Ngôi nhà DIG Bự

Mời anh em chim lợn mai dự lễ khởi công cho có kiến thức tí nào

1 Likes

Việt nam xử lý khá linh hoạt chuyện bơm-hút tiền khi thực hiện chính sách tiền tệ thắt chặt, nhưng lại thực hiện chính sách tài khóa mở rộng ( qua đầu tư công); sẽ không đỗ vỡ như 2011, nhưng cũng đừng vội nghĩ đến bơm tiền

Cái này lâu chưa hay mới

Bác haha đây rồi. Bác bảo gom sàn DIG liên tục mà về 5k cũng ok cơ mà giờ sợ chưa bác

2 Likes

chắc lâu rồi tôi thấy bên kia copy, cái này đưa ra mà đòi xiền

Thôi ông lơ ngơ lắm. T khuyên ông kiếm con nào ổn ổn mà vào. Ông chưa đủ bản lĩnh cưới xích thố. Chân thành.

Chu kỳ tiền rẻ đáng ra nó kết thúc từ 2019, sau khi liên tục bơm tiền qua các gói nới lỏng định lượng và hạ lãi suất để đối phó với khủng hoảng kte 2008. Và kte Mỹ sẽ hạ cánh mềm nếu như không có COVID. Covid diễn ra các chính phủ lại phải bơm tiền kéo dài. Giờ lạm phát là hậu quả xảy ra, chính sách bây giờ là thặt chặt tiền tệ dù có thể gây suy thoái. Nguy cơ suy thoái cao thì họ k tăng lãi suất thôi, bơm gì nữa khi lạm phát đang cao.

2 Likes

Tôi đang ngủ đông nhá, nên giờ lom dom theo sóng hồi ngắn đến hết quý 1/2023. Tôi nói thêm, Dig, Ceo chưa lên đc đâu, có chăng chỉ có sóng hồi ngắn. Sau này muốn có đại sóng thì trước đó cũng bị rũ cho bục đáy cũ cái đã, rồi mới lên đc ( đó là luật chơi của tạo lập rồi), nên ko phải vội ae nhá.

1 Likes

PhaGo ơi, đã bị cóng chưa bác?

Ơ thế ô Hanh này dạo này còn câu giá thấp, câu sàn nữa ko? Hnay ko còn haha nữa à mà lại bảo phải theo dòng tiền thông minh vậy nhỉ?

Rất đồng quan điểm với cụ !

Phải vững niềm tin, bền ý chí, trading hàng ngày lấy lãi mà câu đít

Bác có hiểu biết về nghiệp vụ ngân hàng
Nếu được xin thỉnh giáo bác về các nước đi sắp tới (3-6 tháng) của NHNN
Cảm ơn bác!

Mỹ với Eu đương nhiên ko bơm nữa (bơm quá nhiều trong 2 năm dịch rồi)
Vnam còn dư địa bơm, chỉ là đang vướng vụ tỉ giá
Ps: lâu ko thấy bác onl :smiley:

Bình thường lạm phát thấp như vn thì chính phủ sẽ ko tăng lãi suất. Nhưng do tỷ giá tăng mà muốn ổn định thì phải tăng. Mục đích hút vnd về, tự khắc vnd sẽ lên giá. Ko thể cứ bán usd mãi đc. Nhưng khi vnd tăng giá sẽ làm tăng giá hàng vn, sẽ giảm cạnh tranh. Hơn nữa tt mỹ eu lạm phát cao, ng ta hạn chế tiêu dùng nên xuất khẩu sẽ khó khăn đợt tới. Vn muốn duy trì tăng trưởng chỉ còn cách dồn cho đtc. Đtc chính là hình thức đẩy vnd ra ngoài mà ko qua bank. Tức các cụ sẽ điều hành vừa đẩy, vừa hút để làm sao ổn định tỷ giá lại tăng trưởng. Còn bđs sẽ tăng giá trị theo nhu cầu sử dụng, cơ sở hạ tầng, và cung tiền m2. Nên ko phải lăn tăn. Ôm cổ đất, đất cát là vịnh trú bão rồi. Tầm nhìn xa xa 1 chút là ngon. Ai theo thầy A7 5 năm trở lên trả ai nghèo đâu bác. Thế nhé

6 Likes

Lúc DIG giữ nền giá cứng 38 thấy khó thủng, cứ nghĩ có đỡ giá 38, nhảy vào bắt đáy. Ai dè nó đạp mạnh thủng giờ về 32 luôn. Thứ 2 lại phải chuẩn bị tiền bắt đáy 31 để tbg nữa. Chán thiệt.:cold_sweat:

DIG nên tạm hoãn pht cổ phiếu thời điểm này. Để tình hình ổn định trở lại tầm T11,12 hãy xem xét chuyện pht cổ phiếu.

1 Likes

T2 cả thị trường đứt, dòng bđs đi nặng nhất

Càng pht càng sớm càng tốt. Có tiền mới đẩy nhanh tiến độ LT. Ko phải lo khác có tay to húp hết. Đầu tư ck phải có kế hoạch, đường trường chứ ko phải xanh đỏ, đáy đỉnh. Haha

2 Likes

Anh em nản chưa. ?

1 Likes