Ngành bán lẻ dược phẩm: Nếu FPT Long Châu là số 2 thì đố ai dám nhận là số 1 nhé!

cổ ngon thì IPO hay ko thì nó vẫn sẽ lên thôi. như MWG ra in IPO xong tèo luôn.

2 Likes

Thằng bố già này m dự đoán chuẩn đấy ranh con ạ.

2 Likes

FRT năm nay quá khủng cả nhà ạ :))) chắc nhất cái ngành bán lẻ luôn quá
em xuống tàu hôm rồi mà mấy anh vẫn kéo kéo chưa có ngày dừng.

1 Likes

frt đỉnh

Các anh em thiện lành đang nắm FRt ơi, dạo này các tus FRT đăng nhiều quá có nên nắm tiếp không nhỉ.

Chán cái là em nó k có margin không thì e đã không mua DGW :smiling_face_with_tear:

Quan trọng phải có tầm nhìn. Cp tiềm nằn gấp 10 lần hiện tại thì phải múc.

1 Likes

Chắc rụng hết rồi.kkk

Chủ pic bán hết rồi thì đóng cửa đi thôi.

Chủ pic nói đúng về a Tài mwg nhỉ? :slight_smile:
Em vẫn còn nguyên chưa mất cp nào.

siu phẩm frt dần đánh bại an khang của mwg

ai chơi mwg cẩn thận vì đầu tư dàn trải linh tinh. ko quản lý dc…ko phải ngẫu nhiên mà tây bán rất mạnh mwg, phiên nay tây bán rất mạnh

Họ nhà FPT thì luôn uy tín FPT FRT FTS tại sao leo cao mãi ko sập. Hy vọng lần này nó sẽ sập sau

bác đang nằm mơ ah?

1 Likes

Rồi bạn sẽ thấy, cp bao giờ chả có tạo đỉnh đáy rồi xây nền. Khi lời ng ta sẽ phải chốt, chẳng qua là giai đoạn phân phối chưa xong thôi. Fts vừa rồi chiết khấu rồi đó b.

Bạn ko phân biệt dc chu kỳ doanh nghiệp rồi.

1 Likes

Thế nào là chu kỳ DN nghe cứ sai sai. B phân tích hộ m để mở mang kiến thức hộ cái.

1 Likes

Frt tăng từ 54 lên 105 trong khi đang lỗ, vậy phía sau doanh nghiệp có 1 câu chuyện rất dài rồi… chỉ có người trong cuộc mới rõ. Lái cũng ko ngu mà kéo như vậy đâu

Chu kỳ của FRT ko ảnh hưởng bởi lãi suất hay biến động của thị trường, bản thân LC nó có 2 siêu chu kỳ đang ủng hộ nó:
1-Chu kỳ dân số gìa - chi tiêu dược phẩm bq đầu người tăng mạnh.
2- Chu kỳ chuyển đổi nhà thuốc truyền thống sang hiện đại (chuỗi) (LC là số 1 về quy mô và hiệu quả)

2 yếu tố trên hầu như ko bị ảnh hưởng bởi lãi suất bởi chu kỳ kinh tế, nên giá cp FRT vừa rồi ko liên quan j tới thị trường là bình thường, ko có j ngạc nhiên. Tôi đã bảo từ tháng 3 FRT vốn hoá dưới 1 tỷ usd là quá rẻ để đầu tư. Và thực tế các con giời ngu dân chửi tôi ở topic này nó lặn hết và éo dám quay lại để reply phản biện nữa.

Ngoài ra còn câu chuyện mở rộng của LC sang tiêm chủng, phòng khám … để mở rộng hệ sinh thái chăm sóc sk cho hơn 100 tr người VN nữa.

1 Likes