

6 tháng tới NDN sẽ có giá 35-40 trước khi chia 40% cổ tức nhé

Cổ phiếu kim cương thời covid

Cái này người mua đã trả tiền trước nhưng chưa hoạch toán trong bctc quý 4/2020 hả bác? Hay đây chỉ là ước tính, dự đoán thôi?

NDN giờ ai ôm thì thì ăn k bỏ dính răng. doanh nghiệp bds mà quỹ đất k có gối đầu, cty bds mà để dư tiền mặt vác đi oanh chứng khoán là hiểu cỡ nào rồi, Rồi ra bctc 2020 ngon lành mà giá cắm đầu là biết triển vọng nó tương lai ra sao. May e thoát kịp cp này.

3 Likes

Chuẩn luôn cụ. Vừa soi lại bctc con này, không có dự án bđs gối đầu.

Cụ thớt @Dat_Tan post thông tin sai tùm lum rồi. Khoản 1.000 tỷ khách hàng trả trước mua căn hộ đã hoạch toán trong bctc quý 4/2020 rồi, hiện NDN còn tồn kho căn hộ trị giá khoảng 560 tỷ nữa. Con này được mỗi cái tiền mặt nhiều. Không biết đợt tới có triển khai dự án mới ở đâu không hả cụ thớt?

1 Likes

Con gan 1000 ty KH tra tien truoc cho nam 2021, cai nay là 75% thoi, khi giao nha thi tra tiep 20% nua, hang tôn kho 570 ty trừ ra thi NDN con book LN 2021 tam 500 ty trên von 620 ty

Mãi không thấy chạy

NDN cần 1 dự án gối đầu triển khai trong quý 1 hoặc quý 2 năm nay. Theo e được biết thì dự an Paracel kế cục thuế ĐN chưa xin được giấy phép xây dựng, ko biết tới khi nào mới triển khai. Bác nào có thông tin mới thì cập nhật cho mọi người biết thêm🙂
Nhìn giao dịch mấy ngày nay có vẻ đang có 1 quỹ nào đó bán và có 1 đội gom lại. Họ đang cần bán nhanh nên cứ giá tăng là bán thẳng tay. Báo cáo quý 4 vẫn ghi nhận hạn chế doanh thu từ Mornachy B có thể nhằm mục đích gom giá tốt

Đấy là cảm nhận cá nhân thôi cụ ơi. Các dự án bđs thường chỉ bán được 70-80% lượng căn hộ thôi. Phần còn lại bán lay lắt mấy năm mới hết, các căn xấu về phong thuỷ hay thấp tầng thường bán discount hoà vốn hoặc lỗ nhẹ. Nếu NDN còn tồn kho dự án Mornachy B là 560 tỷ, giỏi lắm trong quý 1/2021 bán được nửa số đó thôi. Cộng với doanh thu 1k tỷ trong năm 2020 là làm khoảng 80% dự án r. Đừng kỳ vọng cao quá kẻo lại ngã đau.

Dự án Mornachy B bán hết rồi bác. Mục người mua trả tiền trước gần 1000 tỷ đã thể hiện điều đó. Công ty đã bàn giao hết vào quý 3 và quý 4 nên được quyền book doanh thu. Quan trọng là NDN muốn book như thế nào theo chiến lược của công ty thôi

1 Likes

Tuan sau, quy ban ko con nhiue hang, đoi mua Tuan truoc sẽ ra tay mua nốt và day gia len

Nhìn cách giao dịch của NDN rất giống KDH lúc giá 24 - 27. Quỹ ngoại bán ra nhưng có đội cân hết. Sau khi bán xong thì KDH cũng nhẹ tàu hẵn. NDN thì số lượng cổ phiếu ít hơn nên cần ít thời gian để gom hơn👍
Đây là giai đoạn ko phải mua con nào cũng có ăn. Dòng tiền từ những người đã chốt lời sẽ xoay vòng và tìm đến những cổ phiếu tốt chưa tăng nhiều để đầu tư.

Gio search ra cp 2020 eps tu 5k và Tm gui NH 1220 ty Gui NH ma gia con 2x chac gio chi con NDN, khakha

Nay NDN sao vậy các bác? Banh mắt là âm 3% rồi. Có khi nào có biến với em này ko ạ!!! Bác nào thạo tin cho cả nhà biết lý do ạ!!!

ndn cổ này k ăn dc đâu. bán nhanh còn kịp, theo mình là thế

Thấy nó ra tin KQKD Q4 cũng được chưa bộ? Thế mà giá chỉ có xuống và xuống nhỉ? Chắc Công ty có vấn đề nội bộ

Nhìn giao dịch e đoán sắp có game. Đội bán đang cần bán nhanh nên bên mua cứ kê giá thấp, lệnh ăn hàng cũng lớn. Giao dịch kiểu này giống đang gom hơn là đang kê xả. Vì nếu xả họ sẽ để bc quý 4 khủng, đẩy giá lên để bán giá cao, chứ ko phải chơi trò làm nản cổ đông như vậy

Chuan roi, gan ban het roi, canh Ky het la ce lien

1 Likes

Hóng :smiling_face_with_three_hearts:

trong bctc có nhé

NDN mà đòi lên 5x???. Doanh nghiệp bds mà quỹ đất gối đầu cạn, k có. Tiền mặt dư đem đi gửi bank, Lãnh đao thì k lo tìm quỹ đất, phát triển dự án. Toàn đi mua bán cổ phiếu. Dc cái Mornachy bán xong 2020 giờ đói nhăn răng ra mà đòi lên 5x.

1 Likes