Nghị định 65 sẽ được đẩy mạnh từ 6/2/2023

, , , ,

Bác nói thì chung chung thì hay lắm cứ phân tích nđ65 đi xem nào - ai nói cũng hay nhưng chưa chắc hiểu hết nđ - cái này không bóc tách được mọi phân tích đều vô nghĩa

Đến nghị định cp còn chưa nó rõ ràng cần làm nhưng gì mà bác và ko chỉ riêng nghị định 65 nói chung chung, mà chỉ đạo bất kỳ vấn đề gì cũng chung cả. Điều quan trọng cái đích cuối cũng vẫn là giải pháp

Nghị đinh là có hai bên nhà phát hành và nhà đầu tư - với thằng phát hành việc thắt chặt quản lý phát hành vậy là tốt - còn mặt yếu là giấy tờ khá khó chịu

Còn bên mua hay còn gọi nđt - thứ nhất quyền lợi họ chưa đảm bảo - thứ hai tư vấn sai sự thật từ bên hợp tác phát hành như bank và cty chứng khoán -thứ ba là cần phân loại nđt chuyên nghiệp
Còn vấn đề bên lề là hình sự hoá sẽ làm ts đóng băng và nđt cần thời gian xử lý

Vậy sửa đổi như thế nào vì nếu không hợp lý tiền khó chảy vào trái phiếu - doanh nghiệp khó tiếp cận vốn
Việc mở room bds sẽ được duyệt nhưng thời điểm là mấu chốt -nếu năm sau bds mới mở room thì chẳng phải nhóm bds tích luỹ còn dài sao vậy lo gì hết cơ hội
Còn việc phân bổ room tín dụng năm nay nữa -trình độ cao thì sẽ phân tích được các chính sách một cách chính xác -còn việc mua bán thì cứ thế mà diễn

1 Likes

Em còn ngây thơ non dại. Xin nhờ cao nhân chỉ dạy.
Theo cáo nhân thì năm nay room tín dụng phân bổ như nào ạ.

2 Likes

Hợp lý, nhưng cũng phải nhìn nhận cp đang rất tích cực tìm giải pháp để tháo gỡ, tt có thể đóng băng nhưng thời điểm này thì cũng có thể nói là chưa đóng băng dc

Mình F0 mình điu biết - mình biết mình cũng ỉm một mình :laughing:

Dần lại ổn thôi :))

Khuyên thật anh em đừng nghe trường money. Ăn cháo đá bát lắm ăn DIG xong quay sang nói xấu. Thầy bà gì loại này

1 Likes

Mình nên tìm hiểu trước doanh nghiệp khi bắt đầu ấn enter bác ạ

2 Likes

Em Ko dính não ý hỏi mã nào cả. Cách lão ý ăn cháo đá bát chuyên đi nói xấu cái Ko phân tích được là quá láo

E thì ko có ý kiến gì vs vị này, để ko thích nhiều ng trên tt thì nhiều lắm như Q hay X còn đáng hơn, nhưng mà thôi mình cố kiếm tiền là dc

trường money lái HAG chứ các cụ, vẫn lái đấy

Ồ cụ trường mở lại acc à - liệu có group nào chuẩn bị xoá nữa không đây :slight_smile:

2 Likes

Tham gia ckvn mà nhiều ae nghe hô hào chỉ có thua, phải tự trang bị kiến thức để giao dich

Đoạn này đánh bank vs bđs sao ý bác

E theo dõi fb hằng ngày thôi dù sao cũng học dc chút từ vị này :))

Đúng rồi bác

1 Likes

Nvl, nlg, dbc,… sẽ là những ngôi sao sáng. Theo thông tin từ công ty, Dabaco đang nắm giữ trong tay 7 dự án bất động sản, bao gồm: Dự án KĐT Đền Đô, KĐT phía Tây thị trấn Hồ, KĐT Dabaco Vạn An, khu nhà ở Thiền Quang 1 và 2, dự án Lotus Central Bắc Ninh và dự án căn hộ Parkview City Bắc Ninh. DBC là số hiếm trong các dn vẫn triển khai thi công trong quý 4. Với năng lực tiền mặt và tương đương tiền rất khỏe. Doanh nghiệp sẽ đc hưởng lợi lớn khi SBV công bố room tín dụng. Khi ấy, banks sẽ giải ngân mạnh cho DBC, theo tiến độ đóng tiền của khách hàng. Lnr quý 1, sẽ đến chủ yếu từ bđs nhóm hàng shophouse.

Giờ nhìn vào dbc toàn là bđs chỉ sợ dân tình lại thấy kinh doanh cốt lõi là heo nhưng heo ko mang lại nhiều lợi ích ngắn hạn nữa thì lại ko thích rồi rổ giá cũng ko lên được