Nếu được chọn 1 Bank cầm tới cuối năm thì các bác sẽ chọn Bank nào?

, , , , , , ,

Dòng BDS nay bùng nổ quá, dẫu biết rằng quý 3 là của BĐS, các dòng khác liệu con tăng trường không?
E xin mạn phép hỏi các bác : Nếu được chọn 1 bank cầm tới cuối năm thì các bác sẽ chọn bank nào?
Tất nhiền là ko phải múc 1 phát full margin là ăn, nguyên tắc sẽ là vào 1 phần hiện tại và canh chỉnh mua, có lướt T+ nhưng trong tài khoản lúc nào cũng giữ 30% ^^!

Xin đề cử TCB ^^! Các bác nhớ nhé, 1 và chỉ 1 bank mà thôi. Ko rườm rà lan man.

4 Likes

TCB - nhé :))

1 Likes

Cổ đông TCB, dùng tkhoan ngân hàng cũng TCB, thẻ tín dụng TCB, khách hàng thân thiết của TCB :smiley: dùng dịch vụ của TCB cug ok, nhân viên nhiệt tình, thân thiện, … ==> em fan TCB chính hiệu đây bác chủ thớt

1 Likes

Nhiểu bác cầm TCB thế, có khi thành topic TCB cũng nên ^^!

thực ra em cũng thích MBB, chậm mà chắc, nhưng hiện tại chưa vào lại, h bank có mỗi TCB thôi. Sau có duyên vào MBB sau =)))

1 Likes

Chốt TCB nhé bác :))

1 Likes

chốt r mà, nó đang trong tài khoản của em đây =)))) em thuỷ chung son sắt, bao h có mối ngon hơn e chia tay nó sau :stuck_out_tongue:

2 Likes

NVB nhé bác chủ :smiley:

2 Likes

Ok bác nhé, hàng dc bác chọn mặt gửi vàng chắc chắn ko tồi ạ :beer:

em bị cắt lỗ SHB 1 lần r huhu, vote TCB nhé bác, em đag có em này rồi.

1 Likes

@DragonSakura bác chủ thớt cho mình hỏi chút là bác nghĩ sóng bank còn chạy đến bao h? thấy nhiều bác nhận định nó k còn hấp dẫn nữa
anw, mình chọn TCB :laughing:

Chờ công bố cổ đông tây để kéo như KLB :smiley:

2 Likes

Đúng là dư địa ko thể tăng được như nhịp đầu năm bác ah ^^!
Nhưng bảo ko còn hấp dẫn thì ngoài BĐS, chứng khoán ra không còn ngành nào có thể hấp dẫn hơn. Nếu bảo bank hết sóng thì VNI chỉ có tạch tạch và tạch thì làm gì còn sóng nào nữa, BĐS ko đủ sức gánh thị trường đâu bác ah.
Cho nên TK các bác nên có 1 mã bank và chứng khoán, BĐS tuỳ nhịp mà cân đối tỷ lệ nhé bác.

2 Likes

Nếu đến cuối năm tôi chọn Bank háng, 3 năm tới tôi chọn Bank xác nha

Bác lại tếu quá rồi :grinning:

Theo mình là giai đoạn này không nên cầm bank. Sắp tới những ảnh hưởng của dịch bệnh, của nền kinh tế sẽ phản ánh ngày càng rõ nét hơn vào các doanh nghiệp, nguy cơ nợ xấu tăng mạnh là rất cao. Hầu hết các bank sau thời kỳ cơ cấu và xử lý nợ xấu thì đều không chia cổ tức bằng tiền nhiều năm nay rồi. Năm nay lại chia bằng cổ phiếu rất nhiều, nên áp lực cung sẽ càng lớn.

ngựa ô TPB

1 Likes

tất nhiên là TCB

1 Likes

Không có bác nào chọn STB nhỉ ^^! Chúc các bác may mắn lần sau

Cùng kiểm chứng nhé bác ^^!