Nghỉ ngơi thôi ae ạ

Nhiều pha bull trap của tụi chạy cao trào ae cẩn thận nha. Tớ đã đóng các vị thế mua break từ 1 2 tuần trước vì lí do này có thể xảy ra. Thị trường đánh kiểu break thất bại nhiều lên rồi nên không ưu tiên nữa.

Đây sẽ là phiên hàng nên áp lực rất lơn ae có thể quan sát sau 2h để xem diễn biến sao. Tớ thấy áp lực của nước ngoài ngày càng lớn qua áp lực lên Vn30 nên ae coi thử cổ phiếu của bản thân là chính nha.

Hiện tại có nhóm bđs đang kéo rồi có thể quá trình phục hồi đang vẫn tiếp diễn và đang đảo liên tục kéo các nhóm lên.

Chà bds khoẻ ae nhỉ. Bữa chưa cảnh báo dù nhiều ae sợ kkk. Nhóm này đang thấy đảo tiền chuyển leader từ mấy con to như VHM,DX,DIG sang bé hơn như NHA,NTL,ITC. Gom với qua thì có nhóm bank nữa thì có khả năng kháng được. Để coi hàng T+2 là qua lễ xem sao.

Chà bđs quá khoẻ kkk. Có nhóm để tham khảo rồi ae. Độ rộng thị trường đang lan toả ra dù chưa khuyến nghị mua mới trở lại nhưng tớ sẽ coi thử xem sao. Vẫn thủ vì bull trap có thể diễn ra.

Quánh nhau ác liệt ở nhóm bđs nhưng có vẻ hơi fail rồi kkk. Nhóm bđs khá giống chứng khoán trước đây khi các con to khi tăng mạnh thì bán rất ác và lượng quay tay ngày càng khủng chỉ đợi tụi nhỏ chạy nữa là y hệt kịch bản và ae thấy nhóm đó nay ko phải là một trong các nhóm mở đầu khởi nghĩa.

Thị trường đang phân hóa hơi kinh khi con nào phục hồi thì phục hồi, giảm vẫn cứ giảm và vài con nhăm nhe phá đỉnh. Nhưng tụ chung nếu xét về mặt chỉ số hơi nguy hiểm vì tụi giảm mạnh là tụi bluechip và khá bất ngờ khi nhiều con đang phá các đáy ngắn hạn vài tháng qua rất nhiều như: MSN, MWG,VJC,GAS,VNM,BVH,VIC và một số cái tên tiềm năng như VHM,VRE.

Qua giờ cho thấy đối kháng lại đà giảm rõ nhất là nhóm bank, thép, bđs và một số lẻ lẻ trong khi dòng chứng khoán đợt trước kích thì kì này im lặng và khá yếu cũng có như đầu tư công, vật liệu,…

Hiện giờ là ngày phục hồi thứ 2 để xem có FTD không nhưng điều tiên quyết là các nhóm bluechips có ngừng đà giảm hay không và các nhóm khỏe bật dậy như bđs, ngân hàng hay thép có tiếp tục đà tăng để đối trọng lại các mã giảm kia không. Riêng cá nhân mà nói có dòng bank là thuyết phục trong khi thép hay bđs thì thấy bán khá mạnh và phân phối khá rõ ở nhiều con.

Nhưng mà nay tớ thấy khá là oke vì đây là phiên hàng T+2 hôm bữa bán tháo về thì nay đỡ khá nhịp và chấm dứt chuỗi quay tay đạp. Theo tớ đánh giá thì thị trường giai đoạn cực khó và nhiều ae đang âm thầm lỗ vì thế thứ nhất là không mở vị thế mua và thứ hai là không khuyến khích dân không chuyên đánh sóng nhỏ hay cầm tối thiểu 1 tháng tham gia vì có thể sóng khá chóng vắng.

Em Vic mà thủng 50 thì sao bác…trả dép hết ạ

Ủa bác cầm hay sao. Mình không biết vị thế sao nên khó tư vấn á. Nhưng nếu nhìn con này vừa rớt từ hôm qua thì nên trả dép á vì nhiều con VN30 lao thẳng xuống luôn như VNM,MSN bác coi thử nên có khi ko đợi hồi cắt luôn á.

1 Likes

Bắt đáy ko hiệu quả trong thị trường này cho lắm mà toàn đánh vượt đỉnh là chính do đang phân hóa.

1 Likes

@bangchubbrrtk chà xin lỗi bác nhiều pha quay xe ngoài dự đoán xíu. Mấy con này tạo lập nhiều nên nhiều cái khó đoán thành thật xin lỗi nếu tư vấn sai làm mất hàng. Còn nếu vẫn còn hàng thì canh giá đẹp là bán thôi. Đặc điểm tụi này là hay đánh chuỗi xanh đó nếu bác thấy nó vẫn cứ xanh thì vẫn cứ giữ tiếp.

1 Likes

Báo cáo tài chính dần lộ diện dần rồi ae cũng nên cẩn thận. Các dòng bơm thôi sẽ lộ bản chất khi tăng quá đà phải điều tiết lại.

1 Likes

Chà sóng penny vẫn tiếp diễn ae ạ. Sau một thời gian chờ đợi thì tớ có thể sẽ mở lại khuyến nghị mua tham gia các penny nhỏ nhỏ có dòng tiền khoẻ. Giờ đang sideway biên hẹp nên ae đánh các con break lên thì sẽ có ăn hơn và tránh xa bluechips.

1 Likes

Ae xem xét từng dòng có tiền và khuyến nghị dành cho dân chuyên vì lướt cổ phiếu bé cần quản lý danh mục chặt và tâm lý cứng kkk. Ae có thể canh tham gia chứ các dòng đang có câu chuyện và khoẻ chứ đừng ham bắt đáy vì hiện tại mấy con phá đáy đang chưa hấp dẫn lắm.

1 Likes

Nay nhiều dòng phục hồi và ae có cơ hội để xử lý các cổ phiếu yếu kém đặt biệt là cổ phiếu to chứ bluechips không được ưu tiên giai đoạn này. Đây chỉ là giai đoạn ngắn hạn chờ đợi xu hướng tiếp theo nên phải đợi bluechips hút lại tiền và đang khá nguy hiểm.

1 Likes

Sóng penny khoẻ quá ae ạ kkkk.

sóng Pen là cảnh báo cho sóng thần à bác. Vậy chuẩn bị dép nữa ạ