Ngôi nhà DIG Bự

Hôm nay nhỏ lẻ múc mạnh, còn tổ chức nào vẫn bán Dig

bên vndirect đăng căng margin với dig, t2 cổ đông treo cổ tiếp, thêm bọn choá TT đang cầm sẵn cái bô, LFI chắc cũng tới điểm call zồi, toang :see_no_evil:

Để Mị nói cho mà nghe

Bóc mẽ đội chim nhợn mã DIG

Gần đây đội chim nhợn DIG hoạt động tích cực hơn hẳn, chúng xúi giục cổ đông DIG bán đi để làm lại để sớm về bờ. Tuy nhiên về bờ cách nào thì chúng lờ tịt đi. Đơn giản vì DIG đã phải chia 5 chia 7, muốn về bờ ắt phải tìm tới mã nhân 5 nhân 7. Nếu biết được thực sự tồn tại mã nào như thế thì chúng đã tự mua hết rồi, lấy đâu hảo tâm phím hàng cho cổ đông DIG nữa chứ. Về bản chất có thể nói

-Thứ nhất : Ko tồn tại những mã đảm bảo sẽ nhân 5 nhân 7. Các cổ đông DIG cứ soi chart của bất kì ngân hàng nào cũng thấy chả bao giờ chúng có thể nhanh chóng tăng như vậy. Sang đám bảo hiểm tiền mặt nhiều như quân nguyên cũng thế, lấy đâu ra chart nào tăng mạnh như thế. Rồi thì đầu tư công, sản xuất, thương mại …. cũng đều ko có mã nào tăng 5-7 lần cả. Đơn giản chim nhợn chỉ hô DIGer bán đi, sau đó có về bờ hay ko thì chúng kệ

-Thứ 2: Chim nhợn bảo bán xong gửi ngân hàng. Ở đây có 2 khả năng: gửi ngân hàng trăm năm mới về bờ. Đểu cáng hơn là chúng tính rằng các bác sẽ sốt ruột về bờ và nhảy vào cái bẫy nào đó mà chúng đã giăng sẵn

-Thứ 3: chúng bảo sau đó các bác mua lại DIG ở giá rẻ hơn. Thế nhưng mua xong rồi vẫn thấy DIG giảm thì các bác sẽ làm gì? chỉ cần nhảy nhót một lần là 90% các bác sẽ nhày nhót tiép và lần nhảy tiếp theo sẽ rơi vào bẫy của chúng

Túm váy lại: để xem chim nhợn còn đưa ra cách gì giúp DIGer về bờ? Chỉ có giữ chặt thì DIGer mới còn cơ hội về bờ và có lãi

P/S : còm tiếp theo là về Chỉ báo ngược, Tại sao em hô DIGer ko mua ko bán trong 1 tháng qua

3 Likes

OK. Em là người có tư duy và phân tích sâu sắc.

Bác mon đã cóng lắm chưa b? Chim lợn cứ chim chuột dig nói thật mấy e vốn hóa to như dig mà ko lên thì vni đi viện chả thằng nào sống được.

1 Likes

Cụ chữ nhiều, chắc cũng đọc sách nhiều; tiếc là kinh nghiệm thực chiến trên ttck còn ít. Không nhìn ra 1 chút gì về chu kỳ thị trường; về chu kỳ và đường giá Dig từ 100 về đến giờ là hơi non.

Kkk. Cutloss đi em, về nền 7-9k nếu còn yêu nó thì vào lại. Tự nhiên được gấp đôi số cổ

1 Likes

Ae cutloss DIG hết đi. Nhà chủ tịch mất uy tín thế này thì cũng chẳng quan tâm gì đến cổ đông đâu . Có khi còn muốn đạp sâu để mua gom nữa đó. Bán đi ae ạ

Píc này nhiều thằng nhảy cót quá nhỉ?
Mới 7 hồ sang hồ thứ 8 đã nhảy cót rồi. trận này dự tầm 12-15 hồ mới ổn cơ mà?
Lứa gà này yếu chịu quá! haizzzz

Để rồi xem, nó ko gom mô, mua epsop, tay trái tay phải. Ae dính bọn lưu manh, lừa đảo r

Con Mị đó nói văn thì hay nhưng trình non lắm, động vào thì tự ái bảo ae chim chóc nhưng đúng là quá non và xanh

1 Likes

Để Mị nói cho mà nghe

Chỉ báo ngược

Nhiều người trong dân bản chứng vẫn chưa biết đến chỉ báo ngược con trâu trắng. Cũng phải thôi, bởi vì nó có đến hàng mấy chục nick. Cứ lừa xong cổ đông mã nào đó thì nó bỏ nick ấy đi và xoay sang dùng nick khác nên các bác ấy tưởng là người khác và lại sa bẫy.

Con trâu trắng PR cho IDI, IDI từ 25 về 12, nó PR cho DCM, DCM tựt dôc 42 về 25. Con trâu trắng PR cho DGC, DGC từ 102 về 70. Hễ con trâu trắng PR cho mã nào thì cổ đông mã ấy rơi vào thảm cảnh đu đỉnh. Thế nhưng dẫu sao con trâu trắng mới chỉ là thương hiệu vàng, còn chỉ báo ngược thương hiệu kim cương thì thuộc về báo Cafef.

Trong trường hợp bình thường, có 20% bài báo của CafeF tghu dược đồng thuận với bảng điện. Tức trong vòng 30 ngày CafeF khen thì mã đó tăng, CafeF chê thì mã ấy giảm. Thêm 20% nữa là vô thưởng vô phạt , ko thấy có biến động giá của mã được đề cập. Còn 60% là CafeF dẫn đến kết quả ngược sau khi có bài báo. Tức CafeF khen thì mã đó giảm trong vòng 30 ngày, và CafeF chê thì mã đó giảm trong vòng 30 ngày. Đại khái 3 ngược 1 thuận

Với trường hợp điểm uốn thì tỉ lệ đó càng thể hiện rõ rệt hơn. Nếu mã nào đó đã tăng dài ngày được CafeF khen thì dứt khoát nó bún chả trong 30 ngày. Còn mã đó giảm dài ngày mà bị CafeF bỏ đá xuống giếng thì nó lại tăng trong vòng 30 ngày. Tỉ lệ báo ngược cao đến 95%, nên cứ mua bán ngược CafeF là thắng chắc

Điển hình năm nay tháng 3 CafeF khen DGC, vậy là DGC từ 185 k lộn nhào về 70 k. Việc ông bảo vệ bà lao công của DGC cũng là tỉ phủ đã thành xa rồi kỉ niệm. Và hôm nay CafeF cao giọng chê DIG, CEO, L14. Vậy bộ 3 này đang đi vào vùng đáy. Em ko nói chúng ko rơi nữa, nhưng đáy đã đâu đây.

Túm váy lại: mời các bác bổ sung thêm các chỉ báo ngược cho bộ đôi con trâu trắng và CafeF khỏi cô đơn

Minh hôm qua mua rồi. Giờ đợi thôi.Phần còn lại chắc đợi giảm về giá TB của mọi người trên này. Xuống tiếp thì cũng đành chịu.

Đầu hàng là ko mua thêm. Còn số cp trc ôm thôi. Làm gì phải xoắn. Haha. Chứ mấy bọn chim lợn tưởng cắt à. Haha

Do kinh tế thế giới chậm lại. Các ngành nghề kinh doanh kéo chéo nhau.
Trách cứ lãnh đạo dn, theo mình là ko đúng. Chẳng ai muốn thế. Đều muốn dn làm ăn hiệu quả. Cán bộ, công nhân viên đc thưởng. Lãnh đạo dn mát mặt. Các cổ đông cũng đc lợi.
Mình cho rằng, sang tuần mọi việc sẽ diễn biến tích cực hơn.

Giá cụ mua chắc cũng tầm 6x, 7x đấy nhỉ. Tôi còn nhớ tầm tháng 5 lúc Dig 7x tôi nói con Dig sẽ 4x cụ chửi tôi mạnh, nhưng từ tháng 7 thấy ít xuất hiện.

Vĩ mô xấu. Hôm qua, đã phát đi tín hiệu cải thiện rõ rệt.
Anh em cắn xé nhau hay xóc mé nhà ban lãnh đạo dig. Thì giải quyết đc gì.
Vĩ mô tích cực. Thị giá cp ắt tăng.

Tập trung đi cày, tích lũy tiền, gom e nào tiềm năng. Bđs đag khó khăn. Tạm rút lui đã. Haha

1 Likes

Vĩ mô ko thể thay đổi ngay một đôi tháng pải vài năm nhé, khi nào LS lên đỉnh thì mới tính dc, càng bắt đáy càng chết.