Nghỉ ngơi thôi ae ạ

Giờ có giá đẹp cho ae ra thoải mái nha và những ae dũng cảm thì có quà phiên tớ kêu gọi bắt nên chốt hay không tuỳ ae. Tớ tạm đóng vị thế sau khi fail bữa trước.

Nhìn tổng thể thì trường thì tớ thấy vẫn chưa có gì quá ghê gớm và những mã ae nắm giữ thì cũng có thể tiếp tục. Tuy nhiên vị thế mua dạo này đang khó khăn dần lên nên tớ sẽ hạn chế mua bán và chắc tăng bán hơn.

Tạm nghỉ ae ạ tớ cắt hết mua mới từ 2 hôm trc và giờ chính thức nghỉ ngơi đợi tín hiệu mới vì kéo quá cao rồi kkk.

1 Likes

Và nay cũng chính thức dừng khuyến nghị penny xuyên suốt vì dòng tiền đang rời penny và hơi yếu đuối nên tạm thời ko ngó.

Đợt này có khả năng là đợt hồi cho lần giảm sốc trước chứ chưa chính thức là kết thúc giảm nên ko khuyến nghị bắt đáy gì hết nha ae.

Theo í bác là chạy thôi hả

Cái này tuỳ hàng bác nắm nữa nhưng mà hiện tại thì mình khá là thận trọng hơn khi khuyến nghị ae bắt penny 2 3 tháng trước thì giờ khá khó ăn rất nhiều. Dòng này mình khuyến nghị và theo dõi kĩ nên sẽ bàn sâu hơn như sau. Về dòng này thì mình thấy dòng tiền vào lại đang hơi yếu so với trước đây, có thể là do vài hôm bị giảm sốc nên chưa biết tình hình cụ thể sao hay có phải bắt đầu rút khỏi nhóm này ko thì cần theo dõi.

Tạo đỉnh thì chưa chắc nhưng mà đây không phải lúc mua mới và lần gần nhất mình mua thì có thể lỗ dù đang ở đỉnh lịch sử chỉ số. Ngoài ra thì có hiện tượng chạy cao trào rồi và nhiều leader gãy để tạo nền lại nên mình tạm đưa vào blacklist không khuyến nghị lại về nhóm này. Ngoài ra nhóm này có một rủi ro lớn là nhiều con biến động rất mạnh và lăn ra sàn vì một tin tức xấu nên mình đánh giá khá bất thường. Không xét đúng sai nhưng mà tự nhiên sàn và cũng sau quá trình tăng dài thì mình không chuộng. Xét thêm một số cái như bắt T+2 về lỗ so với trước đây thì mình đánh giá nhóm này có vẽ suy yếu dần nên mình sẽ tạm xa lánh.

Bữa có bàn về sự dịch chuyển của dòng bluechips khi tiền đang có vẽ chảy vào đó và mình đang bắt đầu để ý lại tụi này. Còn bình về chỉ số chung thì kéo hơi láo kkk. Mình nghĩ nên chuẩn bị khi có biến động mạnh thôi và ae còn phải coi từng con nữa. Lúc mình khuyến nghị penny chỉ số tăng chả nhiêu mà ăn khá nên phải từng loại hàng mà xem xét.

Không có bắt đáy gì ở đây nữa nha ae. Đợi một số dấu hiệu sau đây để cân nhắc tiếp:

• Chỉ số giảm mạnh để hút dòng tiền vào và kiểm tra lại chứ không phải kéo láo vào cuối phiên như hiện tại.
  • Nhóm apec cầm máu và các con leader trc đây có dấu hiệu tạo đáy.
  • Xem có bán tháo mạnh ko nha ae.
1 Likes

Chà thị trường quá đói tiền ae ạ. Chính thức hết sáng nay tớ thấy dòng tiền vào mid và penny giao dịch chỉ còn 2,5 ngàn so với lúc đỉnh 4000 5000 tỷ. Ae không bắt đáy nữa nha phải đợi xem dòng tiền rút ra hay chỉ là luân chuyển.

3 Likes