NÊN MUA BẤT ĐỘNG SẢN , Không nên mua CỔ PHIẾU BẤT ĐỘNG SẢN

NÊN MUA BẤT ĐỘNG SẢN , Không nên mua CỔ PHIẾU BẤT ĐỘNG SẢN
Vì các ông thầy chứng khoán thường quên mất 3 yếu tố:

1- các đại gia chủ các cty đang Niêm yết đều có vấn đề (nếu ko lách luật, ko vi phạm pháp luật thì rất khó trở thành đại gia): đều là tù nhân dự bị: đất vẫn tăng nhưng nếu bị bắt thì cồ phiếu về 0

2- quỹ đất là tài sản ảo, chỉ cần 1 tờ A4 là quỹ đất bị thu hồi. chỉ có sổ đỏ sổ hồng mới là tài sản thật

(không nên nhầm lẫn giữa Đất và Cổ đất)

3- kể cả đại gia bds ko bị bắt, quỹ đất ko bị thu hồi: nhưng bọn Tạo Lập thao túng cổ phiếu, phát hành thêm, chuyển lợi nhuận, gửi chi phí, chia cổ tức bất bình đẳng giữa cổ đông thiểu số và cổ đông thường, cô đặc pha loãng cổ phiếu… thì cổ đông đại chúng cũng ăn cám

***cách đây mấy tháng mình đã dự báo chứng khoán sẽ chết nhăn răng rồi, những ai ko nghe theo thì ân hận: Tham thì Thâm, Ngu thì Chết.

Bài 16:

NÊN MUA BẤT ĐỘNG SẢN hay CỔ PHIẾU BẤT ĐỘNG SẢN

Bài 16 (Phần 2)

VÌ SAO CHỨNG KHOÁN CHẾT

—//—

*** ở việt nam có 2 rủi ro lớn nhất:

1- rủi ro về chính trị: các đại gia cũng như con lợn: nuôi béo là thịt , khi nào có lợi nhuận là xẻo. Chủ các cty đang Niêm yết đều có vấn đề (nếu ko lách luật, ko vi phạm pháp luật thì rất khó trở thành đại gia): đều là tù nhân dự bị: nếu bị bắt thì cồ phiếu về 0

2- rủi ro về lòng người: lúc đang xây dựng doanh nghiệp, thâu tóm quỹ đất thì ông chủ cũng tử tế, nhưng lúc bắt đầu chuyển sang giai đoạn chia lợi nhuận, chia cổ tức thì lòng người sẽ thay đổi , anh em ruột còn cắn xé nhau thì người ngoài chắc gì được chia?

—//—

*** Mình ko đầu tư CK là vì bây giờ thị trường CK như cái sòng bạc, cá lớn nuốt cá bé, chứng sỹ chỉ là con mồi cho tạo lập ăn thịt. Khi nào chứng khoán VN được kiểm soát minh bạch như chứng khoán Âu Mỹ, khi nào chứng khoán VN bỏ ATC, bỏ ATO, và cho phép giao dịch T0 thì mình cũng sẽ chơi cổ phiếu.

1 Likes

Chuẩn rồi, đất rẩy trên đà lạt lâm đồng, múc đáy 2020 2021 giờ toàn x10 x20 lần. Bọn đa cấp cổ đất chỉ là bọn ăn theo sóng đất bên ngoài thôi chứ cổ bđs ko có giá trị gì cả, ngoài ra còn có rủi ro luật pháp trốn thuế, kiện cáo,vv ví dụ như flc, ita