Ngôi nhà DIG Bự

Hdc của mày thì tỉnh kkk

Té r mày. Sợ r

quanh hồ gươm không ai bàn chuyện vua lê. h còn méo người quan tâm đến nó nữa, gì vãng 1 thời, chủ tịch nói chuyện bọn nhân viên nó nghe chứ người ngoài làm méo gì còn ai tôn trọng.

Gửi các cổ đông DIG : chúng ta đã kiên trì tới thời điểm này thì “bán là thua”.

Ngay cả huyền thoại Buffett năm 2019 bỏ 10 tỉ mua mã OXY, đến tháng 10/2020 số tiền đó co lại còn 1.3 tỉ đô, mất trắng 87%. Và media bàn tán xem bao giờ ngài Buffett bị mất quần đùi. Đến bây giờ OXY đã đưa mr Buffett vào bờ và media lại bàn tán rằng năm 2025 tài khoản của ngài sẽ nhân 5 hay nhân 10.

Đến mr Buffett còn ko tránh khỏi đàm tiếu “mất quần đùi” như vậy, cổ đông DIG của chúng ta vẫn còn khá hơn nhiều vì chưa mất đến 87% đâu.

Túm váy lại: bán là thua

11 Likes

Đừng so sánh khập khiễng vậy. Oxy là cp thuộc ngành dầu khí. WB mua 2019 gặp ngay cú sốc covid ( giá dầu có lúc về âm) giảm 87 % rồi bật lại theo đà phục hồi kt và căng thẳng năng lượng là hiển nhiên. Dig thì khác nó giảm bởi nó bị bơm thổi quá đà. Nó đang đi về đúng giá trị thực. Trước khi a7 hô hào dig được mọi người giao dịch chỉ ở 1x - 2x. Dig sẽ còn hành trình về dưới mệnh bởi các chính sách đang nhằm vào bđs. Các dự án vốn đt lớn của dig đang căng thẳng đền bù, trái phiếu 3500tỷ sắp đến hạn, kết luận thanh tra Đại Phước vẫn treo lơ lửng.

Để Mị nói cho mà nghe

Thật vớ vẩn, lại một bác bị media đầu độc.

Thứ nhất về khung thời gian, đến tháng 6/2020 cả DJ lẫn giá dầu đều đã lấy lại những gì đã mất trong cơn đại dịch COVID. Thế nhưng mã OXY của mr Buffett thì vẫn đổ dốc đều đều và mãi đến tận tháng 10/2020 mới chạm đáy. Vì thế bác đừng nói COVID là nguyên nhân của hiện tượng này nhé, thời gian ko khớp.

Thứ 2 về mặt lịch sử, suốt từ năm 1989 tới nay chưa bao giờ Wall Street dám để cho mảng dầu khí có kết quả tuần tốt hơn chỉ số chung cả sàn S&P. Kể cả những lúc WTI 140 năm 2008 hay 130 năm 2011 thì mảng dầu khí đều phải cúi đầu trước chỉ số chung. Bởi vậy bác đừng cho rằng mảng dầu khí phục hồi theo tình trạng chung nhé. Thường là dầu khí đi lên thì cả sàn đi viện và ngược lại, cả sàn ảm đạm khi dầu khí có phiên tốt nổi trội. Cho nên sự trùng hợp nếu có nào đó chỉ là ngẫu nhiên. Và chỉ có 2 tuần mà mảng dầu khí tốt hơn chỉ số chung, kết quả là khủng hoảng dot.com khiến chỉ số Nasdaq bay mất tiêu 80% giá trị từ 5500 về 1100. Cho nên bác đừng nghĩ tới chuyện có sự song hành giữa dầu khí và chỉ số chung nhé. Nói vậy là sai bét.

Thứ 3 về BĐS. Hiện trung quốc đang phải dốc sức sửa chữa sai lầm vì đã trấn áp BĐS năm ngoái. Tháng 9 này lượng tiền bơm vào cấp cứu cho mảng BĐS cao hơn tháng 8 là tăng 61.8% về mặt tài trợ, tăng 85.6% về mặt cho vay, tăng 106% về mặt trả nợ hộ cho nước ngoài. Đảm bảo dữ liệu tháng 10 này còn cao vọt tiếp. Hơn nữa chính quyền các tỉnh đang đứng ra mua nhà ở các dự án tồn đọng , đó chính là để nói với người dân rằng đừng mong giá nhà rẻ hơn nữa. Bởi nếu giá nhà rẻ đi thi ông nào kí lệnh mua nhà kiểu ấy sẽ có nguy cơ bị “song qui” do làm thất thoát tài sản nhà nước.

Người ta còn ngại “ném chuột sợ vỡ bình quí”, chúng ta ko lo thế chăng? Ai bắt cứ việc bắt, nhưng ổn định chung vẫn phải giữ. Chả hiểu bác dựa vào đâu để nói rằng chính sách đang nhằm vào BĐS.

Mai em có việc bận ko vào dd được, hôm nay chém ró muộn xíu

9 Likes

Minh lợn nó có biết gì đâu :))

Công bố CPI xong DJ + hơn 800 điểm. Cái gì nhiều với thường xuyên quá thành ra nhàm. Kể cả fed

Nó cứ chém vớ chém vẩn, để ai rung thì rụng. Nghe thì to tát nhưng có hiểu vđ đâu. Giờ chỉ đợi nó xấu, xấu nhất là giải ra mà mua. Nói gì thì nói, cổ BĐS thanh khoản nó cũng cao hơn bđs thật

Các bác bán hết DIG rồi đúng ko :)))

Sao tự nhiên bạn lôi chỉ số s&p cúi đầu với ngẩng đầu so với giá dầu làm gì vậy? Có một điều rõ ràng là doanh nghiệp có mã oxy mà WB đang nắm giữ đang hưởng lợi từ căng thẳng năng lượng. Còn nhìn sang cổ phiếu dig mà bạn đang so sánh với mã oxy hưởng lợi gì tới đây? Tôi đang thấy như hũ nút. Bđs chưa tới lúc khó khăn nhất đâu và cổ phiếu bđs còn tìm đáy tiếp. Nhà nước đang ra luật để chấn chỉnh ttbđs, thì bạn đừng mong bđs thực tế có sóng. Mà bđs ko có sóng thì cổ phiếu bđs trên sàn đừng hy vọng. Còn với dig bạn hãy tìm hiểu kỹ blđ và liên minh của họ.

2 Likes

Ờ anh lợn mà thằng nào nghe anh chốt từ lúc 125 trở về đây chả ngon à? Chú thông minh giờ chia mấy rồi hay ko dám nhìn tài khoản?

Minh ko phải là lợn nhé. Minh là dòi bọ chuyên ngoáy hố phân.

Cháu nó nhà em thiếu hiểu biết lắm. Bác thông cảm

Ờ thì tại bác nói giá dầu cùng DJ hồi phục thì em mới làm rõ rằng 2 thứ này thường đi ngược nhau chứ ko phải song hành. Em nói rõ là đến ngài Buffett lừng danh mà mới năm 2020 đây còn phải gánh chịu khoản lỗ 87% khi đầu tư 10 tỉ đô vào cổ phiếu dầu khí, và có những lúc trong phiên còn mất tới 93% cơ. Để cho cổ đông DIG thấy rằng mức lỗ của mình so với thời điểm khó khăn của mr Buffett vẫn còn dễ chịu hơn rất nhiều. Nói thế có gì sai? Nếu cổ của mr Buffett còn hồi phục thì tại sao DIG ko thể?

Về việc khi nào là thời điểm khó khăn nhất của dòng BĐS thì em ko bàn tới, bởi điều em muốn nói là “bán là thua”. Đã giữ DIG tới lúc này thì cứ ôm chặt, bởi bán DIG đi thì các bác ấy cũng chả kiếm được cổ phiếu khác có thể gỡ lại khoản lỗ lúc bán. Do đó chỉ có kiên trì ôm chặt DIG thì mới về bờ, rồi nhân đôi nhân ba tài khoản như ngài Buffett sau cơn khó khăn vậy. Tức là giữ và giữ chặt hàng, mặc kệ VNI lên xuống.

Còn về liên minh của DIG thì xin bác trả lời câu hỏi: vào lúc ngân hàng hết sạch room và khó khăn đang bủa vây DIG mà HDB vẫn duyệt cho DIG vay 1000 tỉ đồng. Một ngàn nhé, đố bác trong tháng 8 tháng 9 mà tìm được bất kì mã BĐS nào được duyệt vay số tiền khủng như vậy khiến cả làng BĐS ghen tị đỏ mắt. Đó mới là năng lượng của bạn bè DIG, một miếng khi đói bằng một gói khi no.

Chấp tất cả các thể loại chim nhợn vào phân tích vụ cho vay 1000 tỉ của DIG đó. Chính bác mới là người chỉ nghe media nói mà chả hiểu gì về bạn bè của DIG cả. Có thể đoán được sang 2023 sẽ còn ít nhất 2 ngân hàng nữa dành những khoản tiền khủng hơn cho DIG vay. Nếu bác kể tên được 2 mã đó thì mới tạm coi là có hiểu biết da lông về DIG. Còn như ko trả lời được thì tốt nhất đừng khoe dốt ở đây.

7 Likes

Minh ■■■ dại ý mà em. bỏ qua đi em!

1 Likes

Ác kkk

1 Likes

Thôi đi bạn! Bạn cứ thích thống kê để tỏ ra đây trình độ; bạn thích viết dài, viết những cái có vẻ bí hiểm để tỏ ra ta đây nguy hiểm. Bạn trình độ thì ôm dig chia mấy rồi? Còn bạn cũng đừng nghĩ những khoản vay của hdb cho dic kia là cái gì đó ghê gớm. Đằng sau những cái đó chỉ là những thỏa thuận mà nđt nhỏ lẻ chỉ có thiệt, nó lại càng thể hiện ổ liên minh ma quỷ ngày càng phình ra. Thôi tóm lại bạn có niềm tin dig thì đó là việc của bạn còn tôi khi dig ở 120k tôi cảnh báo nó sẽ về 35-40k và thời điểm này tôi chắc chắn nó sẽ về 1x trong 2 năm tới. Stop nhé.

ô lấy csis gì mà chắc,giỏi vậy luôn hả,đoán thì nói đại là đoán,thế mai vé số giải 8 sổ số mấy vậy thánh :expressionless:

DIG chờ vài năm chu kỳ mới,chu kỳ cũ đã kết thúc

1 Likes